Đang tải...

Chia Sẻ bài viết hơi dài, ca này hơi khó, nhờ các bác tư vấn

Thảo luận trong 'Kiến Thức Chung' bắt đầu bởi Yaibacp, 28/2/22.

1. Yaibacp

Yaibacp

“Nếu lần này phải chết, ước nguyện còn lại duy nhất của anh là em!!!”
    Cũng 7 năm r, cũng cái khoảng thời gian tôi cbi đi làm, k nhầm thì đó là năm 2015 lúc đó tôi lên lớp 10, một cậu thanh niên đen nhẻm đen nhèm, ăn mặc thì cả tuần đồng phục với 1 đôi giày cổ cao đã mòn

Đem lòng thích thầm 1 cô gái trong nhóm clb ngoài giờ, hmm 1 cô Gái thế nào nhỉ, k xinh lắm, nhưng thật sự cười rất duyên, “cậu thầm nghĩ con gái trưởng chuyên lgi có chuyện thích mình nhỉ - thôi mà kệ, có ng thích là đượ rồi” thế rồi, 7 năm sau vẫn tôi ngồi đây hút cần sa và viết bài này

7 năm em k nhìn mặt tôi là 7 năm cố gắng của tôi rất nhiều, cố gắng đi 4km khi hết giờ làm thêm để rồi khi ra trường c3 cũng là lúc t đc cất nhắc lên qly nhà hàng,( 1 trải nghiệm tuổi 17 đáng nhớ mà ta) ... lúc đó tôi thích em lâu rồi

Và rồi trải qua những ngày tháng vừa làm vừa học, tôi cũng có đc 2 tấm bằng HDV du lịch, tcap điện công nghiệp và chuyển đến làm qly ở 1 nhà hàng lớn nhất thành phố, kèm với đó là tự mua đc chiếc xe ưa thích (r15) sau 1 năm làm việc ( tháng 10 năm 2019) Lúc đó...tôi chẳng thích ai ngoài em

Và khi ra trường, cũng là lúc a tranh thủ học thêm lấy bằng hsk4 xong vn gặp đại dịch, p nằm nhà cả tháng trời anh quyết định khởi nghiệp cty ship hàng, cùng với đó là ứng tuyển thành công vị trí Am khu vuc của cty chuyển phát nhanh có vốn đầu tư nước ngoài

Muc lương của a bh là 10tr+ kpi và tháng vừa rồi vượt mục tiêu, a ấy nhận lương 48 triệu Thu nhạp của a hiện tại là khoản lương đó+ với 8tr-9tr ở bên ngoài, có công ti riêng (10nv) nhưnng lúc này cô từ chối anh

Đúng vậy, tôi tỏ tình và e bảo không thích tôi, tình cảm không thể gượng ép, em trân trọng, cảm ơn và xin lỗi tôi nhiều”. Có lẽ tôi hơi vội vàng, nhưng thực tâm t chỉ muốn kết thúc cái mối tình hoang đường này đi thôi, vì lẽ chỉ tỏ tình ms là kết thúc hay bắt đầu của 1 tình yêu

tôi ngây dại thật, ngây dại bỏ qua người con gái khác không phải là em, ngây dại đi theo cái con đường mà e theo học( e học qtdl- ks) và…
    bây giờ lại ngây dại thử thuốc lá, thuốc lào và bây giờ là những điếu cần sa, “kb tôi nghiện nó chưa nhỉ?” -tôi tự hỏi-Vì ngoài lúc nhìn thấy em và hút cần ra, lâu lắm rồi tôi chẳng cảm thấy vui

Lâu lắm rồi tôi vẫn thấy mệt mỏi, vì có lẽ, cái vui của việc học tập, làm việc, nỗ lực cố gắng để trường thành, đã bị nỗi buồn khi nhớ về em...chiếm hết chỗ rồi Và giờ đây anh phải làm sao thì e mới ghi nhận và cho anh cơ hội, anh mệt mỏi ở tuổi 23 này lắm rồi

Tại a xấu à? Hay tại a đen, tất cả a có thể thay đổi, Nhưng đừng bỏ mặc anh, thời gian gần đây a mệt mỏi lắm rồiCho dù khá, hoạt ngôn nhưng bác sĩ đang chẩn đoán a bị trầm cảm, phát thuốc về cho uống để thôi tiêu cực nghĩ đến cái chết

Mẹ a khuyên a nên bỏ bớt công việc để giữ gìn sức khoẻ,nhưng chẳng thể thế đâu, vì ngoài sự nghiệp ra, hiện tại a còn gì? Bh đang là covid, nếu lúc này ra đi vì đại dịch, sẽ chẳng ai biết sau lưng, a lại là 1 con người cô đơn và yếu đuối đến vậy [​IMG]có điều

Bây giờ mà chết, điều anh nuối tiếc nhất có lẽ là cô

Đang tải...
  2. NPC

NPC

có thể bạn đang nghĩ bạn là người thanh công trong con đường sự nghiệp @@ nhưng trong mắt mình bạn là 1 thằng làm thuê, với nghề nghiệp quá bất ổn trong mùa dịch hiện nay, bị hành sml vì việc ngập đầu, đã thế lại nghiện ngập :v với con gái cùng tuổi đa số thích ng trưởng thành @@ bạn có thể có đam mê nhưng mình nhìn vào bạn tự hào vì mua con R15 mình thì thấy trẻ trâu ... chả ai dám đặt niềm tin vào đâu... bạn nên thử với mấy bé teen thử