Đang tải...

Bạn đã sẵn sàng làm quen với một cô gái hay chưa?

Thảo luận trong 'Phong Cách Sống - Tận Hưởng Cuộc Sống' bắt đầu bởi OneForMan, 4/10/17.

1. OneForMan

OneForMan

100%
    Gần đây trở lại với diễn đàn, tôi dành khá nhiều thời gian để đọc những bài viết của các bạn, sau khi đọc xong, tôi phân tích và tổng hợp lại thì thấy rằng 100% những bạn gặp vấn đề là chưa sẵn sàng để làm quen với một cô gái chứ đừng nói là thích hoặc yêu!
    Là một người đàn ông, điều quan trọng nhất mà tôi đã không ít lần nhấn mạnh với các bạn rằng HÌNH ẢNH là thứ quan trọng nhất. Hình ảnh ở đây không phải là bạn mặc một bộ đồ thời thượng, bạn đẹp trai, bạn đi xe sang, bạn có một mái tóc chất nhất, bạn có một hình xăm đẹp nhất bla bla bla... Mà hình ảnh ở đây là cung cách con người bạn, sự thông minh của bạn, sự quyến rũ từ cách ăn mặc của bạn, mùi hương trên cơ thể bạn, cách bạn đối phó với những tình huống khó,v.v....
    Trong bài này, tôi sẽ giúp bạn tạo dựng hình ảnh bản thân một cách cổ điển nhất và lịch lãm nhất mà bất cứ một cô gái nào cũng không thể chối từ. Giới hạn bài viết này tôi sẽ nêu ra 3 điều bạn cần thay đổi để duy trì hình ảnh đó, để làm được điều này, yêu cầu ở bạn cần phải có là tính kiên trì, nếu bạn không thể kiên trì thì bạn nên ngừng theo dõi bài này tại đây.

1. Trang phục:

Điều đầu tiên hấp dẫn một cô gái không phải là vẻ đẹp trai của bạn mà là trang phục của bạn, nếu bạn mang một nùi toàn thứ rẻ rách trên người mà bạn đẹp trai thì coi như vứt. Bạn ăn mặc phải phù hợp với dáng người của bạn, với công việc của bạn, với tác phong của bạn, với thần thái của bạn.
    Trong phạm vi bài viết, tôi sẽ chia sẻ cho bạn cách xây dựng hình tượng là một con người lịch lãm và cổ điển ( cổ điển không bao giờ lỗi mốt), điều mà luôn thu hút các cô gái ngay từ ánh mắt đầu tiên:

- Áo sơ mi: Áo sơ mi không bao giờ lỗi mốt, luôn mang lại phong cách lịch sự cho người mang nó, đã đến lúc bạn từ bỏ việc mặc quần đùi, áo thun suốt cả ngày rồi, hãy mặc sơ mi và sơ vin đi kèm với quần âu từ khi bạn đi làm đến ít nhất là 8h tối, sau đó bạn có thể trút bỏ nó ra và đi tắm, quay trở lại với quần đùi, áo thun quen thuộc, hãy tập thói quen ăn mặc như vậy trong suốt phần đời còn lại của mình. Nếu bạn là mẫu người body, hãy đi mua những bộ quần áo may sẵn, nếu không, tôi khuyên bạn nên đến nhà may gần nhất và may đẹp nhất may một bộ vừa với mình, đó là cách bạn coi trọng bản thân, và nếu bạn coi trọng bản thân thì người khác mới coi trọng bạn. Ít nhất hãy có trong tủ trên 10 cái áo sơ mi.

- Quần âu: Cũng như áo sơ mi, lịch sử của quần Âu cũng đã trên 200 năm và tôi chưa bao giờ thấy nó lỗi mốt, hãy mua hoặc may một chiếc quần Âu đẹp và phù hợp với dáng người của bạn, mặc nó từ nhà ra đầu ngõ, mặc nó cùng với khoảng thời gian mặc sơ mi, hãy nhớ rằng luôn sơ vin!

