Đang tải...

Tư Vấn Bắt đầu loại bỏ friendszone

Thảo luận trong 'Relationship – Xây dựng và gìn giữ các mối quan hệ' bắt đầu bởi leatherby, 24/6/17.

1. leatherby

leatherby

60%
    Chào anh em alphaart. Đêm hôm lập topic muốn tâm sự với anh em chút. Mình đang có ý định thoát khỏi friendzone với 1 cô bé. Quen cũng lâu rồi, trước mình không có ý định tán vì thật ra cô bé thích bạn mình. Nhưng cũng không đi đến đâu cả. Mình nói chuyện với cô bé này khá thoải mái. Nhưng mình chỉ dừng lại ở mức bạn bè. Đi chơi riêng cũng kha khá. Tóm lại là mình trước đây không đẩy cao lên hơn mức bạn bè. Thành ra mặc định đến bây giờ em nó vẫn xem mình là 1 anh trai. Tóm gọn lại thế

Giờ mình muốn bắt đầu 1 chiến thuật. Loại bỏ dần bóng friendzone của mình. Nhưng mông lung quá. Chưa biết bắt đầu từ đâu. Thế nào là chậm - nhanh.

Mong muốn anh em chia sẻ kinh nghiệm về vấn đề này. Mình nên bắt đầu từ đâu. thăm dò làm sao để biết nên tiếp hay không ? Thật sự thì mình rất mông lung

Mạnh Đức thích bài này.
    Đang tải...
  2. leatherby

leatherby

60%
    Khi mà bóng "anh trai tốt" quá lớn thật sự làm mình lúng túng. Mình có bóng gió, đại ý là bạn bè yêu nhau thì em nó nói thế này "như kiểu em với anh thân quá không thể yêu nhau". Gần đây thôi. 1 là mình chưa đủ hấp dẫn (cái nayd mình đang dần cải thiện). Cái nữa như mình nói là bóng "anh trai tốt" nó lớn quá anh em ạ

Hồ Anh Khoa and Mạnh Đức like this.
  3. btt

btt

40%
    Bác nói rõ tình hình hơn xem quen được bao lâu? E kia bn tuổi? Tính cách vs tình trạng hiện tại?

4. leatherby

leatherby

60%
    Cũng lâu rồi. Hơn 2 năm. Trở nên thân 1 năm. Tính khá hoà đôngf nhưng khá trẻ con bạn ạ. Sinh viên mà. Mình cũng sinh viên. Có làm freelance nên tự chủ về kinh tế :D

5. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Khi bạn gặp những cô gái xinh và quyến rũ như này
    Trong tiềm thức bạn đã tự cho cô ấy vào friendzone.... và bây giờ bạn muốn thoát ra khỏi friendzone thì hãy cho cô ấy đi" cát tường" bạn nhé{beauty}

Mạnh Đức thích bài này.
  6. leatherby

leatherby

60%
    Không phải vấn đề cảm cxúc của mình. Mình đang hỏi cách thoát mà

7. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Mình trình bày ở trên rồi đây...
    - 1 là cô ấy đi "cát tường"
    - 2 hoặc người đó là bạn chủ thớt đi "cát tường"
    Thế nhé{big_smile}

8. leatherby

leatherby

60%
    Ahh. Cảm ơn bạn.

9. OneForMan

OneForMan

100%
    Đây là một chủ đề khó đấy. Nhưng mình sẽ phân tích cho bạn hiểu thế này:
    - Thứ nhất: Trong quan niệm của con gái không bao giờ có 2 từ "anh trai". Anh là bạn của người yêu tôi thì tôi coi anh là bạn, chấm hết, chẳng có anh trai hay anh gái gì ở đây cả.
    - Thứ hai: Nếu đã là bạn, anh hoàn toàn có thể tán tỉnh tôi, tôi luôn rộng mở với anh, nhưng trong khoảng thời gian làm bạn, anh đã tạo ra cho tôi bao nhiêu sự tin tưởng? Bao nhiêu sự cao đẹp từ những hành động của anh? Bao nhiêu để thấy anh là một người đàn ông tốt?
    - Thứ ba: Anh là bạn của người yêu cũ tôi, giờ anh lại quay ra tán tôi sau khi tôi đá bạn anh, điều gì khiến tôi có thể tin là anh không tán tôi để "trả thù" cho bạn anh?
    Bạn hãy suy nghĩ về 3 vấn đề này xem trong quá khứ những gì mình làm tốt và chưa tốt để khắc phục trong hiện tại. Con gái không khó hiểu, họ chọn đàn ông cũng theo một quy chuẩn nhất định, bạn đáp ứng được những quy chuẩn ấy thì họ sẽ chọn bạn, như trước đây tôi đã nói: "Nếu con công đực chứng tỏ cho con công cái thấy nó có cái đuôi đẹp đẽ thì con công cái mới chấp nhận giao phối".

