Đang tải...

Bạn gái tự nhiên im lặng

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Alex Pham, 1/1/20.

1. Alex Pham

Alex Pham

Các alpha tư vấn giúp mình trường hợp này...
    Em ấy làm cùng công ty với mình, trong tuần vừa rồi mình và em ấy gặp nhau vài lần:
    Cùng nhau về quê, cùng nhau đi xem phim và có 1 điều là trong buổi liên hoan cuối năm, mình là khách mời của phòng cô ấy. Cô ấy chủ động muốn đi cùng mình, và tất nhiên là mình nói đang bận và sẽ tới đón muộn. Cô ấy đồng ý chờ mình. Tất nhiên là mình và cô ấy tới muộn, toàn bộ mọi người rất bất ngờ và tỏ ra tán thưởng!
    Không có gì đáng nói nếu như sau buổi tiệc đó, bạn gái ấy im lặng một cách lạ lùng. Mình có nhắn 1 vài tin nhắn cách nhau nhưng bạn ấy trả lời hờ hững. Hoặc là im lặng...

Điều này khiến mình cảm thấy khá khó chịu. Mọi người góp ý giúp mình nhé!

Đang tải...
  2. HuyNguyen

HuyNguyen

Bị mọi người soi thì ngại chứ sao. Hoặc người ta bận vv... gì đâu mà phải cuống lên

Chỉnh sửa cuối: 1/1/20
  3. Alex Pham

Alex Pham

Vậy điều tốt nhất mình nên làm lúc này là gì nhỉ!
    Quan tâm cô ấy nhiều hơn.
    Hay là mình nên giãn ra 1 vài ngày...

4. Hi.Quyên

Hi.Quyên

e gái thấy bạn mập mờ và ko hiểu về bạn , nên ko có động tĩnh ấy mà

5. Alex Pham

Alex Pham

Bạn giúp mình cho lời khuyên trong trường hợp này với!!!

6. HuyNguyen

HuyNguyen

Thì cứ rủ đi chơi bt thôi

7. duy22222

duy22222

- Có thể cô ấy không thích bạn
    - Có thể crush của cô ấy nhắn tin lại với cô ấy
    - Có thể nhà cô ấy có chuyện buồn
    - Có thể cô ấy thích bạn nên chiêu trò...
    Việc bây giờ của bạn là tập trung sang việc khác, không quan tâm gì cả, nếu thích bạn thì cô ấy sẽ mở đường.

meodenvt thích bài này.
  8. Alex Pham

Alex Pham

Cảm ơn bạn! Mình đang tập trung vào công việc và trau dồi bản thân. Hiện tại, mình thấy cô ấy vẻ ngoài đẹp và được nhiều người săn đón. Tuy vậy, tiếp xúc một tgian mình cũng nhận ra cô ấy chưa phù hợp với một số tiêu chí của mình ( phần nhiều về tính cách). Do đó, mình cũng xác định mọi thứ nhẹ nhàng, hôm trước hoang mang do cô ấy đột nhiên im lặng. Nhưng may mắn mình vẫn bình tĩnh và không xử lý thiếu tinh tế và quỵ lụy.

9. HuyNguyen

HuyNguyen

Xác định nhẹ nhàng, cảm thấy không hợp tính cách mà vẫn cảm thấy hoang mang khi bị bơ ?
    Nguỵ biện tệ quá {baffle}

meodenvt thích bài này.
  10. Jimmie

Jimmie

Đã là "bạn gái" đâu, chủ thớt khéo giật tít :))

Nếu đã đi coi phim riêng với nhau rồi thì TG cũng tin tưởng cậu đấy. Còn đến độ muốn làm người yêu của nhau chưa thì mình không biết vì không phải người trong cuộc. Sau bữa tiệc có thể bị đồng nghiệp gán ghép quá nên ngại, đẩy cậu ra xa chút (kiểu là chưa chốt anh nào thì muốn tỏ ra mình single để giữ mối mấy anh khác). HOẶC là có mệ đồng nghiệp nào đó nói gì đó không hay về cậu.

Cá nhân mình thấy hẹn hò chốn công sở là rất rất dở. Nơi làm việc là để làm việc. Chưa kể sẽ tự biến mình thành gã hề cho mấy cô đồng nghiệp buôn chuyện. Còn thích nhau quá thì 1 trong 2 nên đổi cty rồi hãy đi date.

