Đang tải...

Tư Vấn 1 trường hợp khó hiểu

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Billie, 21/9/19.

1. Billie

Billie

- E có quen được 1 TG qua tinder vào ngày 17/8 , lúc đó bạn ấy nt nhiệt tình lắm và gạ chịch e cũng rất nhiều , đến khi Date lần 1 thì e đã hoàn thành rất ổn , khi về nhà bạn ý thậm chí còn hỏi em đánh giá bạn ấy như thế nào và lo lắng từng chữ e thốt ra sẽ k tốt, và còn bảo em trưởng thành và biết cách sửi ấm trái tim TG , em khẳng định lúc này TG đèn xanh hoàn toàn

- Và cho tới khi có 1 lần em bảo là "nếu làm sai cái đấy thì e sẽ phạt đấy" thì bạn ấy bảo là " em muốn ... Em muốn" và bảo là phải phạt cái gì bạo lực , khi em bảo là hình phạt là 1 nụ hôn cho em , thì bạn ấy còn đòi hơn đó là ăn em luôn và chốt thời gian là chủ nhật sẽ đi Date lần 2 để phạt TG ( tuy nhiên trước đó e bảo là hình phạt chỉ tới mức hôn , còn hơn thì em k ép nhưng TG bảo đồng ý vì chính TG đã đề nghị ), nhưng em biết tính bạn ấy là kiểu k thích chơi qua đường , nên là hôm t7 trước ngày hẹn 1 ngày em đã chủ động nt tỏ tình và mua quà về để chủ nhật sẽ tặng quà cho bạn ấy , do lúc này e đang ở xa tphcm , và sau đó TG hỏi là em sẽ dắt TG đi đâu , em bảo là "bí mật" thì TG hỏi có phải tới chỗ mà " TG có thể ăn được em không " nhưng kết quả là bạn ấy bảo lời tỏ tình của e nhanh quá và yêu cầu rút lại với lại hủy luôn Date lần 2 do hôm đó về trễ quá

- Lúc này e chỉ nghĩ TG bận và thôi , vẫn nhắn tin vui vẻ như mọi ngày , và rồi 2 3 ngày sau thì TG bị bệnh lượng tin nhắn có vẻ ít đi em bắt đầu nt và bị seen, khi em đòi qua chăm sóc , hay là đã mua đồ đến trước cửa nhà trọ r thì TG vẫn k chịu xuống lấy do nhìn TG xơ xác lắm , bảo em là khi nào TG khỏe sẽ gặp em trong lúc xinh nhất

- Từ sau đó cách TG trả lời không còn nhiệt tình nữa tuy nhiên vẫn trả lời tin nhắn tuy khoảng 1h-2h sau mới trả lời , và tới lần Date thứ 3 , do cái Date thứ 3 này đối với TG gần như là bắt buộc do e có cho TG mặc áo khoác của em trong lần Date thứ 1 và em bảo hãy mặc nó cho tới lần gặp sau nhé , tới lần Date thứ 3 là vào ngày thứ 5 trước hôm trung thu 1 ngày .... hôm đó em và TG đi coi phim IT 2 , lần này TG vẫn tiếp tục hỏi em đi đâu và bảo em nhớ chọn rạp gần nhà . Tuy nhiên khi vào rạp em đã chủ đông nắm tay TG và TG đặt tay em lên đùi TG , tí hồi TG bỏ tay ra lấy bắp ăn thì em dùng tay sờ đùi TG , do coi phim ma nên TG có những lúc sợ và khi đang nắm tay TG sợ và nép vô người em rồi kéo tay em sát lên ngực TG em có sờ đầu nghịch tóc TG nựng má TG và TG k có ý gì là từ chối , em cũng đã có hỏi khéo kiểu như vì sao TG k trả lời tn em thì kiểu như TG né tránh câu hỏi , nhưng tí hồi em hỏi lại thì TG trả lời kiểu là do TG bận và mệt

- Khi coi phim xong và đi về , trên đường về do em thấy các dấu hiệu của TG là dấu hiệu tốt nên khi em chạy tới gần ks và giảm tốc , thì dường như TG hiểu ý và bảo " hôm nay chỉ cho em tới đây thôi , nếu em đòi thêm thì TG sẽ giận và k nch nữa " . Lúc về tới nhà e có lôi trong balo ra tặng cho TG 1 hộp bánh trung thu và chúc TG trung thu vui vẻ , sau đó TG khen em tinh tế và đáng yêu , sau đó em bảo TG hôn em 1 cái để chứng tỏ TG k giận em , thì em vẫn được TG hôn

