Đang tải...

Tư Vấn Chuyên mục mỗi ngày một bài học về tán gái. Anh em ai cần tư vấn vô đặt câu hỏi.

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi nguoivodanh_ladykiller, 12/8/19.

1. Hi. A

Hi. A

Xin chào Mod và toàn thể anh em Forum. Mình là thành viên mới, chúc mọi người sức khỏe, Forum ngay càng phát triển.
    Mình rất tiếc....vì không biết cuốn sách ALpha Art và diễm đàn sớm hơn, HUHU
    Câu chuyện là: mình quen em đã được 1 tháng, qua bạn mình giới thiệu. Ban đầu thì mình cũng chưa có cảm xúc gì, nên 2 người vẫn thỉnh thoảng nói chuyện với nhau thôi (tần suất chắc 1 lần 1 tuần). Bỗng dưng cách đây 10 ngày, mình có hứng nên rủ em đi chơi. Cuộc đi chơi cũng khá thú vị, theo những gì em đọc được trong sách, thì thái độ của nàng vào khoảng "giữa đèn xanh và vàng", em cũng chủ động nói tâm sự với mình. Xong bữa hôm đó, mình có hẹn em 2 hôm sau đi xem phim. Cơ mà 2 hôm sau em bảo bận, mình ok, và bảo để mấy hôm sau thì em rep là "em chưa chắc đâu a ạ, có gì em nt sau". Đen nỗi một cái ở đây mình biết đến cuốn sách Alpha Art cách đây 2 ngày. HUHU. mình thấy mình sai ở chỗ : Chốt lịch đi chơi quá sớm, không có kế hoạch dự phòng bù vào, ....mình tự dưng đưa mình vào thế yếu.
    CÒn 2 ngày nữa là đến ngày hẹn cuối tuần, mình vẫn chưa gọi cho em hẹn lại. Xin MOd tư vấn cho mình biết : Làm sao để bật lại kèo, kéo mình lên cửa trên lại ạ :(( Đọc sách xong mới thấy mình NGU quá, NGU giống bao nhiêu lần trước :(

2. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

đọc sách thì bạn chỉ mới qua được bước lí thuyết thôi còn muốn thực chiến thành công để có bạn gái đi chơi hôn hít, hẹn hò vui vẻ thì phải đọc 2 topic sau:

Topic 1: https://alphaart.vn/threads/chuyen-...gai-anh-em-ai-can-tu-van-vo-dat-cau-hoi.1539/
    Topic 2: https://alphaart.vn/threads/toi-da-tro-lai-tiep-tuc-giup-anh-em-thuc-chien-cua-gai-thanh-cong.1774/

Đọc kĩ đi đừng lười nếu bạn không muốn mắc sai lầm khó gỡ, không cua được em này thì sau này còn nhiều cơ hội với em khác ngon lành hơn nên cố gắng rèn luyện đi.

Hi. A thích bài này.
  3. Hi. A

Hi. A

cảm ơn Mod, lần này liệu mình còn cơ hội đảo ngược thế cờ không ạ, mong mod chỉ mình con đường sáng :))

4. Beyourself

Beyourself

Giống TH tôi để cảm xúc ảnh hưởng => thổ lộ sớm(lộ tình cảm) => gái mất hứng thú ( bật khiên) và t dám chắc ông đã lên đây hỏi trường hợp ntn là ông chưa đủ sức hút với gái => ngắt mọi liên lạc với gái ( hay còn gọi là take away 1 thời gian) làm bản thân mình mặn hơn đi rồi comeback, 1 phần làm gái bớt đề phòng ông, 2 là ông sẽ trau dồi hấp dẫn hơn ( cái tôi nói phát triển bản thân ở đây là xây dựng cái lõi con người ông nhé, chứ k phải đi học vẹt vài câu chiêu trò tán tỉnh rồi áp dụng vội vã vào. Vì : ông sẽ diễn xuất con người giả tạo ấy được bao lâu? ). Thế nhé !

Hi. A and nguoivodanh_ladykiller like this.
  5. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

bạn trên nói đúng rồi đấy, bây giờ em tạm ngừng mọi liên lạc với TG để tập trung trau dồi kiến thức tán gái, rèn luyện mindset cho vững vàng sau đó mới quay lại tán TG chứ tình hình hiện tại em mà cố đấm ăn xôi cũng không có cái kết tốt đâu, phí công thôi.

