Đang tải...

2 tuần tán gái qua Facebook.

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Mr.Hihi, 8/6/20.

1. Mr.Hihi

Mr.Hihi

Mình mới kết bạn dc với em này trên fb 2 tuần trước. Lúc đầu cũng chẳng định kết bạn, nhưng kiểu thấy em nó dễ thương quá nên kết bạn thử xem thế nào. Mình cũng nghĩ em nó chẳng xác nhận lại đâu. Thế nào mà duyên tới trời xui đất khiến thế nào em ấy lại xác nhận. Mình có tìm hiểu thì em ấy bảo có chị kia giới thiệu cậu bạn mua giày (em ấy đang bán giày online kiếm thêm, nhưng công việc chính đang là giáo viên). Thế nào mà cậu bạn ấy không kết bạn, mà mình lại kết bạn nên bạn ấy tưởng mình muốn mua giày. Rồi mình cũng bắt chuyện, rồi cũng nói chuyện vui vẻ. Theo mình nhận xét thì em này khá xinh, có nhiều người theo đuổi, nói chuyện khá lém lỉnh và biết dẫn dắt câu chuyện. Đôi khi mình rơi vào thế kém, có khi nói không lại, nhưng mình cũng hạn chế tranh luận quá đà. Nói chuyện với em đều đặn cũng gần 2 tuần, đều đặn 2 cử sáng và tối. Hai bên cũng nắm lịch trình của nhau, nhưng kẹt nỗi là mình đang ở nước ngoài học hành và làm việc, nên cũng không mạnh dạn rủ rê đi chơi các thứ. Mình cũng nghĩ là 2 bên cũng chưa sẵn sàng gặp nhau nếu mình mời. Các cuộc trò chuyện cũng khá thú vị, mình cũng kể vài câu chuyện hài, em ấy cũng cười tít mắt. Mình cũng bật đèn xanh cho ẻm biết là mình tán ẻm, nhưng không quá lộ liễu. Khi nào em tò mò muốn biết thêm thì mình lại lấp lửng cho em ấy tò mò chơi. Tính mình được cái ngang và cố chấp, nên cũng chẳng ngán đứa nào. Thích thì tán thôi, nên mình chẳng lo em ấy nghĩ gì (mặc dù em ấy cũng nói ngại yêu xa các thứ). Nói chuyện dần dà thì mình cảm giác em ấy cũng chịu chia sẻ về chuyện quá khứ mặc dù rất ít. Đa phần mỗi lần nhắn tin là do mình nhắn trước, nhưng mình cũng không ngại vấn đề nay. Mỗi khi mình cảm thấy câu chuyện tẻ nhạt dần thì mình cũng chủ động dừng cuộc trò chuyện. Mình thì đang lo, sợ em ấy cho mình vào diện friendzone. Nhưng kệ, lúc đấy tính sau, giờ thích thì cứ việc tán. Các bác vào chém gió nhiệt tình vào nhé. Khuyên được gì thì cứ khuyên, em nghe hết. Mỗi tuần em sẽ update tình hình đều đặn

chamlachet thích bài này.
    Đang tải...
  2. HuyNguyen

HuyNguyen

Ủa thế có tính về vn ko hay là xác định ở nc ngoài lâu dài ?

3. Jimmie

Jimmie

Ông bạn văn vẻ quá, accept friend thôi mà lôi cả duyên trời vào đây. Chưa gì đã đội gái lên đầu vì ngoại hình rồi {brick}

Sao bạn lại làm việc của phụ nữ? Hình như bạn chưa đọc sách luôn ấy, hay chữ thầy trả hết cho thầy cũng nên {byebye}

4. Mr.Hihi

Mr.Hihi

Mình cũng chẳng nghĩ nhiều đến thế. Em nói chính xác hơn là thả thính thì đúng hơn. Dùng từ bật đèn xanh có vẻ hơi sai.

