Đang tải...

Chia Sẻ Alpha là gì, tư tưởng sống alpha là gì

Thảo luận trong 'Cảm Nhận Cuộc Sống' bắt đầu bởi Hi.Quyên, 2/11/17.

1. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Thật khó để các bạn người mới hiểu được..
    Các bạn đọc sách, đoc bài viết tiêu biểu, học đủ các mánh khóe, chiêu trò, phương pháp....Và các bạn đã đọc xong, học hết. Thậm chí mang ra thực hành. Nhưng vẫn mang lại kết quả ko ổn. Các bạn mang ra so sánh thành tích của mình ko bằng một người bạn mình trong một buổi hẹn hò, đi chơi cùng.
    Thật sư tiếc nhỉ , tôi cũng từng thấy vậy {big_smile}. Tôi còn thấy tự ti vào alpha nữa cơ, khi mà khả năng chém gió của mình cũng ko bằng "thằng đầu têu" trong buổi đó. hì hì...
    Những thất vọng đó đã qua..khi mà mình đã "gần thoát lụy" và hồi phục tư tưởng sống.

Thực sự dạo này @HiQuyen cũng ko biết viết gì để cổ vũ các bạn tham gia diễn đàn, nhưng nhiều bài viết xin tư vấn quá. Mình cũng ko biết giúp các bạn ra sao. Khi mà các bạn viết "lung tung" quá. Mình đọc chẳng hiểu nên giúp từ hướng nào.....
    Chỉ biết các bạn đến với diễn đàn đều đang gặp phải các vấn đề của bản thân, hy vọng các bạn đang lụy cố gắng nghiên cứu nghiền ngẫm các bài viết "chất lượng" và sách Alpha Art nhiều hơn. Chứ ko nên đăng hỏi đáp "mông lung" như hiện nay nhiều quá

chichisocute and qthinhweb like this.
    Đang tải...
  2. Emxtanh

Emxtanh

90%
    Viết bài về cách THOÁT LỤY đi bạn. Cái này ai cũng muốn đọc.

chichisocute, Hi.Quyên and Mr.Lead like this.
  3. Mr.Lead

Mr.Lead

60%
    Qua vài cuộc tình mình hiểu: Con trai đa tình nhưng trường tình, con gái chung tình nhưng tuyệt tình.
    Anh em luỵ tình là chuyện bình thường, tuy nhiên luỵ quá cũng không thể hiện điều gì. Hãy nghĩ cô ấy đã bỏ qua cơ hội được ở bên người thú vị như mình. Tiếp tục trưởng thành hơn, tinh tế hơn, nâng cao giá trị của bản thân lên. Giống trong sách có câu này...
    Tuy nhiên mình đồng ý với @Emxtanh cần 1 pic như vậy để anh em nâng cao giá trị bản thân lên!

chichisocute and Hi.Quyên like this.
  4. Mr.K

Mr.K

90%
    Luỵ là do cuộc sống của bạn quá nhàm chán, không có gì thú vị. rồi một ngày bạn gặp một cô nàng đãng yêu và chợt nghĩ " đây đúng là cô gái của mình đây rồi,mìn phải có cô ta cho bằng được,mình sẽ cưới cô ấy làm vợ " và kết quả TẠCH,bạn buông rầu chán nản tệ hơn nữa là bỏ bê công việc và học tập, kế tiếp là say xỉn than trời than đất " tại sao tôi tốt như vậy cô ấy lại không yêu tôi " .Đấy câu trả lời nó nằm ở chữ Tốt đấy.
    Bạn coi cô gái đó là tất cả của bạn => Luỵ
    Những dòng trên chính là mình khi chưa biết đên Alpha đấy, bây giờ thì mọi thứ đã khá hơn nhiều rồi

5. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    con trai thường logic, và khi gặp cô ấy thì đầu tư quá nhiều cảm xúc quá rất dễ thành lụy

chichisocute thích bài này.