- Đồng hồ: Bạn là người lớn rồi, việc đeo đồng hồ ở tay là cách để người ta nhìn vào và biết rằng bạn chú trọng đến thời gian, bạn là con người có quy luật và biết sắp xếp, hãy tháo nó ra khi đi ngủ và đeo nó vào khi thức dậy, 3 món "trang sức" mà người đàn ông nào cũng cần phải có là Đồng hồ, dây lưng và ví da. Hãy luôn nhớ điều này.

- Dây lưng: Dây lưng là món trang sức không thể thiếu khi bạn mặc sơ mi và sơ vin, dây lưng luôn phải đồng màu với giày, không đồng màu thì bạn đúng là thảm họa thời trang!

- Và cuối cùng, tất nhiên, Giày: Đôi giày là phụ kiên không thể thiếu được trong một bộ trang phục lịch lãm, hãy luôn nhớ một quy luật quan trọng khi bạn đi giày: "Giày mũi vuông là để đi chơi, Giày mũi nhọn là để đi làm". Hãy có ít nhất trong tủ từ 4 đến 6 đôi giày. Điều quan trọng nhất rằng bạn phải giữ chúng luôn sáng bóng, nếu đường nhiều bụi, để vào trong cốp xe lọ xi đánh bóng và 1 chiếc mút, khi gửi xe xong hãy dùng chiếc mút lau qua đôi giày, xịt xi bóng lên và lau lại bằng đầu kia của chiếc mút. Sau bộ quần áo thì đôi giày là thứ tiếp theo con gái để ý đến.

2. Tóc: Tôi không quan tâm bạn để tóc như thế nào, điều quan trọng là nó phải phù hợp với dáng người của bạn, kể cả bạn để đầu trọc đi chăng nữa, hãy chắc chắn rằng nó phù hợp. Với những bạn có tóc, luôn luôn để trước gương là một hộp sáp, một lọ xịt tạo kiểu hay một lọ gel xịt tạo kiểu, bạn không cần phải tạo kiểu tóc kinh điển làm gì cả, chỉ cần giữ nó gọn gàng và bóng bẩy như đôi giày của bạn.

3. Nước hoa: Đã đến lúc bạn cần phải dùng nước hoa. Xà phòng, xịt khử mùi, lăn khử mùi v.v... không thể thay thế cho nước hoa, luôn nhớ điều đó, hãy dành ra khoảng 4 triệu đồng mua một chai nước hoa Pháp hoặc 300k mua 10ml nước hoa Pháp với mùi hương dịu nhẹ nhưng nam tính, xịt vào cổ tay và cổ trước khi bạn mặc đồ, xịt lại 1 lần nữa vào 8 tiếng sau đó. 10ml nước hoa Pháp đủ cho bạn xài trong hơn 2 tuần với điều kiện là ngày nào bạn cũng xịt 2 lần, vậy nên cái giá là quá rẻ mạt.

4. Cách đi đứng: Một người con gái tinh tế có thể đánh giá bạn qua cách đi đứng, hãy tự tin và hãnh diện như thể bạn đang là tâm điểm của sự chú ý, như bạn đang diện một bộ đồ thời trang đi trên sàn Catwalk. Mỗi người có một phong thái riêng và cách đi tạo sự hấp dẫn riêng, hãy tập thói quen bước đi để bạn luôn là tâm điểm của sự bàn tán ở mọi nơi.

5. Giọng nói: Hãy nói chuyện với một giọng trầm và truyền cảm, khi giới thiệu tên của mình, hãy nói làm sao cho thật quyến rũ, thật tự hào về nó. Điều này sẽ gửi đến cho đối phương, dù là nam hay nữ, một thông điệp rằng: Người này quả là một người hấp dẫn và tự tin.

6. Cách cười: Những người hấp dẫn, thông minh luôn giữ nụ cười trên môi dù anh ta có đối phó với một tình huống khó giải quyết như thế nào chăng nữa, mỗi khi nói chuyện với mọi người, hãy giữ nụ cười mỉm trên môi của bạn, dù đối tượng là nam hay nữ, nếu các bạn tìm hiểu sâu thêm về điều này thì các bạn sẽ thấy, một nụ cười mỉm sẽ gây ra cho đối phương cảm giác bạn là một người bí ẩn, khó nắm bắt, không gì có thể lay chuyển vẻ ngoài đó, điều này càng khiến người đối diện phải điên đầu tìm cách giải quyết và thay vào đó là chết bởi sự quyến rũ của bạn lúc nào không hay.