Mèo Đen and meodenvt like this.
  11. Alex Pham

Alex Pham

Cảm ơn bạn! Vì quan điểm của mình cũng không thích cùng 1 công ty.
    Tuy nhiên đợt này mình được điều chuyển sang quản lý một công ty mới mở nên mình mới muốn tiến tới.
    Mình không gọi điện, chẳng nhắn tin hơn 1 tuần rồi. Hôm qua có đi ăn cơm cùng nhau, mình cũng không bắt chuyện. Nhưng thấy bạn í đang chủ động bắt chuyện lại. Chưa biết đi về đâu, nhưng mình đang áp dụng những điều học được vào trong mối quan hệ này.

12. Alex Pham

Alex Pham

Bạn ấy mấy hôm nay thay đổi thái độ. Sáng gặp mình còn hỏi anh có về quê không và trách mình sao không báo để về cùng.
    Hơn nữa, mỗi lần gặp mình bây giờ bạn ấy đều cười, tạo sự chú ý.
    Tết này mình đang dự định đi du lịch, đang có ý định mời bạn ấy. Nhưng chưa biết ngỏ lời như thế nào.

13. Nam gamma

Nam gamma

Bác xem lại xem.
    Liệu có phải sau buổi tiệc đó, bác có phần tự tin về việc sẽ phát triển được mối quan hệ này nên đã vồn vã quá ko?

Trong buổi tiệc đó bác có làm gì thiếu ý thức hoặc thiếu lịch sự với phòng cô ra ko ?
    Kể cả cô gái đã từng có ý thích bác, nhưng vì những đánh giá ko tốt của đồng nghiệp cô ta, hoặc với sự vồn vã quá của bác cũng có thể khiến cô ấy tạm thời bật lá chắn.

Có thể sự cảnh giác lúc này của gái đã bắt đầu giảm. Nếu có sai lầm thì bác đừng để lặp lại lần nào nữa nhé

Chúc bác thành công!

14. Alex Pham

Alex Pham

Cảm ơn bạn!
    Mình không làm gì vồn vã quá, mình vẫn tỏ ra thái độ bình thường. Sau khi đưa cô ấy về, mình cũng không nhắn tin quan tâm gì cả...
    Tuy nhiên, hôm trước mình và em ấy có đi ăn cùng nhau, cafe và cũng đã động chạm nhẹ nhàng. Cả hai chia sẻ nhiều hơn, mình tập trung nhiều vào sở thích và để em ấy chủ động chia sẻ. Mình đang set kèo chủ nhật ngày mai đi chụp ảnh cho em ấy. Mai mình chủ động nắm tay và động chạm nhiều hơn. Mình đang muốn tạo sự tin tưởng chứ không quá vồn vã.
    Nếu buổi ngày mai mà ổn, mình mời em ấy đi du lịch cùng đợt tết này. Hôm trước đã nói với em ấy, em ấy tỏ ra rất hào hứng và muốn được đi.
    Chỉ có 1 điều là giữa hai người vẫn có rào cản gì đó. Việc nhắn tin không được thường xuyên, trên công ty gặp mặt cũng không nói chuyện nhiều. Có thể do trong công ty chức vụ của mình ngang hàng với sếp của sếp em í. Nhiều khi gặp nhau hai đứa chỉ cười rồi lại lướt qua nhau. Chỉ có những buổi hẹn hò riêng là hai đứa cảm thấy thoải mái.

15. Nam gamma

Nam gamma

Vậy bác ko cần nghĩ quá nhiều. Hãy thoải mái tập trung vào công việc cùng những sở thích cá nhân, chỉ cần quan tân đến cô ta khoảng 40% là được
    .- E thấy bác là người rất cá tính. Bác hoàn toàn có thể phát triển mối quan hệ này
    Chúc bác tự tin

16. Mèo Đen

Mèo Đen

Em đấy đồng ý đi du lịch có nghĩa em có thể đang thích bác, đi du lịch mà ko làm ăn được gì thì chán lắm, nhớ dự phòng BCS, đặt phòng trước, nếu đi xa thì mua vé máy bay trước, nhưng phải nói trước khi đi ko lỡ em đấy đổi ý hehe. Còn làm sao a, thì cứ theo các bước tuần tự, nắm tay trước một lúc, sau đó mới ôm, nếu mà được ôm rồi thì tay chân mân mê thôi, mình tin rằng chẳng bất cứ em nào cưỡng được cả : ))))

