Đang tải...

Tư Vấn Bạn gái tới gần giờ đi lại hủy hẹn

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi tungthanh, 7/7/20.

1. tungthanh

tungthanh

Xin chào các anh!
    Em là thành viên mới, cũng chưa có điều kiện đọc hết tất cả bài viết của các anh, nhưng em phân vân quá nên tạo chủ đề này. Mong các anh tư vấn giúp e. E kể lại câu chuyện theo mốc thời gian để các anh dễ hình dung

Em và bạn quen nhau mạng, cũng trò chuyện tầm 1 tuần.

T5: Bạn nhắn hẹn em hôm nào rảnh đi uống nước. E cũng đồng ý và hẹn cuối tuần đi, e đề nghị thứ 7 và bạn cũng đồng ý. Chưa chốt quán nào

T6: E nt đề nghị bạn là sẵn buổi tối mình nên đi ăn, e hỏi bạn thích gì. Bạn nói thích đồ nướng. E nói là để e tìm thử vài quán rồi nhắn cho bạn, cũng chưa chốt luôn

T7: Là tới ngày hẹn rồi đây
    Buổi sáng e mới nhắn qua đón bạn. Bạn nói cho địa chỉ quán để b tự đi. E mới nói vậy tìm chỗ gần nhà để bạn đi cho dễ
    Loay hoay xem xem tới tầm trưa mới nhắn cho bạn địa chỉ quán. Bạn xem xong nói lựa quán khác tại quán này gần nhà bạn từng ghé rồi ăn ko ngon. E mới nhắn bạn là tại cũng ko rành khu vực này nên tìm đại thôi, vậy để tìm quán khác. Sau đó e tìm 1 quán lẩu và nhắn cho bạn. Bạn đồng ý hẹn gặp 8 giờ tối
    Tới 6 giờ tối, bạn nhắn cho e là "2 người ăn lẩu tốn kém quá, ăn quán nào đơn giản gọi món được rồi". E mới đùa lại là: "tốn kém gì đâu, a mời nhưng e trả tiền mà, lo gì" rồi hỏi bạn ăn trễ vậy có đói không? Bạn trả lời "đói, no quan trọng gì đâu" rồi nói có tí việc bận, có thể không ra được. E nói vậy để hẹn hôm khác đi. Bạn trả lời xin phép không gặp tại thấy "cách nói chuyện a và e không hợp nhau

Các anh cho e hỏi e tự thấy mình khá hời hợt trong lần hẹn đầu. Ý là tìm quán cho có, cũng ko hỏi bạn nữ xem quán ấy thế nào. Tại thật sự đúng là e nghĩ gặp mặt cũng như gặp bạn thôi, tìm đại quán nào tới giờ thì đi. Nên làm cho bạn nữ nghĩ e không nghiêm túc trong cuộc hẹn có đúng ko ạ? Giờ bạn đã xóa zalo e, nhưng vẫn còn kết bạn facebook. Các anh nghĩ mối quan hệ này còn có thể tiếp tục hay không? Các anh cho e lời khuyên với, e cám ơn ạ!

Đang tải...
  2. Mèo Đen

Mèo Đen

Hẹn thì hẹn đàng hoàng, là đàn ông phải chủ động, đã vậy còn thêm câu "a mời nhưng mà em trả tiền lo gì" thì mình cũng đến ạ bạn. Gái nó nghe xong chạy mất dép là đúng rồi. Có khi nó tức bụng nghĩ thầm "bố thằng thần kinh, mất thời gian của bà".
    Buổi đầu tiên thì cứ đi uống nước nói chuyện, nếu thích nhau thì sét kèo gặp thứ 2 thôi. Giờ gái ko được bình tĩnh, thì để hai hôm sau nhắn tin lại lúc đó nó gái bình tĩnh rồi. Rồi nói chuyện và sét kèo cafe nói chuyện. Mọi thứ rất dễ dàng, hẹn thì hẹn rõ ràng, mới gặp nhau lần đầu thì không cần phải rủ đi ăn, buổi đầu tiên là để xác định có thích nhau hay không để tiến tiếp hoặc dừng lại.