7. Nói chuyện một cách thông minh: Cách thông minh nhất khi nói chuyện với ai đó là tránh nói về bản thân mình, hãy luôn nói về đối phương, khai thác thông tin về đối phương càng nhiều càng tốt, nếu đối phương biết về tên bạn ít nhất bạn đã phải biết được địa chỉ đối phương ở đâu rồi. Đừng bao giờ cho đối phương quá nhiều thông tin trong lần gặp gỡ ban đầu, với lần gặp gỡ ban đầu, đối phương biết về tuổi của bạn đã là quá nhiều thông tin rồi, đừng tiếp tục cung cấp thông tin thêm nữa.

8. Luôn chú ý đặt câu hỏi dẫn dắt:
    Không ít lần, các cô gái đưa ra cho tôi những câu hỏi và câu trả lời của tôi khiến cuộc nói chuyện đi vào ngõ cụt. Nếu bạn không chắc chắn được mình có thể đưa ra câu trả lời đúng với câu hỏi của đối phương thì bạn nên đưa ra một câu hỏi nhằm hướng đối phương sang một chủ đề khác. Một điều bạn luôn cần phải nhớ khi nói chuyện tay đôi là sẽ luôn có một người tỏ vẻ trội hơn người kia, nếu bạn không muốn làm người trội hơn thì hãy đẩy sang cho cô bé ấy, sau đây tôi sẽ lấy vài ví dụ từ một số cuộc hẹn hò của tôi:
    - Em nghe nói trước đây anh có nhiều người yêu lắm hả?
    - Họ luôn đồn đại như thế, và anh chưa bao giờ nói là họ sai.
    - Vậy là đúng hay sai?
    - Em đoán xem!
    - Em chịu.
    - Vậy bắt đầu bằng một câu dễ hơn nhé, em thấy anh có giống người trăng hoa không?
    ....
    - Anh nói chuyện hay thế này chắc có nhiều cô thích lắm nhỉ?
    - Em có nằm trong số đó không?
    - Không! (Thích quá rồi còn bày đặt Say No!)
    - Ô, tại sao?
    - Bởi vì con trai dẻo mỏ hay lăng nhăng lắm!
    - (Cười) Anh đâu phải là Jim T. Kirk (Chúng tôi có cùng sở thích xem Star Trek).
    - Haha
    ...
    Vậy đấy, khi bạn dẫn dắt được câu chuyện đi theo chiều hướng của mình, bạn là người chủ động, khi đó bạn có thể khai thác mọi thứ từ đối phương. Tốt nhất bạn nên chuẩn bị một đề tài của cuộc nói chuyện từ nhà, đặt câu hỏi để dẫn dắt đối phương đi vào đề tài ấy, bắt đầu bằng những câu hỏi khá chung chung rồi sau đó mới đến những câu hỏi trọng tâm. Cứ thế, bạn sẽ thấy buổi hẹn của bạn chất lượng ra sao khi từ tác phong của bạn đến những câu chuyện bạn nói luôn gây cảm giác sôi nổi cho cô gái thì việc chinh phục cô gái là nằm trong tầm tay.

Knight, Hi.Quyên, ngoo and 1 other person like this.
    Đang tải...
  2. ngoo

ngoo

90%
    Bài viết rất hay, nhưng mọi người khi đọc hãy lưu ý, không phải thứ gì người khác nói hay, mặc đẹp, làm tốt thì mình làm theo cũng sẽ như vậy.
    Chúng ta là những cá thể riêng biệt, đừng rập khuôn.
    Hình ảnh người đàn ông mà bạn mang đến trong bài viết quả thực rất hấp dẫn. Nhưng 90% những người làm theo sẽ fail. Đơn giản vì không phải ai cũng là dân văn phòng hoặc làm một công việc tương tự như vậy để mà xây dựng hình ảnh quần âu sơ mi giày tây.
    Không phải ai cũng có đủ thông minh và tinh tế để có thể nói chuyện thông minh và tinh tế, nếu bạn là một người thật thà thì cố nói chuyện một cách thông minh sẽ làm bạn trở nên ngớ ngẩn.v.v...
    Hãy chú ý điều đó. Cảm thấy thứ gì phù hợp với mình thì có thể học tập, nếu không đừng khiên cưỡng.