Đừng lười, đọc kĩ 2 topic của anh rồi tự rút ra bài học cho chính mình !

Hi. A and Beyourself like this.
  6. Hoàng Nhân

Hoàng Nhân

Em là thanh niên đăng bài tán gái trên FB hôm bữa, e đã đọc hết 2 bài của a, đã vững mindset từ trước.

Em có đang muốn cưa 1 em kia, mới chỉ qua KB trên FB, thỉnh thoảng e có rep story và chat vài dòng xong dừng, 14/8 e có rep story bạn ý trên fb mà ko đc rep lại nên e im lặng tới hqua e mới rep cái tiếp theo, như hình dưới bây giờ vẫn chưa đc rep lại, 2 bên đều chưa gặp nhau và mọi thứ xa lạ hoàn toàn, TG bật khiên là điều hiển nhiên. E thật sự muốn cưa bạn này nhưng nếu gặp nhau 1 lần hoặc có gì đó liên quan với nhau như chung chỗ học hay chung chỗ làm thì dễ, còn đây 2 bên chưa biết gì về nhau cả. Mà tán gái như thế này đa số e đều fail, lần này có a nên nhờ a giúp đỡ.

Câu hỏi của e là cách tiếp cận TG và làm sao để có 1 cuộc nói chuyện vừa đủ mà ko bị bơ ?

Các file đính kèm:

7. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

em có biết điểm dễ nhận thấy trong đoạn tin nhắn của em với TG là gì ko? Là em nhắn dài như kiểu trau chuốt và có tính toán trước câu chữ còn TG chỉ nhắn lại vì lịch sự/vì rảnh thôi chứ việc em nghĩ thế nào TG chẳng quan tâm. Rõ ràng em tự biến mình thành kẻ đi săn và lộ rõ điều đấy vì nếu TG xinh đẹp, giỏi giang, nổi bật trên FB thì hàng ngày có hàng tá anh nhắn cho TG thả thính kiểu như em nên cô ta rất nhạy cảm và nhận ra ý đồ của em ngay từ đầu. Anh từng tư vấn trong topic 2 có đoạn như sau:

"Bài học ngày hôm nay dành cho anh em: các ông thường sai ngay từ tư duy lúc ban đầu khi tìm hiểu một đối tượng, nói dễ hiểu là CÁC ÔNG ĐA PHẦN YÊU RỒI MỚI TÁN trong khi tư duy đúng phải là TÁN ĐƯỢC RỒI MỚI YÊU.

Logic thông thường các ông gặp một em gái vừa mắt là có thể yêu ngay và lao vào tán, tìm cách lấy lòng, tặng quà cáp, tỏ tình. Như vậy là quá gấp gáp trong khi đáng lẽ khi gặp một em gái vừa ý các ông nên cho vào danh sách tìm hiểu tiềm năng rồi từ từ khai thác đối tượng xem TG có thực sự phù hợp với mình hay không, mà cái này đương nhiên cần thời gian. Tốt nhất các ông phải làm cho TG yêu các ông trước khi các ông yêu TG rồi sau đó có "đồng ý" chính thức làm người yêu hay không là do các ông quyết định."

==> Dù em đã vững mindset và không mắc lỗi gì quá đáng nhưng em cần nâng cao hơn mindset ở chỗ xác định rõ tán gái trên Facebook gu kiểu TG này thì em phải tỏ ra bất cần lên, chảnh một chút, không lo sợ TG phật ý ==> cụ thể em phải thể hiện sao cho TG thấy việc em nhắn tin chỉ là vô tư, rảnh thì nhắn cho vui chứ không có ý gì cả, được thì được ko thì thôi. Và nên tìm thêm vài em cùng gu TG này mà em thấy thích để đa dạng hóa mục tiêu tìm ra được người phù hợp với mình. Chỗ gái rep từ chối thẳng kiểu "HV từ chối hợp tác =))" thì e nên nhắn lại "nhìu người mong hợp tác với a còn ko đc đấy =)) " hoặc có thể trả lời "a giỡn vui thôi chứ đang hợp tác với e khác rồi :p " chứ rep như e cảm giác năn nỉ TG hợp tác mặc dù đã bị từ chối, ko nên.