tungthanh thích bài này.
  3. tungthanh

tungthanh

dạ, cám ơn anh tư vấn. Một phần thấy gái nhắn tin hẹn trước nghĩ cũng ngon ăn, đèn xanh rồi nên trêu đùa xíu. Chắc do vậy nên phản tác dụng. Nay để e thử nhắn lại xem bạn còn trả lời không, có gì cập nhật tình hình lên đây sau ạ

4. truy_manh

truy_manh

Nếu cách đùa của anh làm em cảm thấy ko thoải mái thì từ sau anh sẽ ko làm vậy nữa. Cuối tuần này em rảnh ko, anh mời em một cốc trà sữa để chuộc lỗi, em sẽ đồng ý chứ :)

Tỉ lệ thành công khoảng 70% khi nói câu này. Rút kn từ sau đừng đùa kiểu trẻ trâu như thế nữa. Cô gái có vẻ là người nghiêm túc ko thích cợt nhả

tungthanh, Hi.Quyên and Jimmie like this.
  5. Jimmie

Jimmie

Bạn nhắn hẹn em hôm nào rảnh đi uống nước ===> Gái chủ động là tốt rồi này, bạn có mắc lỗi mà chưa nghiêm trọng. Cứ im bặt 2 tuần rồi nhắn tin rủ lại.

Bạn nói cho địa chỉ quán để b tự đi. ===> Đúng, cứ để nó tự chạy xe đến.

Lỗi của bạn là chưa biết dẫn dắt, quá mất thời gian vào việc chọn địa điểm đi đâu, ăn gì. Đàn ông thì phải quyết đoán, chần chừ là hỏng. Lần đầu con trai trả tiền là đương nhiên, bạn trả nên bạn có quyền chọn địa điểm.

bạn nữ nghĩ e không nghiêm túc ===> Thực ra là gái nó thấy bạn nghiêm túc quá, sốt sắng cho nó quá. Nó đánh hơi thấy mùi nice guys ở đây rồi. Nên mới bảo là "không hợp".

Quyết đoán lên, bớt săn đón lại, im cỡ 2 tuần rồi rủ rê tiếp. Và phải có kế hoạch cho buổi hẹn, chỗ này đóng cửa thì sẽ đi chỗ nào. Lỡ trời mưa hay trục trặc gì thì sao...v.v. mà ứng biến.

chamlachet, tungthanh and Hi.Quyên like this.
  6. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

Tôi đi Nha Trang chơi vài ngày về thấy nhiều anh em mắc sai lầm quá :)

thứ nhất, gái chủ động hẹn thứ 7 đi uống nước thì sáng thứ 7 ông không cần phải nhắn tin xác nhận hay gì cả, cứ giả bộ là ông quên luôn buổi hẹn rồi, nếu gái thực sự muốn gặp ông thì chính nó mới là người phải nhắn tin cho ông trước để xác nhận xem tối nay có đi không.

thứ hai, không có khiếu hài hước thì đừng giỡn, nói câu "tốn kém gì đâu, a mời nhưng e trả tiền mà, lo gì" nghe mất cảm tình (cho dù gái biết là ông chỉ giỡn khi nói câu đó thì nó vẫn thấy mất cảm tình).

thứ ba, khi gái từ chối trước buổi hẹn thì tức là nó đã không tôn trọng thời gian của ông thì nếu ông là 1 thằng đàn ông đúng nghĩa thì chỉ cần nhắn 1 tin ngắn gọn là "OK" xong ngừng liên lạc thì may ra gái còn thấy có lỗi mà bù cho ông bữa khác, chứ ông còn nhắn níu kéo hẹn hôm khác làm cho gái thấy ông không manly tí nào. Nó chán ngay!

thứ tư, giờ ông đọc kĩ topic của tôi dưới chữ kí sau đó đi tán em khác, em này next, đừng cố đấm ăn xôi làm gì. Gái nó chán tới mức từ chối thẳng thừng, xóa zalo luôn tức là nó sợ ông còn tiếp tục làm phiền nên ông đừng làm phiền nó nữa. Thể hiện sự nam tính chút đi.