Gió, Cao Hoàn, Mr.K and 2 others like this.
  3. Z3roXIII

Z3roXIII

90%
    Cảm ơn bạn về bài viết, mình học đc thêm về trang phục. Trước giờ mình toàn xài nước hoa ở cổ chứ chưa nghĩ sẽ xài ở cổ tay, để bữa nào thử.

Ở cách đi đứng, mình xin làm rõ thêm là bạn phải tập cách đứng thẳng lưng, trông bạn sẽ có sức sống hơn. Đoạn này mình trích trong "Rule of the Game"

Còn về cách cười thì mình thấy, mình có thể xem cách diễn viên hàn quốc cười và mỗi sáng đều tập đứng trước gương mĩm cười sau cho thấy đẹp nhất.

"Ít chia sẻ bản thân mà tập trung vào khai thác thông tin", cái này trước giờ mình chưa nghĩ tới. Mình đôi lần cố gắng làm sao để đối phương chia sẻ nhiều nhất có thể nhưng lại ko hỏi dồn dập mà cố gắng dùng câu hỏi gián tiếp. Ví dụ: nhìn em chắc màu ưa thích là vàng he ? Rồi mình cũng chia sẻ 1 ít về bản thân mình để đối phương ko độc diễn. Nhưng mình nghĩ có lẽ mình nên ít chia sẻ thì tốt hơn, tốt nhất là phải trở nên bí hiểm bằng cách ko trả lời thẳng mà dụ để cô ấy đoán. Ở phần này thì bạn nghĩ sao ?

Ở phần đặt câu hỏi dẫn dắt, ví dụ bạn khá hay về việc ko trả lời thẳng. Mà mình chưa hiểu lắm là mình sẽ nên hỏi như thế nào để dẫn nàng qua chủ đề khác mà lại mang lại niềm vui và thử thách. Còn việc chuẩn bị chủ đề thì mình cũng chưa từng nghĩ đến. Vì mình cảm thấy vậy sẽ khá gò bó. Cách mình dùng là trên đường đi sẽ quan sát cái gì đó hay ho rồi kể cho cô ấy để gợi chuyện. Hoặc lúc đi chơi chung sẽ dựa vào những yếu tố bên ngoài để gợi chuyện. Bạn nghĩ sao ở trường hợp này ?

OneForMan thích bài này.
  4. OneForMan

OneForMan

100%
    Thực sự thì sơ mi và quần âu là 2 thứ sinh ra để phục vụ tất cả mọi người, và theo thời gian thì sơ mi có nhiều phong cách và chủng loại nên việc mặc sơ mi và quần Âu hầu hết ai cũng mặc được nên bạn và các bạn khác đừng ngại, dân văn phòng hay cả người thợ xây cũng đều mặc được, có khi người thợ xây mặc còn đẹp hơn anh văn phòng ấy. Còn cách nói chuyện thông minh thì lại càng phổ biến, người thật thà cũng có thể nói chuyện thông minh, mình biết bạn đang nhầm lẫn giữa 2 điều này, Thật thà là tính cách còn Thông Minh là tố chất, ai nói người thật thà không có tố chất thông minh?
    Ví dụ nhé:
    Một người bạn hỏi tôi:
    - Tối qua anh đi trung thu cùng cô ấy đúng không?
    - Tối qua tôi đâu có đi chơi trung thu?
    Câu nói này có đúng không? Có! Tối hôm qua tôi không đi chơi Trung thu nhưng tôi đi chơi cùng cô gái kia. Vậy là tôi đang nói sự thật chứ không phải tôi nói dối, nhưng là tôi không nói hết, tùy ý người nghe sẽ hiểu ý tôi nói là như thế nào. Và trông tôi cũng chẳng hề ngớ ngẩn.
    Tôi ko khuyên các bạn làm theo những gì tôi nói 100% nhưng các bạn cần thử và nghe những lời đánh giá bên ngoài. Nếu bạn không thử thì làm sao biết được mình có thành công hay không?
    Như công ty bây giờ của tôi, trước tôi phân vân về việc này rất nhiều, tôi sợ mất vốn, tôi sợ lỗ, tôi sợ gặp khách hàng, đủ thứ,... Nếu tôi không thử và học về thất bại của mình thì liệu bây giờ tôi có thể có được công ty này không? Mặc dù chỉ là công ty nhỏ.

5. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    mình làm thợ phu hồ đào mương đào cống mặc thì thế nào bạn{amazed}

OneForMan thích bài này.
  6. OneForMan

OneForMan

100%
    1 cây đen là chuẩn nhất. thay vì mua 300k nước hoa thì mua gấp đôi, xức gấp đôi nhé, gấp 3 càng tốt.

7. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    {big_smile}.
    oki. mình có mấy cây vàng rùi đã ổn chưa, còn nước hoa thì mình chưa dùng bao giờ bởi vì cầm dụng cụ lao động lên là có mùi nước hoa tự nhiên thơm khắp người rồi {amazed}

8. OneForMan

OneForMan

100%
    Nước hoa xuất xứ Việt Nam thì không có tác dụng nhé, phải nước hoa Pháp mới được. Còn cây vàng thì đẹp quá rồi còn gì, vấn đề là nó có body và hợp dáng ông hay ko thôi!

Hi.Quyên thích bài này.
  9. Z3roXIII

Z3roXIII

90%
    Nếu mấy bạn ko biết mình nên xài nước hoa nào thì cứ đi ra trung tâm mua sắm và ngửi thử nước hoa coi loại nào mình thích nhất. Mình biết ở VN thì việc ngửi thử nước hoa cũng ko tiện vì đa phần sẽ có nhân viên bán hàng đứng kế bên nên làm bản thân cũng ngại nếu ko mua. Nhưng mà đó là việc bạn phải làm khi mua nước hoa, cứ xà vô đó nếu người ta hỏi muốn xài loại nào thì cứ bảo là "anh chưa bao giờ dùng nước hoa, muốn mua 1 chai để đi chơi/học/làm thì anh nên xài loại nào" nhớ nhìn sâu vào đôi mắt cô nhân viên và mĩm cười 1 cách thân thiện nhé, công việc của họ ở đó là tư vấn cho khách hàng vì thế nếu bạn thích thì bạn mua ko thích thì thôi. Ko có bạn thì họ cũng ngồi ko, vì thế cứ xà vô mà nói chuyện.

Thường người ta sẽ xịt 1 ít lên tờ giấy sau đó để bạn ngửi thử, trong 1 lần đừng ngửi quá 3 mùi sẽ ko thể phân biệt đc. Có người bảo là mang theo khăn len để hít vào nó sẽ giúp bạn thông khoan mũi nhưng mình chưa thử nên ko biết. Bạn giữ lại tờ giấy đó bỏ vào những túi khác nhau để nó ko bị lẫn lộn mùi. Vài tiếng sau thì lấy ra ngửi lại để xem khả năng lưu hương của chai đó thế nào. Ngoài ra bạn có thể xịt thử lên cổ tay để xem khi lên da thì có gây dị ứng gì ko.

Ngoài ra bạn có thể lên mạng đọc review để giảm bớt số lần thử, nhưng với mình thì vẫn phải ngửi thử. Mình hay xem review ở đây https://perfumista.vn/ .