17. Alex Pham

Alex Pham

Cảm ơn bạn!
    Về chuyện các bước và bảo vệ bản thân mình cũng đã có chút kinh nghiệm từ các mối tình trước.
    Nhưng mình không hiểu tại sao cảm xúc của mình khi đạt được tình cảm của cô ấy rồi thì lại không như trước. Như 1 bài viết mình đọc được trong forum: Hãy coi phụ nữ là phần thưởng. Mình thấy cảm thấy hụt hẫng khi đạt được điều mà trước đây 1, 2 tuần mình mong ước.
    Có thể bản thân mình cố gượng ép để hiểu hơn về cô ấy trong mỗi lần đi chơi. Vì ngoài vẻ đẹp bên ngoài, nội tâm cô ấy dường như không như mình mong đợi.
    Không biết do mình trưởng thành hay do chai sạn về cảm xúc. Thời điểm hiện tại, mình dùng lý trí nhiều hơn trong chuyện tình cảm. Mình tìm kiếm một người có thể làm vợ, có thể làm mẹ của các con của mình... chứ không còn là tìm một cô gái để yêu.

18. Mèo Đen

Mèo Đen

Có thế lúc đầu bạn thấy em đó xinh đẹp, nhưng tiếp xúc dần mà ko có cảm tình mấy thì giữ khoảng cách bạn bè thôi, vui lên đi thoải mái đi, chỉ là em ko phải tuýp người mình thích, bạn nên giữ mối quan hệ bạn bè, và đi tìm hiểu thêm em nào khác. Giống như mình ở cơ quan cũng có em cũng nhìn được, đi chơi nhiều ko thấy vui vẻ gì, nên mình vẫn thỉnh thoảng nhắn tin nhưng hời hợt, giờ mình mới quen 1 em khác, ko xinh, nhưng mà tính em đấy rất là vui vẻ, mình thích và mình tán. Hãy làm theo cảm xúc và lí trí của bạn nhé, nhất là lấy về làm vợ.

19. Alex Pham

Alex Pham

Cảm ơn bạn.
    Chuyện của mình và TG có chút trục trặc và hiểu lầm. Nhưng hôm 30 tết mình có tới nhà TG dùng bữa. Trước hôm đó cô ấy nói yêu mình, và thực sự mình cũng có tình cảm với tg. Mồng 2 tết, mình sẽ đưa TG về ra mắt gia đình.

Mèo Đen thích bài này.
  20. Alex Pham

Alex Pham

0:30 ngày mồng 3 tết. Cảm xúc thật sự khó tả, nhưng mình chỉ mất một vài tiếng đồng hồ để lấy lại bình tĩnh và suy nghĩ tích cực để viết lên dòng tâm sự này.
    Vỏn vẹn 3 ngày yêu nhau, mình qua nhà TG 2 lần và mọi thứ vẫn ổn cho tới khi mình đưa cô ấy về thăm nhà. Cô ấy có khi còn đánh lừa cảm giác của mình. Phụ nữ họ thật là giỏii.
    Và sau khi đưa TG về nhà, mình đã thấy thái độ rất khác lạ. Nằm suy nghĩ 1 lúc cũng đoán ra đôi chút. Mình hỏi thẳng vấn đề thì TG nói là vẫn chưa thể quên được ng cũ...
    Một lý do mà cô ấy nghĩ có thể làm cho mình tin. Những chàng trai khác khả năng sẽ tin và lụy, nhưng mình ngầm đoán được lý do nằm sâu bên trong.
    Dẫn cô ấy về ra mắt, căn nhà mình bình thường ở vùng nông thôn. Bố mẹ làm nông ăn mặc bình dị, chất phác... Và có lẽ nhìn vào gia cảnh đó, TG thay đổi thái độ ngay sau khi mình đưa về. Dù không nói nhưng mình đoán qua nét mặt và thái độ.
    Thực sự rất hụt hẫng vì đây là bạn gái đầu tiên mình đưa về nhà ( trước mình có 4 mối tình). Nhưng dù sao mình cũng thấy là cô ấy không phải ng phù hợp. Con gái họ có quyền lựa chọn mà, đúng ko. Thật may mình đã ko chia sẻ dự định mua nhà trong vài tháng sắp tới.
    Mặc dù trong lòng cảm xúc rối bời đan xen, nhưng suy nghĩ tích cực vẫn lấn áp. Có ng con gái phù hợp và xứng đáng hơn sẽ tới. Bởi vì mình biết nhiều cô gái về nhan sắc và kiến thức hơn TG này. Bây giờ tập trung vào công việc và tiếp tục trau dồi bản thân.
    Viết lên đây cũng giúp mình làm chủ được cảm xúc của mình. Lưu giữ lại coi như một kỷ niệm đẹp

Mèo Đen and moheo like this.