P/s: từ lần sau loại gái từ chối ngay trước buổi hẹn thì cho nó next luôn đi, trừ khi nó biết sai đưa ra được lí do chính đáng vì đã hủy hẹn và chủ động đền cho ông bữa khác thì mới xem xét lại. Nếu chỉ hẹn đi ăn uống bình thường thì không cần hẹn trước vài ngày đâu, canh bữa nào TG rảnh hẹn báo trước cỡ 2 tiếng là được rồi.

Chỉnh sửa cuối: 8/7/20
    tungthanh and Hi.Quyên like this.
  7. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

gái nó đã coi thường tới mức từ chối thẳng, chặn zalo để khỏi bị làm phiền mà bạn còn tư vấn ông kia rủ rê tiếp, cố đấm ăn xôi ==> Bạn cần điều chỉnh lại mindset không thì hỏng đời !

Chỉnh sửa cuối: 8/7/20
    tungthanh and Hi.Quyên like this.
  8. tungthanh

tungthanh

hôm qua e thấy đoạn này ko quan trọng lắm nên e ko có đánh lên. E giải thích thêm tí ạ. E nghĩ gái chặn zalo là do e nói. Tại vầy, hồi nói chuyện facebook, e có xin 1 nick zalo (để nt cho tiện, chứ facebook nhiều khi messenger nó ko có thông báo tin nhắn). Gái thêm e vào 1 nick, vài hôm sau thì nói e kết bạn với nick zalo này nữa (vì nick zalo đầu là công việc nên ít vào). Tức là kết bạn với 2 nick, trước hôm hẹn 1 ngày e vào xem thử thì thấy gái xóa kết bạn ở nick zalo đầu, e thấy nhưng ko hỏi gì. Tới hôm bị hủy hẹn, e cũng đang nóng, sẵn nhớ lại chuyện hôm trước nên e nhắn là "có muốn hủy kết bạn với nick này luôn ko?" . Kết quả là hủy thật, giờ còn facebook là còn kết bạn thôi ạ. Tới hôm nay vẫn chưa hủy

9. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

những gì cần làm ở trên tôi đã tư vấn cho bạn rồi :)

tungthanh thích bài này.
  10. Jimmie

Jimmie

Xóa zalo hay chặn fb tôi không xem là trở ngại. Thớt nó đùa sai, mới bị từ chối 1 lần thì tôi khuyên im 1 tg rồi thử lại. Từ chối nhiều lần mà vẫn thử mới gọi là "cố đấm ăn xôi". Chứ bỏ cuộc sớm đâu phải cá tính đàn ông.

Xóa zalo tôi cũng bị rồi nhưng tôi đợi và tiếp cận lại qua SDT. Quen nhau rồi tôi không nhắc lại, vì tôi coi điều đó là nhỏ nhặt. Để gái yêu hay hết giận đều cần có thời gian.

Hôm nay vào lại thì thấy thớt nó bồi thêm câu này:
    thì giờ tôi thấy để nó quên đi cái ấn tượng xấu xí về thớt thì phải đợi thời gian tính bằng năm. Bạn đẩy nó ra xa quá rồi.

Nhắn gửi thớt: Chưa gặp nhau thì cứ lịch sự tối thiểu đi là cũng set gặp mặt dễ dàng rồi. Hành xử khó ưa thì cô nào cũng né chứ không riêng gì em này hết. Gái nó hủy hẹn bởi lý do tào lao, không tôn trọng thớt thì nguyên nhân sâu xa cũng là từ những lời nói của bạn. Tôi thấy gái này xử sự vậy bình thường. Con nào giá trị thấp kém lắm mới nhượng bộ ông.

tungthanh thích bài này.
  11. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

không tính câu thớt bồi thêm mà chỉ cần xem xét những yếu tố sau:

- Gái tự ý hủy hẹn trước buổi gặp.
    - Gái từ chối thẳng "anh với em không hợp"
    - gái xóa/chặn zalo.