Một số chai mà mình đã dùng thử:
    • Lacoste Pour Homme: chai này mình đang dùng hằng ngày, đặc điểm là thơm, nhẹ, lưu hương lâu, tỏa hương gần nên tiện xài trong văn phòng, giá rẻ.
    • LACOSTE ESSENTIAL: mùi mát, thích hợp xài ở VN, lưu hương lâu, mình rất thích chai này.
    • Dior Sauvage: thơm và nam tính, nhưng độ tỏa hương rất xa, ko thích hợp xài trong phòng kín.
    • CHROME LEGEND: mùi mát và nhẹ nhàng, thích hợp đi chơi.
    • BOSS BOTTLED NIGHT: trong dòng bottled của Boss thì mình thích chai này nhất, Mùi rất là ấn tượng để di chơi đêm. Nhưng giá mắc lắm á.
    • 1 MILLION PRIVE: mình cũng khá thích chai này, mùi rất nam tính và độ lưu hương khá lâu.
    • ONLY THE BRAVE: thơm và thích hợp khi đi chơi vì độ tỏa hương khá xa.

Mình cảm thấy tự tin khi xài nước hoa nên mình thường hay xài mỗi khi ra ngoài. Thật ra thì nếu như tính thử thì 1 chai tầm 50ml bạn có thể xài tầm 1 năm hoặc hơn nếu xài mỗi ngày. Vì thế coi như là đầu tư vậy.

OneForMan thích bài này.
  10. OneForMan

OneForMan

100%
    Hay quá, cảm ơn chia sẻ của bạn!

11. ManOx

ManOx

60%
    Có một số ý thì mình đồng ý với bạn @OneForMan

Nhưng mình phải nói như này đó là con gái Phương Đông họ cực kì khác. Đối với đàn ông thì con trai thường nhìn về phía châu Âu đó mới là cái chuẩn của phong cách. Nhưng mình có đi hỏi rất nhiều cô gái và lấy ảnh ra giữa một người phong cách châu Âu và một người phong cách phương Đông thì con gái Việt thường chọn vế phương Đông hơn. Vì sao thì có thể mình nghĩ: thứ nhất cảm giác thân thuộc và an toàn, không màu mè hoa mĩ, thứ hai là do nhìn nó không có vẻ gì là thể hiện cả. Một ví dụ khác là ở bên phương Tây cởi áo 6 múi thì có hàng tá cô lại đưa số, bên VN thì sao cởi ra nó tưởng thằng điên (mình nói thật).

Bạn không tin ư, nếu bạn dưới 28 tuổi mà phong cách y như @OneForMan thì tỷ lệ tán được gái thấp hơn nhiều so với mặc một bộ đồ bình thường - ý mình ở đây là sao: tức là chưa đạt tầm chín chắn 30-35 đủ alpha, đủ sự nghiệp thì cách ứng xử không khác gì một đứa con nít tập làm đàn ông. Ví dụ như mặt mũi 20 mà nói mấy cái chuyện mà chỉ con gái 25 mới hiểu :v (lời khuyên của bạn @OneForMan phù hợp với những người trên 30 là như vậy, đây là khía cạnh mình đồng ý)

Chứ mình thấy nên thay đổi theo cách bản thân thấy là phù hợp nhất (có thể thay đổi dần dần theo tuổi tác) như thế lúc nói chuyện thì mình không cần quan tâm mình mặc thế nào, đi đứng thế nào, có phù hợp với hoàn cảnh như thế hay không. Nếu tập thì tập ở nhà, còn lúc thực hành thì cố gắng đừng nghĩ đến nó vì lúc bạn nghĩ đến vẻ bề ngoài lúc nói chuyện, cũng chính là lúc cuộc nói chuyện bạn rất là NHẠT. Đừng có chạy theo cái quy chuẩn gì đó vì nên là chính mình trước thì chưa kể chuyện tán gái mà về khía cạnh cuộc sống hay công việc nó sẽ hoàn toàn phù hợp vì kiểu gì với tư tưởng alpha bạn sẽ biết cách làm cho mọi thứ tốt lên ngày qua ngày

Chốt: Be a gentlman and don't forget yourself :))

P/s: Còn bài viết bạn @OneForMan thì mình cảm ơn hehe :v Cơ mà mình còn ít tuổi nên xin phép áp dụng 40% :)))

