Đang tải...

Tư Vấn Alpha Man trở thành KẺ ĐẬP CHẬU CƯỚP HOA điêu luyện ?

Thảo luận trong 'Relationship – Xây dựng và gìn giữ các mối quan hệ' bắt đầu bởi Minh Phượng, 2/9/19.

1. Minh Phượng

Minh Phượng

60%
    Chào mọi người
    Câu chuyện dưới đây là minh chứng cho sự thành công khi bạn là một Alpha Man đi tán tỉnh, nhưng trong trường hợp đánh đồn có địch như thế này sẽ khiến nhiều người căm ghét, bực tức với mình, mình cũng biết đúng sai và mong được mọi người góp ý. Bài viết khá dài, mọi người gắng đọc ha
    Chuyện là mình có gặp cô bé người yêu hiện tại một cách vô tình ở chỗ làm, khi cô ấy đang có người yêu. Thời gian đầu làm quen, mình có đưa cô ấy đi chơi, đi ăn, xem phim, và bắt đầu nhận ra mình và bé rất hợp nhau trong mọi chuyện, và cô bé lại chính là hình mẫu người yêu lý tưởng của mình, không chê được một điểm nào. Tuy nhiên, mình ý thức được việc đập chậu cướp hoa là không đúng nên sau 1 tháng quen biết (chỉ đi chơi nói chuyện như 2 người bạn), mình chủ động tỏ tình và nói dừng lại với bé luôn. Hôm đó mình khóc rất nhiều, và bé lúc ý cũng đã có tình cảm với mình và nói "Sau này khi em một mình, anh hãy tìm đến em nhé. Bây giờ anh yêu em sẽ rất thiệt thòi", nên mình càng khóc nhiều thêm. Bẵng đi 1 2 tuần, mình cảm thấy không thể rời xa cô bé đó được, nên chủ động liên lạc lại và rủ bé đi Hạ Long với mình luôn. Bé đồng ý, thực ra trước đó bé có mong muốn được đi du lịch xa, chí ít là đi cùng bạn bè, nhưng gia đình lại ngăn cấm, nên lần đi Hạ Long, bé đã nói dối bố mẹ hôm đó đi làm để 2 đứa cùng đi với nhau. Và hôm ấy, đến lượt bé tỏ tỉnh, ngỏ ý muốn trở thành người yêu của mình. Hạ Long hôm đó thật sự đẹp tuyệt vời mọi người ạ
    Sau lần đi chơi đó, bé nói với mình, rằng mình là người bạn trai tuyệt vời nhất cô bé từng có, tính cách, con người mình đều y như những gì cô bé mong muốn: Trưởng thành, quyết đoán, ga lăng, biết quan tâm đến người khác ( Những điều này cũng nhờ 4 năm ngầm học hỏi trên AlphaArt ). Và trên hết là bé ấy yêu mình vì mình đã đưa bé vào một thế giới mới. Và bé tiết lộ nhiều hơn về người yêu hiện tại. Bé nói, mình ở một đẳng cấp hơn hẳn so với bạn đó. Chàng trai đó bằng tuổi bé, học cùng trường, tính trẻ con, vô tâm, và những sở thích của bé, thì bạn người yêu lại không thích, bé thích đi xem phim, nhưng bạn ny đó lại ko thích đi rạp, bé thích uống trà sữa nhưng bạn ny lại chẳng uống bao giờ, bé cực kì thích ăn nem nướng, nhưng mỗi lần đi ăn đều phải rủ bạn khác, chứ không phải là bạn người yêu đó. Còn đến khi gặp mình, tất cả sở thích của bé, cũng đều là sở thích của mình, 2 đứa mình đi chơi với nhau rất thoải mái và càng ngày càng nhiều hơn. Cùng với đó, bé dần dần xa cách người yêu của bé, không dứt khoát, vì bé là một cô gái bao dung và thương bạn đó rất nhiều.
    Thời gian trôi qua, càng ngày mình càng chiếm lấy trái tim bé, phần vì mình cũng là người biết quan tâm, lắng nghe, đàn ông như những gì học được từ AlphaArt, bé chết mê chết mệt mình. Thậm chí bé đã trốn nhà đi chơi qua đêm với mình, trong khi hơn 20 năm, bé ở với bố mẹ, gia đình đều cấm bé đi chơi đêm ( giờ bé vẫn ở cùng gia đình ạ ), hôm đó là bố mẹ bé về quê nên bé trốn được. Nhưng đó vẫn là lần đầu tiên của bé. Và mình là người làm điều đó cho bé.
    Những lần đi chơi sau, 2 đứa mình càng yêu nhau hơn, rảnh là lại đưa nhau đi hồ Tây, lên Skywalk, Top of Hanoi ở Lotte, thế giới của bé khi ấy càng ngày càng đẹp hơn so với khoảng thời gian cùng với người yêu của bé.
    Cũng chính bởi sự vô tâm, và không galang nên bạn người yêu kia không biết, trong lúc bạn ấy mải mê với cuộc sống của bản thân, thì bạn gái đã được mình yêu thương, quan tâm và chăm sóc hơn cả trăm lần. 5 tháng quen và yêu nhau, mình làm lu mờ cả 1 năm rưỡi bé và bạn người yêu kia chỉ loanh quanh với cuộc sống bình lặng. Với cô bé, mình như đang tô màu cho cuộc sống của bé, chưa một ai có thể yêu cô bé mãnh liệt như mình. Đỉnh điểm, bé đã nói dối bố mẹ đi chơi xa cùng cơ quan ( 2 ngày 2 đêm ), nhưng thực ra là đi chơi cùng mình. Chuyến đi an toàn và rất vui, và khi đó gần như bé đã yêu mình hoàn toàn. Thế nhưng các vấn đề bắt đầu nảy sinh từ đây.
    Bé nói lời chia tay với bạn người yêu
    Cậu bạn í rất sốc, thậm chí nhiều lần đến nhà bé, cầu xin bé quay lại. Cô bé của mình, với 1 trái tim bao dung, không nỡ chia tay ngay, lưỡng lự, vì tình cảm giữa 2 người vẫn còn, và cô bé rất thương cậu bạn này. Mình nghe mọi chuyện bé kể, theo dõi âm thầm, nhưng mình không giục hay ép buộc cô bé chia tay bạn kia để đến với mình. Mình nghĩ, nếu 2 người ấy chia tay êm đẹp, không có sự tác động từ mình, thì mình cũng không áy náy. Mình biết bản thân đập chậu cướp hoa là đã sai lè rồi, giờ lại còn ép con gái người ta phải chia tay, là một sự độc đoán, ích kỉ. Nếu đặt bản thân vào cậu bạn í, mình cũng đau lòng lắm chứ, nên mình rất thương cậu ấy. Cho đến hôm nay, mọi chuyện phức tạp hơn
    Cậu bạn ấy nhắn tin cho mình. Phải nói đó là một chàng trai kiên cường, không chịu bỏ cuộc, nói với mình là việc mình yêu bé, cậu ấy không quan tâm, với cậu ấy bây giờ, sẽ có một cuộc thi ngầm, ai tán được thì người ấy thắng. Thật sự mình phì cười :))) Đúng là trẻ con và háu đá, mình thì chẳng muốn so tài làm gì, vì mình ăn đứt cậu đó rồi, và cô bé cũng không muốn quay lại với cậu ấy, chỉ vì cậu ấy cứ khóc lóc và quỳ xuống xin quay lại làm cô bé mủi lòng.
    Đến đây thì mình không biết phải giải quyết thế nào cho mọi chuyện êm đẹp.
    Mình và cô bé ấy thực sự yêu nhau, hiểu nhau và hợp nhau trong mọi thứ. Và mình cũng muốn cậu bạn kia có thể chấp nhận chuyện này mà rời đi.
    Mình xin nhận mọi gạch đá, chỉ mong mọi người cho mình góp ý, khuyên nhủ, dạy bảo. Xin cảm ơn

