Đang tải...

Tư Vấn anh em tư vấn về bẫy thối sau đây

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Người Khó Xử, 9/6/18.

1. Người Khó Xử

Người Khó Xử

20%
    Thiếu tiền khi đi hẹn hò
    Mình đang là sinh viên năm tư, mới quen một em năm nhất, xinh xắn, nhìn chung là đáng yêu!!
    Qua khoảng 2 tuần trò chuyện, mình có hẹn được em ấy đi chơi. Lúc đầu ăn cơm bình thường thôi, cả cơm với nước hết 144k, lúc sau đi uống trà sữa...
    TG: anh uống gì?
    me: anh không thích uống trà sữa, với lại anh mang có 200k thôi, em uống đi.
    TG think " WHAT!! đi chơi với con gái, mời người ta mà mang có 200k"- mình đoán cô ấy nghĩ vậy bởi sau đó em ý có hỏi tiếp
    TG: sao anh mang có 200k thôi á... đi chơi với con gái mà mang có 200k à?
    me: anh có quy định, lần đầu đi chơi thì hết 200k rồi về, anh nghĩ 200k đủ để nói chuyện uống nước làm quen rồi
    TG: ôi anh ơi, thời buổi nào rồi mà đi chơi với con gái mang có 200k, ít ra cũng phải 500k chứ.
    me: Thì anh chỉ còn vậy thôi em à
    Sai sót ban đầu của mình là không dẫn dắt được cuộc hẹn, không chọn địa điểm ngay từ đầu, sai càng sai ở đoạn nói chuyện đằng sau khi mình cố gắng thuyết minh về lý do.
    Xin anh em cho lời khuyên, góp ý về lỗi sai của mình và cách trả lời cho câu hỏi của tg

Đang tải...
  2. vandieutot

vandieutot

65%
    Bẫy do bạn đặt ra chăng? Đây là 1 pha ko khéo trong xử lý tình huống. Sửa lại tiêu đề ngay bạn.

Bạn có mang 200K thì bạn cũng phải tự tin. Cái sai của bạn ở đây chính là quá bán váy và làm hài lòng cô ta. Thấy ví gần hết tiền chơi vui vẻ thì biết điểm dừng.

Thật tiếc giờ anh có việc cần giải quyết. A sẽ đưa em về. Phải nói như vậy chứ ko phải là a đưa em về nhé hay câu gì thiếu chắc chắn là không ổn. Phải tỏ ra đàn ông ngay từ đầu hẹn hè và tuyệt đối bạn phải thật thú vị cho buổi hẹn đó.

Nói với ngôn ngữ cơ thể sảng khoái không căng thẳng. Nở một nụ cười tươi vừa phải trên môi mà cười bằng mắt càng tốt.

Rút kinh nghiệm: Ko đi ăn cơm với gái trong lần đầu tiên, chỉ đi 1 tăng là trà sữa hoặc cafe tùy vào đối tượng lớn hay trẻ. Gái không thích cũng ko phải cần hỏi gái có thích không đi trà sữa hay cafe. Chỉ cần nói hẹn em ở địa chỉ này là được.

Chỉnh sửa cuối: 9/6/18
    Người Khó Xử thích bài này.
  3. ngoo

ngoo

90%
    Rút kinh nghiệm lần sau nên chuẩn bị kĩ hơn nha {big_smile}. Hẹn hò buổi đầu đi uống trà sữa hoặc cafe nói chuyện nửa tiếng - 40p là dc rồi. Cái khoản mang bao tiền thì không bao giờ được nói ra, nhanh trí tìm cách giải quyết khác là được. Và cô bé này hình như không biết điều lắm thì phải, bạn vẫn coi cô bé là TG cho đến giờ chứ?