- Sau đó về nhà e và TG vẫn diễn ra các cuộc nhắn tin nhạt nhẽo như trước , em vẫn cố tạo cảm xúc mà do TG trả lời nhạt với lâu , và thậm chí là seen tin nhắn , nhưng em vẫn hẹn Date lần thứ 4 với TG , em hẹn là vào hôm T6 hôm qua nhưng do TG bảo phải đi uống rượu với nhóc em , nên em hẹn TG vào T5 , nhưng đột nhiên TG chuyển hẹn qua Thứ 4 và sang Thứ 5 thì TG bảo là " do TG uống quá nhiều hôm Thứ 4 và nhức đầu nên đã hủy hẹn với em vào Thứ 5 " , và tới nay là Thứ 6 cách 1 ngày rồi , em có nhắn với TG 3 tin nhắn mà tất cả đều bị TG seen hết

- Hiện tại em chỉ đang thử hẹn Date lần thứ 5 xem TG có chịu đi với em không , do Date lần thứ 5 là 1 Date mà k có khiến TG vướng bận gì với em cả , lần thứ 3 là TG phải đi để trả áo khoác cho em
    ==> em tổng hợp các lần Date lại theo thứ tự cả Date thành công và date bị hủy , hiện tại em cứ luôn thắc mắc là vì sao mà TG trên tin nhắn ban đầu rất hào hứng với em , và em cũng thể hiện rất tốt , nhưng về sau thì tin nhắn nhạt nhẽo nhưng khi đi Date thì vẫn vui vẻ và hào hứng , mà nếu trên tin nhắn cứ nhạt nhẽo như vậy thì rất khó để tạo cảm xúc hẹn Date ạ . MONG MỌI NGƯỜI GIÚP ĐỠ

Đang tải...
  2. Blacklist

Blacklist

ONS hoặc FWB trên tinder đó bạn. Bạn cứ đòi quen người ta trong khi người ta chỉ muốn chịch rồi đi. Nó không có muốn quen bạn đâu.

3. Billie

Billie

ban đầu lúc nói chuyện nó bảo nếu e có ý tìm fwb thì nó k phải rồi mà , em cũng nghĩ thế nên mới tỏ tình sớm , chứ nếu k vì cái fwb e cũng k thèm tỏ tình r

4. Blacklist

Blacklist

Rãnh quá đi nghe lời nó nói, nhìn thái độ của nó mà đánh giá nha.

5. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

Chữ thầy trả thầy hết rồi, học trò thế này thầy cũng nản, mấy tháng nay trên diễn đàn này tôi viết bao nhiêu bài học bổ ích mà ông bỏ qua hết. ông phạm toàn lỗi cơ bản khi tán gái: nhắn tin quá nhiều, tỏ tình, tặng quà, gái từ chối date thứ 6 hẹn qua thứ 5 rồi thứ 4 cũng gật đầu đồng ý ngay ( giá trị ông bị giảm sút trong mắt gái)...

Tạm thời ngừng mọi liên lạc 1 tuần, kể cả gái chủ động liên lạc cũng cáo bận, trong thời gian đó ông vào đọc hết 2 topic của tôi từ đầu đến cuối, ghi nhớ kĩ không sót chữ nào trước khi đi tán gái. Đừng lười!

https://alphaart.vn/threads/chuyen-...gai-anh-em-ai-can-tu-van-vo-dat-cau-hoi.1539/

https://alphaart.vn/threads/nhan-lu...do-di-an-cuoi-viet-tang-anh-em-vai-dong.1538/