==> Khi gặp cả 3 điều trên mà bạn vẫn chờ đợi để rủ rê tiếp thì mindset của bạn hỏng hẳn. Tôi nói vậy sửa hay không tùy bạn :)

12. Mèo Đen

Mèo Đen

Càng ngày càng fail mình nghĩ bạn như thế này không tán được bé kia đâu. Tán gái ít nhất phải bình tĩnh và có cái đầu lạnh. Còn nói gái không tôn trọng bạn, có thể đó là một cô gái nóng tính và không cư xử khéo nhưng mà nói đi nói lại cũng do bạn tác động đến cô ấy. Ngay cái việc hẹn mà cũng ko thống nhất được, bạn nên là người chủ động chọn địa điểm, tự quyết định không nhất thiết phải hỏi em thích ăn gì, nên nhớ buổi gặp đầu gặp để gây ấn tượng gặp buổi sau.
    Còn nếu bạn muốn lên level nói chuyện và hẹn hò với con gái, cách duy nhất đó là bạn hẹn hò nhiều và nói chuyện nhiều với con gái.
    Giờ ở trên đây có cao thủ bày cho bạn, thì đến lúc người ta không bày cho bạn hoặc không có ở đó thì bạn cũng fail thôi. Đó là do tính cách và con người bạn thể hiện ra.

Jimmie and tungthanh like this.
  13. HuyNguyen

HuyNguyen

Nghệ sĩ nhân dân dạo này xin xỏ được cái chức danh cái xong bị ảo tưởng sức mạnh à :))
    Làm vua xứ mù xong lại cứ nghĩ lời nói của mình là chân lý
    Nói câu này không thấy giống tự vả à ? Là người ngoài cuộc, nghe chuyện từ 1 phía, phán đoán hoàn toàn dựa trên cảm nhận cá nhân mà 2 lần xồn xồn lên bác bỏ góc nhìn của người khác. To đầu rồi, xin lên làm mod thì trước khi phát biểu phải suy nghĩ chứ.
    Cái diễn đàn này, không ai hứng thú làm vua xứ mù như ông đâu, khỏi cần thị uy. Chỉ có là lần sau làm ơn uốn lưỡi 7 lần trước khi phát biểu nhé. Thân ái{feel_good}

tungthanh and Mèo Đen like this.
  14. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

tôi đã nghe rất nhiều thành viên nói lại rằng ông tư vấn cho họ thì ít mà chỉ trích họ thì nhiều. Ngoài ra ông còn nhỏ nhen và ganh ghét đố kị với người có ích cho diễn đàn. Tôi khẳng định ở ngoài đời ông cũng không làm được trò trống gì đâu.

Tôi cho ông vào danh sách đen là phù hợp nhất vì ông chỉ xứng đáng như thế

truy_manh thích bài này.
  15. truy_manh

truy_manh

Ko biết ngoài đời bạn thế nào, chứ trong này tôi thấy bạn khá giỏi và tâm huyết khi comment với nội dung đa phần là xỉa xói, đá xoáy, châm biếm người khác

16. tungthanh

tungthanh

là người trong cuộc, e thấy hai anh Jimmie và Mèo Đen tư vấn đúng. Nhất là câu in đậm :"nguyên nhân sâu xa cũng là từ những lời nói của bạn". Tối qua đọc bình luận của các anh, e thấy mình có lỗi nên nhắn xin lỗi bạn, e nhắn qua facebook (bạn ko chặn facebook. Nghĩ lại hôm trước e ko hỏi cái kiểu đó nhiều khi bạn cũng ko hủy kết bạn đâu) và thấy bạn đã xem (biểu tượng bên messenger hiện vậy chứ cũng chả biết có xem chưa nữa). Mục đích nhắn để bạn biết e cũng hiểu ra vấn đề chứ ko dám nhắn hẹn lần nữa. Vì như anh Jimmie nói :"quên đi cái ấn tượng xấu xí về thớt thì phải đợi thời gian tính bằng năm". Ko biết tương lai thế nào, nhưng tầm 2 tháng nữa sinh nhật bạn để e nhắn chúc mừng xem phản ứng ra sao. Rồi e sẽ cập nhật tiếp vào bài viết ạ. Nếu bạn vẫn im lặng xem như là bài học cho e vào các mối quan hệ sau này. Một phần do thấy bạn chủ động hẹn, nghĩ cũng chắc ăn rồi nên lời nói cũng thiếu tế nhị.