4. Mandarin12

Mandarin12

60%
    Bạn có thể đề nghị share tiền trà sữa mà, còn nếu cô ta vẫn khăng khăng đòi bạn trả tiền thì chúc mừng bạn đã phát hiện ra một sinh viên mỏ rồi đấy :)

vandieutot thích bài này.
  5. vandieutot

vandieutot

65%
    Thực sự gặp sinh viên đào mỏ càng tăng được độ hứng thú của mình.
    Đẹp trai là lợi thế, cách ăn mặc nữa tuyệt vời + Tiền đu đủ để cảm giác tự tin. Nhưng mình sẽ ko bao giờ chi quá đà mà phải đánh vào các cung bậc càm xúc của mấy e sinh viên đó đơn giản lắm, nhưng rồi e ấy yêu mình thật lòng và rồi lại yêu lại em nó mất :) Vì là Alpha tốt ko thể mang họ sở tên khanh được.
    Nếu bạn gặp được e đào mỏ mà ko mất nhiều tiền thì chúc mừng bạn đạt được Lv tán gái cao hơn 1 bậc. Ko áp dụng được với Alpha Girl đâu.

Mandarin12 thích bài này.
  6. Người Khó Xử

Người Khó Xử

20%
    Mình cũng rút ra rằng việc đi ăn cơm với gái trong lần đầu tiên thực sự không hợp lý
    Biết điểm dừng trong buổi hẹn đầu và gợi ý của bạn rất hay

7. Người Khó Xử

Người Khó Xử

20%
    TG là ban đầu thôi, câu nói: "sao anh mang có 200k thôi á... đi chơi với con gái mà mang có 200k à?" làm mất hết hình ảnh đẹp của em ý trong mắt mình rồi. nếu không giải quyết tốt được, mình nghĩ cũng nên dừng lại với em này

8. Người Khó Xử

Người Khó Xử

20%
    chúng ta đều hướng tới trở thành một Alpha Male thực sự, chưa bao giờ có ý định mang "họ sở tên khanh". đánh vào cảm xúc của mấy em sinh viên đó đơn giản lắm ư!! bạn giải thích rõ hơn đi

9. vandieutot

vandieutot

65%
    Dĩ nhiên là dễ. Đa số ko phải là tất cả.
    Con người muốn vững cảm xúc đều là người từng trải qua biến cô cuộc sống, con mấy e sv non nớt đa số đều là những em chưa ổn định về mặt cảm xúc.
    Bạn dựa vào đó để đạt được mục đích của bạn.
    Bạn cần rèn luyện và đọc ngôn ngữ cơ thể và các cung bậc càm xúc. Nâng giá trị bản thân lên bạn còn có thể hấp dẫn được cả những Alpha Girl đã ổn định về mặt cảm xúc. Đấy mới là phần thưởng cho chúng ta.
    Bạn cũng có thể tán mấy e sinh viên và dẫn dắt em nó để em nó ổn định và biết đâu thành Vk của bạn sau này.