5. Mr.Hihi

Mr.Hihi

Okeee. Cập nhật tình hình với các bác. Mình và em ấy nói chuyện được gần 3 tuần. Nói chung mọi thứ cũng ổn. Nói chuyện cũng khá vui mặc dù có những lúc cuộc nói chuyện nhạt vãi. Được cái tính mình với ẻm nhiều chuyện, nên chuyện gì cũng lôi ra nói được. Có 1 lần mình với em ấy nói chuyện thẳng thắn với nhau. Em ấy chủ động nói cho mình biết về quá khứ tình cảm của người yêu cũ, rồi chuyện quen xa các thứ. Mình cũng nói thẳng với em ấy suy nghĩ của mình về em ấy. Thật ra lúc ấy lời nói cũng bộc phát, không suy nghĩ hậu quả hay kết quả thế nào cả. Nhưng xong rồi cũng thôi, sau hôm ấy có nhắn tin thêm 1,2 lần thì mình chủ động giãn ra bớt. Tính lặn 1 tuần rồi mới nhắn tin tiếp. Thì lặn được hơn 1 ngày thì em ấy chủ động nhắn tin. Sau cuộc nói chuyện mình cũng chủ động ngừng và không nhắn tin nữa. Được gần 2 ngày thì em ấy chủ động nhắn tin trước. Sau đó thì nói chuyện vui vẻ như chưa có gì xảy ra. Lần này em ấy chủ động gọi điện thoại, nói chuyện được tầm 20 phút thì mình cảm thấy nhạt nên ngưng, qua nhắn tin lại. Tình hình thì vẫn chưa tới đâu, nhưng có thể cảm nhận cách nói chuyện có hơi thay đổi sau lần 2 đứa nói chuyện thẳng thắn với nhau. Các bác vào chém gió bình luận vui vẻ lên, đóng góp ý kiến gì e xin nghe hết

6. Jimmie

Jimmie

Tôi là kiểu thực tế, không thích yêu xa (giới hạn riêng của tôi là tầm 20km đổ lại, 1 tuần gặp 1 lần cũng được). Mà phải gặp, hôn hít ôm ấp...xyz các kiểu mới thắm tình hữu nghị song phương. Nhỏ kia chắc cũng rỗi thời gian, muốn có người tâm sự. Còn chưa yêu mà nhắn nhiều nhạt là đương nhiên. Quan trọng nhất vẫn là phải gặp mặt!

7. Mr.Hihi

Mr.Hihi

Đồng ý với bác là phải gặp mặt thì mới chắc ăn. Đúng là yêu xa thì có nhiều giới hạn. Theo suy nghĩ của mình, nhắn tin làm quen với gái rất có lợi. Các bác có thể luyện cách nắm bắt con gái qua câu từ. Đương nhiên gặp mặt thì dễ dàng hơn, vì các bác có thể nhìn biểu lộ hay cảm xúc để đoán ý. Còn nói chuyện trên mạng thì các bác phải học được cách nói chuyện cuốn hút để kéo dài cuộc nói chuyện, cũng như làm em ấy hứng khởi với cách trò chuyện với bác. Các bác có thể dùng cách này để tập luyện trước khi gặp mắt gái.

8. Mr.Hihi

Mr.Hihi

Cập nhật tình hình với các bác. Tụi mình đã nói chuyện được gần 4 tuần, mọi thứ dần suôn sẻ hơn. Em ấy đã chủ động nhắn tin cho mình nhiều hơn, cuộc nói chuyện cũng dài hơn và hứng thú hơn. Cuộc nói chuyện của mình và em ấy đa phần gói gọn về những chuyện xảy ra trong cuộc sống, gia đình, hoàn cảnh cũng như những chuyện trong quá khứ của 2 đứa. Mình cũng chém gió, kể cho em nghe vài câu chuyện mình chế ra. Mình và em ấy đã bắt đầu nói chuyện điện thoại, và tần suất thì đã tăng lên dần. Tụi mình chủ yếu gọi điện thoại vào buổi tối lúc em ấy có thời gian, đa phần cuộc nói chuyện kéo dài từ 15 phút đến 1 tiếng. Nói chuyện với mình thì em ấy cũng bắt đầu tự nhiên và cười nhiều hơn. Em ấy cũng chia sẻ về quá khứ của em ấy. Tính em ấy thẳng, có gì nói đấy. Mình cũng thích tính ấy của em nên hai đứa nói chuyện đa phần là nói thẳng, ko cần rào trước đón sau. Trong cuộc nói chuyện thì 2 bên cũng pha trò nhiều hơn. Em ấy có nói là thời điểm bắt đầu cuộc nói chuyện, em ấy tò mò vì cách mình nói chuyện nhắn tin giống người yêu cũ của em ấy (cay vl mấy bác à, em ngon lành thế mà nó dám đi so em với thằng ất ơ nào đấy), phần vì cũng muốn tìm hiểu xem mình có phải người quen của em ấy không, nhưng sau cùng thì lại nói là sau này thì nói chuyện vì thích tính cách cũng như cách nói chuyện của mình. Sau gần 1 tháng nói chuyện, thì mình thấy em có vẻ bớt đề phòng, cũng như thoải mái hơn. Mình chưa dám nói là em ấy thấy thế nào, nhưng mình cảm nhận là mọi thứ đang tiến triển tốt.