12. OneForMan

OneForMan

100%
    Thực sự trai Đông hay trai Tây thì chẳng khác gì nhau cả, cùng là con người, khác màu da, ngôn ngữ, và văn hóa, hết! Nhưng ở đây, điều mà ta chú ý đến là chiều sâu chứ không phải chiều ngang. @ManOx thăm dò con gái như vậy thì thực sự là bạn chỉ mới tham khảo bề nổi của vấn đề, mình dám cá với bạn rằng cùng một nhóm đối tượng của bạn mà mình đi thăm dò thì sẽ có ý kiến hoàn toàn trái chiều với bạn.
    Ở đây, theo như bài viết của mình, mình đang nói về xây dựng mẫu hình tượng lịch lãm, cuốn hút với các cô gái chứ không phải xây dựng mẫu hình tượng Đông - Tây.
    Nếu bạn đặt ra câu hỏi cho con gái như:
    - Em có thích người đàn ông lịch lãm không? - Câu trả lời chắc chắn là: Có.
    Sau đó đưa ra 2 bức hình, một ông phương Đông khăn xếp áo the và ông phương Tây quần âu áo sơ mi, mặc suit thì kiểu gì nó cũng chọn ông Phương Tây. Vì sao? Vì sự lịch lãm khi một người mặc một bộ suit hay quần âu + áo sơ mi được nhấn mạnh hơn là một ông phương Đông khăn xếp áo the!
    - Em có thích mẫu người với đôi giày cũ mèm, ăn mặc sơ sài không? - Câu trả lời chắc chắn là: Không.
    - Em thích một anh chàng đầu lúc nào cũng như cái tổ quạ hay tóc tai chải chuốt gọn gàng? - Câu trả lời đường nhiên là vế thứ 2.
    v.v....
    Còn nếu nói về mẫu hình tượng Đông - Tây thì tốt nhất khi đi tán gái chúng ta nên đội khăn xếp, mặc áo the quần trắng, tay cầm ô đen, chân đi guốc mộc mới chuẩn kiểu phương Đông của Việt Nam ta.
    Từ khi tôi thực hành kỹ năng tán gái đến giờ, hẹn hò nhiều cô gái, cả em gái, cả chị gái họ đều tán đồng với điều này, thực sự là tôi chưa thấy ai phản đối cả.
    Còn nếu bạn nghĩ phương Tây hay phương Đông hay bất kỳ cô gái nào khác để tâm chuyện 6 múi là bạn nhầm, cực kỳ nhầm! Bụng tôi 1 múi, cao 1m64 và nặng 65kg, nhìn khá béo. Chiếu theo lý thuyết thì tôi sẽ không thể hấp dẫn những cô gái mà các bạn nói là coi trọng hình thức bây giờ. Vậy tại sao tôi vẫn hẹn hò được với những cô gái như thế?
    Thêm 1 câu mà tôi nghĩ rằng khá đau đớn khi một cô gái tôi hẹn hò cách đây khoảng 4 tháng nói về những ông bỏ công đi tập GYM lấy hình thể đẹp tán gái, có thể đụng chạm tới một số bạn ở đây nhưng đó là sự thực, câu nói như sau:
    - Thực sự con gái chẳng cần lấy một thằng 6 múi, vai u thịt bắp về làm người yêu hay thậm chí làm chồng làm gì cả, tại sao con trai lại có cái suy nghĩ cứ phải 6 múi, mồ hôi bóng nhẫy con gái mới thích nhỉ? Đúng là nông cạn. Con bạn em vừa đá một thằng như thế xong đấy, thật ra thằng đấy chỉ để nó dẫn đi chơi thôi, còn yêu thật sự thì là một anh khác cơ. ( Quay trở lại thuyết con chó và thằng Osin )
    Những điều con gái cần là một người hiểu, sống thật với chính mình, lịch sự, tự do, thoải mái và là nơi để họ cảm thấy an toàn...

Z3roXIII thích bài này.
  13. Z3roXIII

Z3roXIII

90%
    Kiểu diễn viên hàn quốc, thấy đẹp thôi chứ biết hông phải của mình.

14. Z3roXIII

Z3roXIII

90%