Người Khó Xử thích bài này.
  10. Uhm

Uhm

65%
    Thẳng thắn, thật thà thường thua, thiệt! Ở kèo này bạn thua, mọi câu nói của bạn cô ta chỉ xem là ngụy biện. Tôi khoan mường tượng bạn với cô ấy đã nói gì khi uống trà sữa, đủ để biết bạn đã khó xử đến thế nào.
    Uhm có vài lời khuyên sau, nếu đặt vào bối cảnh lúc đấy thì có thể không vớt vát được nhiều.
    - Hãy hài hước
    - Câu hỏi thuộc vào câu khó, "kiếm điểm 9-10 trong kỳ thi, dùng để phân loại thí sinh",bạn không nên trả lời trực tiếp vào nó.
    +Một bạn mở rộng vấn đề của câu hỏi ra để cô ấy phát biểu suy nghĩ trong lòng.
    +Hai đổi chủ đề, thô bạo cũng được, còn hơn bị dồn vào thế khó chơi.
    +Ba bí bách nhất phớt lờ mọi thứ, thực hiện quyền im lặng của công dân, đến thế mà vẫn bị tra khảo thì câu cửa miệng là "Từ khi còn nhỏ tôi được dạy nếu không có luật sư thì không được phép nói gì cả!"
    - Có thể lại đáp trả cô ấy bằng 1 tình huống khó.
    Ví dụ:
    B: Vì em mời nên uống gì cũng được! :laugh (Người không vì mình trời chu đất diệt, ngay date đầu k nhất thiết cứ phải là người đàn ông lo hết, sao cũng đc tùy cơ ứng biến, thật ra đây là chụp mũ bắt cô ta thanh toán)
    Tg: Mố? Em bảo mời anh khi nào?(Uhm ảo tưởng ra thế, chắc cô ấy không đến mức như vậy đâu, cô ấy đã chủ động hỏi uống gì mà)
    B: Vậy ý em là ai lo phần người ấy! Oh! Không sao! Anh thấy trà sữa vị dâu tây khá ngon nhưng so với em nó còn kém xa!(hãy ngắm cô ấy)
    Tg: Anh không định gọi đồ thật hả?
    B: Trước mặt anh đang có 1 cô gái rất xinh, ngắm cô ấy quan trọng hơn.
    Ngắm gái thì chắc không cần phải chỉ bạn nữa. Cho cô ấy gọi đồ uống mà mình thích, bạn có thể gọi ra 1 đĩa hướng dương, cả hai cắn chắt chém gió, nếu bạn nhây bựa gọi thêm 1 cái ống hút nữa cả 2 cùng tu. (đĩa hướng dương bạn thanh toán 200k - 144k = 56k, chắc hướng dương k đắt đến vậy đâu nhỉ)
    Quan trọng vẫn là thần thái! Đã đến bước này, không thể cứu vãn rồi, ta nên đi xây dựng 1 cái khác, để cuộc nói chuyện k bế tắc. Chủ tâm 1 là cả 2 đi về, 2 là em gọi đồ và trả tiền cho anh.
    Ví dụ:
    B: Ăn tốn như em đúng là phải mang thêm. Giờ còn định tát cạn quán trà sữa này hả :laugh:
    TG: blabla. Cô ấy có thể vẫn xoay quanh vụ tiền nong, hoặc hùa theo trò đùa của bạn. Không quan trọng. Hãy để cuộc trò chuyện rơi vào khoảng lặng (3s thôi)
    B: Sao nói chuyện với em, anh say thế! (Một câu hát trong Người âm phủ)
    TG: (Nếu giọng của bạn hay kiểu gì cô ấy cũng đỏ mặt)
    B: Thật ra, anh thấy say mà uống trà sữa thì không tốt em nhỉ!
    TG: Em thấy rất tốt mà!
    B: Phản ứng của 1 phân tử đường trong môi trường thích hợp sẽ tạo ra 2 phân tử rượu và 2 phân tử khí CO2. Em hiểu ý không? Môi trường thích hợp mà anh nói là trà sữa và quan trọng hơn cả là em. Sự xuất hiện của em, chính em đấy.
    (Khi nói những câu sến sẩm đừng tránh ánh mắt của đối phương, hãy nhìn thẳng vào cô ấy)
    TG: Sao cứ nhìn em ghê thế! (Nếu cô ấy vô duyên cô ấy sẽ phá lên mấy câu kiểu Em lại sợ anh quá cơ! không sao vẫn chơi theo kịch bản của mình được)
    B: Anh thích tính cách thẳng thắn của em. Ta về thôi! Buổi hẹn hò diễn ra không như anh mong muốn, cũng không như em mong muốn, ta không nên làm mất thời gian nữa! (Uhm sẽ nói ra câu này với tông giọng nhẹ, hơi khàn, nghiêm túc)
    Lúc này ta nên thành thật, trao sự quyết định của trò chơi rơi vào tay cô gái. Cô ấy có thể chủ động đề xuất xin ngồi thêm lúc nữa và hai người tiếp tục nói chuyện mình thấy nên ngồi thêm 10' thôi là tôn trọng cô ta. Cô ấy đồng ý với kiến của bạn ra về. Chẳng có gì đáng sợ xảy ra khi cả hai đối xử thật lòng với nhau, liệt kê cô ấy vào danh sách friend của bạn.
    P/s: Mọi thứ đều là sự ảo tưởng đêm khuya của Uhm bạn nên đọc tiếp thu một cách có chọn lọc.

11. HuyNguyen

HuyNguyen

65%
    hồi bé hay uống fristy lắm đúng ko :v

12. Henry

Henry

20%
    Vừa đọc bài đăng của cô gái bên NEU confession......