Chỉnh sửa cuối: 2/9/19
    Đang tải...
  2. Blacklist

Blacklist

60%
    Thấy tội cho bạn quá, bão sắp tới mà bạn cứ tưởng là biển êm.

3. big_angry_bird

big_angry_bird

15%
    Câu chuyện thật thú vị quá, vậy
    - bạn chủ topic có kế hoạch gì tiếp theo chưa?
    - bạn gái kia có quyết định gì chưa?

4. Mèo Đen

Mèo Đen

15%
    Bạn tán được rồi thì chúc mừng bạn, cuối cùng sau này là bạn có giữ được lửa tình yêu không.
    Mình thấy bạn nữ có những tâm sự như thế mà ko tâm sự cho bạn trai biết, lại đi tâm sự người tán mình thì cũng hơi lạ. Kết là anh ko hiểu gì em cả hoặc mình ko hợp nhau.
    Hai người đó có nhiều sở thích trái ngược nhau, chính vì trái ngược nhau sinh ra hàng ngàn mâu thuẫn. Một phần bạn trai kia trẻ con.
    Nếu mình là bạn trai kia mình sẽ nói "em đã quên hết mọi thứ rồi sao". Rồi mình đồng ý chia tay lăng lẳng mà đi ko nói gì nữa cho dù trong lòng rất đau.

