Đang tải...

Tư Vấn Chưa tự tin về vấn đề mặc

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi YênHuynh, 14/9/18.

1. YênHuynh

YênHuynh

mình cao 1m7 72 cân. Không tự tin về ngoại hình lắm. Trước đây toàn thích mặc quân sọt áo phông cotton thôi, mình nghĩ đơn giản là mặc sao thoải mái là đc. Đôi khi mình đi cf với bạn còn mặc cả quần thể thao. Dạo này tự dưng thích style áo sơ mơ quần tây hay kaki đi giày lười ( chắc do nhiễm thói quen thằng bạn, nó đi đâu cũng quần vải áo sơmi tóc vuốt keo) . Ae có web nào xu hướng thời trang về nam hay cách phối đồ màu. Và loại sáp vuốt tóc mà bạn thấy tốt giới thiệu giúp mình với.

Đang tải...
  2. takejnimi1111

takejnimi1111

Blog về ăn mặc của việt nam thì có :the undercut,elleman vietnam , k.d page ,... hoặc trang nước ngoài thì fashionbeans
    1- Sáp vuốt tóc thì mình sài loại sáp gasby loại này bản thân mình sài khá là thích
    2-Còn nếu thì hiểu thời trang thì cài app tên là pinterest . tìm kiếm male fashion .Hoặc ăn mặc theo thần tượng . vd của mình là beckham hoặc ryan gosling style...,
    Và lời khuyên về cách phối đồ đó là chọn đồ vừa vặn , chọn màu trung tính,đi những cái cơ bản trước .

Các file đính kèm:

YênHuynh thích bài này.
  3. quocthanhdhy

quocthanhdhy

Trong alpha art cũng nói về cách ăn mặc, k giản dị nhưng cũng đừng quá cầu kì và màu mè.https://whetyourwoman.com/inner-game/fashion-dos-and-donts/
    Đây là 1 trang mình thấy 1 ng trên diễn đàn đăng, cũng khá là được.
    Còn vs mình mà hẹn gái thì áo sơ mi, quần jean vs giày hơi giống thể thao. Tóc thì k cần vuốt, vì nhìn cũng ok r.

4. YênHuynh

YênHuynh

Thạnk bạn

5. YênHuynh

YênHuynh

Thank bác. 1 trang rất hay

6. DannyDaRealest

DannyDaRealest

Bản thân mình thì thích streetwear, đi công việc thì đôi khi bắt buộc phải sơ vin. Nhưng nếu chỉ hanging out thì mình bận Supreme, Bape hay Stussy, vẫn quần đùi áo phông thôi nhưng chủ yếu là mình phải tự tin trước đã. Tự tin, thoải mái bận gì cũng ok

7. takejnimi1111

takejnimi1111

Cái này thi tùy sở thích từng người chứ bản thân mình cực kì di ứng vs streetstyle . Vì bản thân cái này khá khó măc . Và giá các hãng bape ,vv real quá đắt. Và luôn theo trend. Bản thân mình thích basic hơn

DannyDaRealest thích bài này.
  8. DannyDaRealest

DannyDaRealest

Mình nhờ bạn bè camp bên nước ngoài nên gía cũng không mắc lắm, thuộc tầm trung thôi. Chủ yếu do mấy đứa nhỏ bận làm xấu hết cả. Bác cứ lên Fashionbeans, có mấy cái streetwear nhìn cũng casual và ok lắm.

9. takejnimi1111

takejnimi1111

camp bên nước ngoài là rẻ hơn bn % vậy bạn . Và tầm trung của bạn là bn tiền vậy . Chứ supreme bape stussy hiếm có cái item real nào mặc vào rẻ dưới 100 đô cả đa số thì thấy toàn 200 đô trở lên. Còn mấy đưá nhỏ mặc sao thì mình ko biết . còn fashionbean thì mình biết rồi

DannyDaRealest thích bài này.
  10. DannyDaRealest

DannyDaRealest

Đây bạn ví dụ một túi tatics bape mình mua theo tạp chí khoảng 20$ về đây là 800k. Áo khoảng 120$ đến 140$ , mấy con collab khảng trên 200$. Chứ hàng Luxury như gucci một cái về đã khoảng 9tr8 rồi, loại bình thường nhất. Nói chung tùy vào tài chính mà chơi thôi :( Trong ảnh là gia tài của mình collect tầm 2 năm, camp có, mua ebay có (y)

À Bape với Sup mới mắc, chứ tee Stussy tầm 23, 25$ thôi về đây khoảng 1tr1

Các file đính kèm:

11. takejnimi1111

takejnimi1111

Ok thank bạn .đã cho mình mở rộng tầm mắt