6. Billie

Billie

em cám ơn thầy nhiều

7. Hieu_Oscar

Hieu_Oscar

Đọc qua đến đoạn thứ 2 và 3 thì mình có thể chỉ ra cho bạn 2 lỗi sai mà bạn đã mắc phải khiến cô ta lạnh lùng:
    - Và cho tới khi có 1 lần em bảo là "nếu làm sai cái đấy thì e sẽ phạt đấy" thì bạn ấy bảo là " em muốn ... Em muốn" và bảo là phải phạt cái gì bạo lực , khi em bảo là hình phạt là 1 nụ hôn cho em , thì bạn ấy còn đòi hơn đó là ăn em luôn và chốt thời gian là chủ nhật sẽ đi Date lần 2 để phạt TG ( tuy nhiên trước đó e bảo là hình phạt chỉ tới mức hôn , còn hơn thì em k ép nhưng TG bảo đồng ý vì chính TG đã đề nghị ), nhưng em biết tính bạn ấy là kiểu k thích chơi qua đường , nên là hôm t7 trước ngày hẹn 1 ngày em đã chủ động nt tỏ tình và mua quà về để chủ nhật sẽ tặng quà cho bạn ấy , do lúc này e đang ở xa tphcm , và sau đó TG hỏi là em sẽ dắt TG đi đâu , em bảo là "bí mật" thì TG hỏi có phải tới chỗ mà " TG có thể ăn được em không " nhưng kết quả là bạn ấy bảo lời tỏ tình của e nhanh quá và yêu cầu rút lại với lại hủy luôn Date lần 2 do hôm đó về trễ quá

=> Lỗi thứ nhất:

+ Mới chỉ quen lần thứ 2 đã vội nhắn tin tỏ tình, làm cho mọi cảm xúc của cô gái từ lần gặp 1 bay biến. Nhiều bạn nam cứ lầm tưởng phải tỏ tình phải nói ra mồm thì người ta mới đồng ý và mới chấp nhận tình yêu nhưng thực tế bạn chỉ cần dẫn dắt mọi việc, rồi đâu sẽ vào đó.
    + Con gái thích trò chơi "mèo vờn chuột", bạn vờn chưa đủ lâu chưa đủ nhiều đã chốt hạ nên cô ta thấy chán.
    + NHẮN TIN để tỏ tình!! Hỡi ơi, đi với nhau nói trước mặt còn không ăn thua nữa là nhắn tin để tỏ tình cho cô gái. TUYỆT ĐỐI KHÔNG NHẮN TIN ĐỂ TỎ TÌNH bạn nhé, rút kinh nghiệm sâu sắc.

- Lúc này e chỉ nghĩ TG bận và thôi , vẫn nhắn tin vui vẻ như mọi ngày , và rồi 2 3 ngày sau thì TG bị bệnh lượng tin nhắn có vẻ ít đi em bắt đầu nt và bị seen, khi em đòi qua chăm sóc , hay là đã mua đồ đến trước cửa nhà trọ r thì TG vẫn k chịu xuống lấy do nhìn TG xơ xác lắm , bảo em là khi nào TG khỏe sẽ gặp em trong lúc xinh nhất
    => Lỗi thứ hai:
    + Chưa là gì của nhau mà đã đòi qua chăm sóc, mua đồ qua thăm như người yêu? cô ta đã đem lại giá trị gì cho bạn trong cuộc sống để bạn phải bỏ thời gian công sức đến như vậy? Hay là do bạn lại tưởng tượng cảnh đưa đồ qua nhà bạn gái -> bạn gái mời vào nhà chơi -> chịch? do trước đó đã manh nha có ý định từ cô gái kia?
    Ý kiến chủ quan từ bản thân mình, mình thấy bạn không còn tạo sự hứng thú và cảm giác được chơi đùa vờn giỡn nhau cho cô ta nữa nên cô ta ít nhắn tin với bạn thôi. Take away 1 tuần, nhắn tin với những cô gái khác, làm việc để quên cô ta đi vì hiện tại trong mắt cô ta bạn đang là 1 thằng LỤY đấy.

học tán gái thích bài này.
  8. Hieu_Oscar

Hieu_Oscar

Mình nhắc lại lần nữa này: gái mà thích FWB thì bạn lại càng không cần tỏ tình! Chỉ là mối quan hệ có lợi ích chung là khoái cảm về thể xác vậy thì tỏ tình để làm chi? Tỏ tình chỉ dành cho những người muốn một mối quan hệ đàng hoàng thôi. Còn ONS, 419 hay FWB thì không cần bạn nhé. Chỉ cần làm cô ta lên đỉnh thì bạn chẳng cần tỏ tình cô ta cũng sẽ bám lấy bạn như đỉa bám chân người thôi!