Chỉnh sửa cuối: 2/9/19
  5. HuyNguyen

HuyNguyen

100%
    Vấn đề là bạn nhìn nhận thế nào về hành động của mình thôi. Bởi vì nếu nhìn ở 1 góc độ khách quan thì việc đập chậu cướp hoa nó chẳng đúng mà cũng chẳng sai. Vì rõ ràng là cô gái đang không hạnh phúc trong mối quan hệ hiện tại, thì kể cả là nếu không có bạn thì việc mối quan hệ ấy kết thúc cũng chỉ là vấn đề thời gian.
    Mình không đề cập đến vấn đề “đạo đức” nhé. Vì đạo đức xét cho cùng cũng chỉ là những quy tắc do con người tạo nên, và nó sẽ thay đổi theo thời gian và qua góc nhìn của mỗi người. Cũng như việc “bắt cá hai tay” từng bị cho là sở khanh và vô đạo đức, nhưng mình lại cho nó là điều bình thường. Chẳng có gì sai khi hẹn hò với nhiều người trước khi quyết định cả.
    Bây h người ta hay có cái câu “nếu cô gái đó phản bội người yêu để đi theo bạn, thì sớm muộn cô ấy cũng phản bội bạn để đi theo người khác”. Cá nhân mình thấy câu này vớ vẩn, bởi vì con người ai cũng có mưu cầu đi tìm hạnh phúc cho mình. Nếu mối quan hệ hiện tại không đem lại cho cô ấy hạnh phúc, thì đương nhiên cô ấy có quyền đi tìm hạnh phúc ở nơi khác chứ.
    Đó, quan trọng là ông và những người trong cuộc nhìn nhận việc này ra sao thôi. Nếu cảm thấy rằng mình có thể làm cô ấy hạnh phúc, thì cứ làm đi. Đừng quan tâm người khác nghĩ gì.

6. Minh Phượng

Minh Phượng

60%
    Mình vẫn qua lại với cô bé như bình thường, đi chơi , đi xem phim. Còn cô bé của mình thì quyết định muốn chia tay với cậu bạn kia rồi.

7. Minh Phượng

Minh Phượng

60%
    Chính vì sở thích nhiều cái trái ngược, cậu bạn này mới không có nhiều sự thấu hiểu với cô bé, mình thì lại có thể trò chuyện cả trăm chủ đề với cô bé vì cả 2 hợp nhau, dần dà mình và cô bé yêu nhau nhiều hơn. Mình dùng extension thống kê tin nhắn trên Messenger, thậm chí 1 năm rưỡi của cậu bạn kia, còn không bằng số tin nhắn của mình và cô bé trong 5 tháng

8. Minh Phượng

Minh Phượng

60%
    Cảm ơn bác, mình cũng không quan tâm người khác nghĩ gì nữa cả, chỉ muốn vun vén cho hạnh phúc 2 đứa mình, và mình hoàn toàn làm được, đã làm cả những điều mà cô bé khao khát nhưng chưa ai làm được cho bé. Câu chốt này hay quá đi, mình sẽ tiếp tục mà không bỏ cuộc, cảm giác của cô bé với mình là yêu, còn giữa cô bé và cậu bạn trai kia giờ chỉ còn là sự thương hại

9. Minh Phượng

Minh Phượng

60%
    Từ khi quen biết nhau thì mình với bé luôn sống trong giông bão, nhưng mà vậy lại vui

10. Ngô Cường

Ngô Cường

20%
    Chiếm người yêu của người khác thực ra chỉ đơn giản là cho cô ta động lực và sự lựa chọn tốt hơn.Lỗi ở đây ko bao giờ là của người thứ ba,mà là vì người phụ nữ đã quyết định rời đi,còn người đàn ông ko giữ được người yêu của mình,chứ trong một tình yêu tốt đẹp nó sẽ hiếm khi xảy ra
    Nhưng mà trc khi đển với người ta,ông sẽ nên tự hỏi rằng nếu cô ấy chia tay người khác để đến với mình,thì cái tình cảm này sẽ có được lâu dài hay ko?Nếu thật sự muốn 1 người đến vậy,thì kệ đi,tôi ủng hộ.

11. Minh Phượng

Minh Phượng

60%
    Mình cũng không chắc chắn là lâu dài được hay không, chỉ là ở thời điểm hiện tại, bé ấy là người con gái mà mình yêu trọn vẹn và chân thành nhất, là hình mẫu mà mình từng khao khát, và với bé, mình cũng là một người đàn ông mà bé từng mong nên mình không thể đánh mất cuộc tình này được :3

Chỉnh sửa cuối: 3/9/19