Z3roXIII, Cao Cường and leatherby like this.
  10. Emxtanh

Emxtanh

90%
    Trường hợp của bạn cũng dễ dàng bạn ạ.
    B1: Cưỡng ép hôn cô ấy và xem phản ứng (99% sẽ bị đẩy ra và "anh làm gì vậy?")
    B2: Take away - luyện tập trở thành đàn ông alpha. Bước này tốn rất nhiều thời gian và công sức.
    B3: Quay trở lại và cô ấy tự động yêu bạn. Nhưng lúc này bạn lại hướng đến những alpha girl chứ không phải những cô gái bình thường nữa.
    Để mình nhắc các bạn nhớ rằng: "Đàn ông alpha có nhiều phụ nữ xung quanh và biết rằng bất cứ người phụ nữ nào cũng may mắn khi được ở bên mình."

Cao Cường and Hi.Quyên like this.
  11. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    - bước 1: của bạn ko thể thực hiện đc rồi{cry}...
    Nếu tg của bạn chủ thớt mà quyến rũ{embarrassed} đến mức chủ thớt muốn hôn thì qua bao lần hẹn hò chủ thớt đã có ý hôn từ lâu rồi...
    Vấn đề{confused} ở đây mình dám chắc là tg "hơi xấu" {cool 2} nên chủ thớt nhiều lần hẹn hò mà ở gần mà "súng ống" ko muốn "hoạt động"{frown}

12. NGUYEN2T

NGUYEN2T

90%
    bạn tham khảo rồi áp dụng cho phù hợp với trường hợp của bạn nhé.

Z3roXIII thích bài này.
  13. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Mình xin lỗi bạn @NGUYEN2T ...này vì đã ném đá.
    .
    Vì mình đã lụy gần 1 năm nay, hiện giờ vẫn đang hơi lụy. Chứ vấn đề friendzone này mình đã tư duy (nghĩ ) ra được lối thoát khá lâu rồi. Do nắm vũng mindset Alpha...
    Hy vọng các bạn vào đây đọc lần đầu chịu khó nắm vũng mindset alpha , lúc đó các bạn sẽ tự có biện pháp hành xử đúng đắn trong từng trường hợp khâc nữa.{fix}

14. Cao Cường

Cao Cường

65%
    Mình bây giờ toàn chủ động cho gái vào friend zone ấy chớ haha :)) Thích đứa nào là lôi ra được ngay. Trêu mấy đứa con gái vui cực luôn ý :3 Toàn gái xinh chưa có crush :v Cảm thấy may mắn khi có cộng đồng này được học hỏi nhiều điều hi hi

Cơ mà mình thấy kéo con gái ra friend zone dễ mà nhỉ :v Lôi ra chỗ đông người hun 1 phát rồi take way 2 tuần là xong haha =)) T đùa đấy, đừng nghịch dại :v

Nguyen Dat thích bài này.
  15. ThieuNam

ThieuNam

60%
    :)) muốn thế hả, không thích gái nữa là xong. :v

16. Destiny90

Destiny90

60%
    Vầy nhé theo ý mình thì dẫn nhỏ đó đi chơi. Hẹn như bạn bình thường thôi. Ví dụ đi coi phim xong rồi mua 1 túi bắp thôi. Bốc chung cho vui ý mà. Hiểu hen. Từ từ mới thú vị.

17. NGUYEN2T

NGUYEN2T

90%
    Thớt muốn thoát frendzone. Còn bạn thì muốn vào frendzone{burn_joss_stick}

18. Destiny90

Destiny90

60%
    Không phải là muốn vào friendzone mà có bản lãnh thì ở zone nào cũng được . Giống như đi từ untrust qua trust đó mà, gái nó có rất nhiều polices cho mình nếu mình khéo thì cái cuối là allow all, anh thích gì em chiều đó. Mình muốn nói là ông thớt phải có bản lãnh, ứng biến được hết mọi tình huống. Không phải là lừa người ta hay lừa chính mình mà phải cứng nhưng rất mềm, chân thành nhưng không lụy, ai cấm ông quen nhiều mối 1 lúc đâu.

19. Nguyen Dat

Nguyen Dat

90%
    Biết nhau nhìu quá quen làm gì kêu ẻm giới thiệu làm mai ai khác cho bạn{big_smile}