P/S: Trường hợp chưa biết nhau ngoài đời thì ảnh đại diện cũng như những gì em đăng lên tường Facebook sẽ là yếu tố quan trọng ban đầu để thu hút đối tượng vì vậy em nên làm sao cho hoành tráng, lung linh lên. Lúc gặp ngoài đời thì sự tự tin sẽ làm nên chiến thắng.

*Kết luận: việc cưa gái suy cho cùng là để tìm ra người phù hợp nhất với em để cùng nắm tay nhau đi đường dài (vẫn có thể tìm hiểu quen cho vui nhưng sau cùng vẫn phải lựa chọn ra 1 TG phù hợp nhất để gắn bó), người con gái sẵn sàng chấp nhận bản thể của em ở bên người đó em luôn được là chính mình, cảm thấy vui vẻ-thoải mái-hạnh phúc chứ không phải gồng lên.

Chỉnh sửa cuối: 5/9/20
    dutranhung, Hi. A, Drak and 2 others like this.
  8. Hoàng Nhân

Hoàng Nhân

À e hiểu rồi, ban đầu e cũng nghĩ e nhắn khá dài, nhưng nhắn ngắn lại thì sợ T.G không hiểu hoặc mất ý. Còn e sai ở chỗ vào nhắn tin đã thể hiện mình là kẻ đi săn thất bại. Giờ cải thiện cách nhắn làm sao thì e không biết, mong a chỉ thêm.

9. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

Bôi đậm: anh cũng có nói rồi: chỗ gái rep từ chối thẳng kiểu "HV từ chối hợp tác =))" thì e nên nhắn lại "nhìu người mong hợp tác với a còn ko đc đấy =)) " hoặc có thể trả lời "a giỡn vui thôi chứ đang hợp tác với e khác rồi :p " chứ rep như e cảm giác tiếp tục năn nỉ TG hợp tác mặc dù đã bị từ chối trước đó, ko nên. Thêm nữa khi đã bị TG phũ như vậy mà em còn nhắn "chắc HV đang có 1 số dự án lớn" nghe mùi dưới cơ gái hẳn, vì gái đã phũ/chảnh mà em lại còn nâng nó lên nữa thì đương nhiên nó không rep lại cũng dễ hiểu. Nhắn theo cách của anh thì TG nếu thuộc kiểu gái biết cư xử thì nó sẽ tự cảm nhận được là nó rep hơi phũ/hơi quá lố khi từ chối thẳng như vậy thì xác suất nó rep lại em sẽ cao hơn hẳn hoặc ít nhất nó sẽ chữa thẹn. Ví dụ đoạn sau sẽ thế này:

- HV từ chối hợp tác =))
    - a giỡn vui thôi chứ đang hợp tác vs e khác rồi :p
    - Nói chứ có dịp sẽ hợp tác vs a :D ==> TG chữa thẹn vì thấy trước đó rep hơi lố
    - Vậy để a xem xét cho vào dự bị =))
    - A rap hay cỡ nào mà nc chảnh thế ==> gái bắt đầu thấy tò mò, bị thu hút
    - Mời a ly cafe a cho e cơ hội xem đẳng cấp rapper thực thụ

==> Chém thêm vài câu nữa nếu thấy gái hào hứng hơn thì set kèo tối gặp luôn cho nóng: "tối nay 8h cafe Rita 37 trần hưng đạo"

P/s: Chọn bạn gái hay chọn vợ cũng nên chọn em nào biết cư xử chứ chọn phải em tào lao thì dù có đẹp như hoa hậu cũng hỏng đời trai đấy, anh dặn trước.

Hoàng Nhân, Drak and Beyourself like this.
  10. Hi. A

Hi. A

hehe, cảm ơn Bro ạ, Hôm qua TG ko đi chơi cùng nên tôi đã set ngày kèo đi với bạn để ổn định cảm xúc, và quyết định tìm những mối quan hệ khác, không để ý đến TG nữa

