Đang tải...

Bản lĩnh đàn ông

Thảo luận trong 'Nhật Ký' bắt đầu bởi NSNL-NA, 30/3/18.

1. NSNL-NA

NSNL-NA

Tôi thích viết ở chuyên mục nhật kí vì tôi có thể tự do, thoải mái viết những gì tôi cho là đúng.
    Mọi câu chữ đều mang nặng quan điểm cá nhân nhưng đều từ những chiêm nghiệm của bản thân. Tôi rất trân trọng điều đó.
    Có khá nhiều khía cạnh để nói về bản lĩnh của 1 người đàn ông, điều tôi nhắm đến là sự bản lĩnh trong chuyện tình cảm.
    Tôi đã được học rằng đừng quá đầu tư quá nhiều cảm xúc vào 1 cô gái. Tôi áp dụng nó và chinh phục được cô gái mà tôi nghĩ là tôi thích nhưng điều đó không làm tôi vui, tôi không có hứng thú với cô gái ấy, tôi chán ngay từ khi cô ấy bắt đầu nói thích tôi. Tôi nghĩ mình thật độc ác khi chơi đùa cảm xúc của người khác.

Tôi không muốn như vậy, tôi muốn thật lòng yêu 1 ai đó, cho dù người đó không hoàn hảo. Tôi thích em và em cũng thích tôi. Càng lâu, tôi lại càng yêu em say đắm. Tôi làm mọi điều vì em, quan tâm tới mọi thứ thuộc về em, tôi ghét những thằng nói chuyện cười đùa với em. Tôi muốn em là của riêng tôi. Tôi biết tôi đánh mất bản lĩnh của 1 thằng đàn ông, nhưng biết sao được, vì tôi đã quá yêu em. Tôi vì em làm mọi thứ,nhưng em không đồng ý làm bạn gái của tôi, em lấy nhiều lý do nhưng tôi biết tôi không còn thu hút với em nữa.

Cảm xúc chính là thứ cốt yếu trong chuyện tình cảm. Ít cảm xúc thì chán, mà nhiều cảm xúc thì lụy.
    Đối với tôi,người đàn ông thực sự bản lĩnh là người dành nhiều cảm xúc cho cô gái nhưng vẫn có cuộc sống riêng của mình, không quá cuốn vào cuộc sống của cô gái.
    Yêu nhiều nhưng vẫn giữ được cái chất, cái thu hút vốn có của mình.
    Yêu nhiều nhưng không lệ thuộc vào cảm xúc của cô gái.
    Yêu nhiều nhưng biết thể hiện đúng chuẩn mực.
    Yêu nhiều nhưng biết làm cho cô ấy yêu mình hơn.
    Yêu nhiều nhưng luôn giữ được bình tĩnh trong mọi trường hợp.

"Hãy yêu thật lòng, nhưng đúng cách"
    "Không sợ đánh mất cô gái, chỉ sợ đánh mất bản thân."

Đang tải...
  2. Nguyen Dat

Nguyen Dat

Ối giời! Bạn gặp sai người nên thành ra như thế đấy{big_smile}

3. Zenny.Artist

Zenny.Artist

Cái này khá giống mình ở cái khoản lúc còn là nice guy (mặc dù giờ bớt bớt nice guy 1 chút rồi). Cái cảm giác yêu say đắm 1 người mà người ta không yêu mình, nó khó tả thật ~~

Gunner6609 thích bài này.
  4. NSNL-NA

NSNL-NA

Không phải sai người mà do tôi yêu chưa đúng cách {ah}

5. NSNL-NA

NSNL-NA

Tôi đã từng nghĩ rằng tôi không thể yêu 1 người nhiều như thế nữa.

Zenny.Artist thích bài này.
  6. blueblue

blueblue

Hay lắm, tôi thích quan điểm của bạn !

Sakazuki thích bài này.
  7. Zenny.Artist

Zenny.Artist

Đến sau này rồi mới nhận ra rốt cuộc thì cái suy nghĩ "không thể yêu thêm 1 ai" chỉ là đánh lừa cảm xúc bản thân thôi. Mình hay chỉ bó hẹp suy nghĩ về 1 cô gái quá nhiều, cứ nghĩ cô ấy là người tốt nhất, tuyệt vời nhất với mình nên hay xảy ra cái suy nghĩ đó lắm. Mạnh mẽ lên nào.

truy_manh thích bài này.
  8. NSNL-NA

NSNL-NA

Bạn hiểu nhầm ý tôi, tôi nói không yêu thêm 1 ai ko phải vì 1 cô gái.
    Đó là vì tôi khó có thể thực sự yêu 1 cô gái, tôi rất dễ mất cảm xúc do quá nhạy cảm với những chi tiết nhỏ làm cho thu hút của đối phương giảm xuống.

Sakazuki thích bài này.
  9. Sakazuki

Sakazuki

Quan điểm này của bạn cũng rất giống với tôi. Nhiều lúc, không biết là do mình quá khắt khe với những chi tiết nhỏ nhặt hay là do mình chưa tìm được người phù hợp.
    Thực sự tìm được người phù hợp với mình để làm quen đã khó, mà việc người đó có phải là người phù hợp nhất với mình hay không còn khó hơn rất nhiều lần.