Trong thời gian này, e sẽ đọc thêm các bài viết trên diễn đàn để hoàn thiện mình hơn. Cảm ơn các anh đã dành thời gian tư vấn cho e, cho e lời khuyên. Tuy ý kiến mọi người có khác nhau nhưng đều cho e biết thêm nhiều điều ạ

Jimmie and Mèo Đen like this.
  17. HuyNguyen

HuyNguyen

Haizz, kéo lên đọc từ đầu đã rồi hãng đưa ra ý kiến chứ .
    Tập thói quen trước khi đánh giá về ai đó thì phải nhìn nhận câu chuyện theo hướng tổng thế chứ

Từ bao h việc ủng hộ người khác đưa ra góc nhìn của mình là xỉa xói, đá xoáy và châm biếm vậy ?
    Đọc lại phần tư vấn của bạn Jimmie đi nha rồi xem ai mới là người ganh ghét đố kị với người có ích cho diễn đàn nhé {baffle}

tungthanh, Jimmie and Mèo Đen like this.
  18. chamlachet

chamlachet

Đoạn này bác bảo ' mắc lỗi chưa nghiêm trọng ' là như thế nào bác nhỉ?

19. Jimmie

Jimmie

Thiếu quyết đoán và đùa dở ấy mà, tôi nhập thiếu. Đọc mấy comment trước đó là hiểu.

Về cậu chủ thớt thì tôi thấy bạn nhắn tin thế là đúng, tôi ủng hộ cách cậu định làm. Em này tạm quên đi, tìm thí sinh tiềm năng khác.

Về nguoivodanh thì cách của ông dễ làm, nhưng cũng dễ sinh tâm lý cả thèm chóng chán ở giống đực. "Ăn" được 1 cô rồi lại thích ăn 2, 3, 4...Đừng nói "học trò" của ông nhận thức được điều này, tôi rất nghi ngờ đấy.

Về HuyNguyen thì các comment khác tuy nói xát muối tôi thấy vẫn có cơ sở và đóng góp đấy chứ. Ai hay tự ái thường ghét chứ tôi thấy cậu vẫn cần thiết cho một số thành phần ngoan cố trên diễn đàn tỉnh ngộ.
    Phong cách mỗi ông tự thấy hiệu quả thì mạnh ai nấy giữ đi, tôi thấy đời mình chưa "hỏng" nên vẫn sẽ giữ. Chứ nói tiếp sẽ chẳng ai chịu ai {byebye}

tungthanh thích bài này.
  20. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

mindset của bạn hỏng rồi (sửa hay ko tùy bạn, còn giữ thì sớm muộn cũng có ngày bạn gặp hậu quả :) ). Bạn nói cách của tôi dễ làm là đối với cao thủ đã dày dạn kinh nghiệm thôi, còn kiểu nửa mùa như bạn muốn làm như tôi cũng không được vì mindset của bạn chưa vững. Tôi nhắc lại trước khi làm kinh doanh tôi là người thầy giáo nên cái gì nên làm và không nên làm tôi đều ý thức rõ ==> Những gì tôi hướng dẫn anh em trên này là hoàn toàn đúng đắn để ứng xử với con gái/phụ nữ nói chung.

Về phần bạn nhắn cho HuyNguyen thì tôi thấy rõ ràng là 2 thằng trẻ trâu đang bênh nhau ==> vậy mới đúng là cố chấp và bảo thủ :)

tungthanh thích bài này.