11. Hi. A

Hi. A

Mỗi ngày em đọc 1 tí, thẩm dần, kết hợp với các thất bại quá khứ. Em cảm giác thấy tự tin lắm rồi :)) giờ có TG mới cái là lao vào thực hành luôn :3

nguoivodanh_ladykiller thích bài này.
  12. Hi. A

Hi. A

bạn giống tôi quá :))) ae mình bị thất bại ngay từ tư tưởng rồi. :)))

nguoivodanh_ladykiller thích bài này.
  13. Beyourself

Beyourself

Bạn đang nghĩ đúng r đấy, và con gái họ cũng muốn cảm giác chinh phục, cái gì mà dễ đạt được quá thì thành ra tầm thường và sẽ k còn hứng thú

nguoivodanh_ladykiller and Hi. A like this.
  14. Hi. A

Hi. A

thề nói bậy tí, chứ đm từ lúc tôi vào forum này tôi thấy thăng hoa vđ luôn, kiểm soát cảm xúc quá tốt luôn :))) phải chửi thề vài câu cho nó đã cái sự đời :))))

15. Beyourself

Beyourself

Cái quan trọng là đứng trước TG b có làm chủ được cảm xúc k ấy :))) kiểu như trước buổi date thì bao nhiêu thứ để nói xong gặp trực tiếp như thằng mất não =))) it's trouble, đấy là vấn đề vững mindset nó quan trọng ntn

nguoivodanh_ladykiller and Hi. A like this.
  16. Hi. A

Hi. A

Xin ý kiến anh em.
    Nay mình có tìm được 1 TG mới, nói xơ qua về TG thì: em kém tôi 7 tuổi, giới thiệu qua người thân của TG, đã đi CF 1 lần, và Ib FB 1 lần rồi. Những đợt đấy tôi bận nên không liên lạc với em nữa (Khoảng 2 tháng).
    Nay tôi có nt lại cho em, áp dụng những gì học được trên đây. Tôi chỉ nt hỏi thăm sức khỏe em, việc học tập em . Mỗi chủ đề không quá 2 câu hỏi, nt được tầm 30 p thì tôi bảo bận, và chủ động kết thúc cuộc nói chuyện bằng 1 lời hẹn "hôm nào anh với em đi ăn uống chơi bời tí nhé, lâu không gặp em rồi", em nt lại " Vâng ạ". Mình không dám rủ em đi chơi luôn vì sợ em đề phòng, mình muốn làm nới lỏng khiên đấy ra 1 tí. Mình định dự định tối mai nt rủ em tối ngày kia đi chơi. Liệu có được không ạ, hay để mấy hôm nữa thì hạp lí hơn. ?

17. Hi. A

Hi. A

ukm phải có thời gian thay đổi dần dần bạn ạ :)) từ minset đổ đi

18. Beyourself

Beyourself

Theo mình nghĩ thì cách vài ngày thì hợp lý và quan trọng nhất là bạn phải dẫn dắt được trong buổi hẹn và mqh này, t cũng gà mờ nên chỉ tư vấn vậy còn đâu thì nên tham khảo các ý kiến của các a kinh nghiệm hơn nhé

Hi. A thích bài này.
  19. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

lại chưa vững mindset rồi vì em chưa thực sự đọc kĩ 2 topic của anh. Thứ nhất, tán được rồi mới yêu chứ không phải yêu rồi mới tán (nắm vững cái này để từ đó ra quyết định hành động cho đúng). Thứ hai, phải để mối quan hệ diễn ra thật tự nhiên. Thứ ba, đừng tự nghiêm trọng hóa buổi hẹn bằng cách hẹn trước vài ngày nếu chỉ là rủ đi cafe, ăn uống, quán xá thông thường (đi du lịch mới phải hẹn trước vài ngày, còn không thì sáng/trưa hẹn tối đi hoặc chỉ cần hẹn trước 2 tiếng là được). Thứ tư, phải đa dạng hóa TG để tìm ra người phù hợp nhất với mình tránh tình trạng lụy tình, bị phụ thuộc cảm xúc vào 1 TG duy nhất.

==> Từ 4 điều trên a nhắc lại một kết luận như sau: canh trước giờ hẹn khoảng 2 tiếng alo rủ TG đi, cách rủ đi chơi đã nói nhiều rồi không nhắc lại nữa. Nếu TG từ chối thì đồng ý luôn chứ tuyệt đối không kì kèo, nài nỉ thêm, hãy nói "ok, để a rủ bạn đi"

Chỉnh sửa cuối: 7/9/20
    học tán gái, Hi. A and Beyourself like this.
  20. Hi. A

Hi. A

vâng, kk, thế mai trước khi đi chơi 1,2 tiếng em mới rủ :))) em đang tu luyện dần dần anh ạ. CHắc phải qua vài TG nữa mới tiến bộ được,