Đang tải...

Tư Vấn BF không mới nhưng vẫn là vấn đề muôn thưở

Thảo luận trong 'Giới Thiệu Bản Thân - Giao Lưu - Kết Bạn' bắt đầu bởi Hồ Anh Khoa, 18/6/17.

1. Hồ Anh Khoa

Hồ Anh Khoa

60%
    Chào cả nhà tình cờ là hôm qua em lang thang CH play như có duyên em đã tìm được một cuốn sách và nó đưa em đến đây. Nhờ nó mà não em đã thông được một chút và định hướng được mình sẽ cố gắng trở thành một Alpha man. Em đã giành một đêm để đọc hết và xác định đc em là trai tốt và nhỏ bạn em có một chút giống Alpha girl đưa em từ cảm xúc này qua cảm xúc khác lúc ngỡ đã có được nhưng lại ko có được. Bắt đầu mối quan hệ này là như vầy:Cô này là một người khá hoà đồng đặc biệt là nói khá nhiều (Chuyên văn ) rất là vô tư vui vẻ .4 năm trước tình cờ em ngồi chung với nhau lúc đó thì tính em cũng khá là tăng động và hầu như ngày nào cũng nc và cũng có chút cảm tình nên em thả thính và tỏ tình kết quả là bị từ chối @@ mọi chuyện lại tiếp tục bình thường . Năm nó cũng ko ấn tượng lắm kết quả là 2 năm sau em lại ngồi chung với nó lần nữa và gây ấn tượng với nó nhất là một thằng chuyên ăn híp nó hằng ngày (em la nó suốt đặc biệt là nhây nên muốn giận em cũng ko được ).Ngồi chung nên hầu như ngày nào cũng tâm sự mỏng riết nhiều khi nó ko nói e cũng biết nó đang nghĩ gì và hay đoán trúng tim đen nó. Lúc này em lại ngõ lời một lần nữa kết quả vẫn ko thay đổi. Thời gian trôi e vẫn giữ liên lạc và nt nhưng cách nc cực kì phũ với nó thế mà nó vẫn ám em mãi như bạn thân. Lúc đó em là một người khá bồng bột và ăn nhậu khá nhiều do nhiều chuyện buồn phải nói khoảng thời gian đó em là người khá thảm. Dần tự nhiên em qua khỏi thời gian đó và tánh tình thay đổi trở nên khá hiền và trầm tính ko còn tăng động như xưa. Một lần sau khi chia tay ny e lại tình cờ gặp lại nó sau một thời gian khá lâu nó lại khiến em có cảm giác phấn khích và muốn chinh phục nó tại em cũng cua đc khá nhiều gái (Toàn xinh mà hiền) chỉ mỗi nó là mãi ko dính thính nên bắt đầu nó trở thành mục tiêu của em. Em bắt đầu thay đổi mọi thứ bắt đầu đi tập gym(trước giờ em khá ốm cách ăn mặc thì thôi rồi) xong cố nc với nó mỗi ngày lâu lâu lại rủ đi ăn uống nhưng lại đi chung nhóm bạn 4 đứa (2nam, 2nữ) nhà nó hơi xa và từ đó mỗi lần đi chơi tối em lại thích được đưa nó về để có thời gian nc. Sau khoảng thời gian dần em trở thành trai gym và phong cách cực kì men lì và đẹp troai hơn xưa nó hay khen em với nhỏ bạn thân( là trợ thủ của em) Nó cũng nói với em là m thay đổi nhiều thiệt luôn á lúc trước m toàn la t giờ m gì cũng chiều t. Lúc đó e nghỉ là nó đã thích em rồi ngày nào cũng nhắn tin. Lâu lâu em cũng ngõ nó làm bg em nhưng nó chửi m khùng à thế là em lại đánh trống lảng qua chuyện khác. Mà e lại bị mâu thuẩn bởi nó nói với nhỏ bạn thân là ko muốn quen ai vì sợ ko lâu dài nên làm bạn là tốt nhất. Đâu tự nhiên em lại cao cả cũng theo vậy luôn tình bạn là mãi mãi kết quả nhận ra là yêu nó rồi vừa muốn nó là ny nhưng lại ko dám. Kết quả là em tự nhiên tự nguyện trở thành con sen của nó gì cũng chiều nó (Cứ nghĩ tốt với nó dần nó sẽ rung động. Hôm đó tình cờ nhờ nhỏ bạn em đc đi xem phim với nó em đánh liều nắm tay nó trong rạp nó rút ra nhưng em ko cho xong nó để luôn nên em nghĩ nó thích em r nên mới để cho em nắm ra tới ngoài rạp để cho nhỏ bạn thấy. Xong nó lôi con bạn vào nhà vs nói gì đó xong cũng nc bt với em.Hôm sau em nc bình thường với nó vì cứ khăng khăng định là nó thích em như không muốn quen bây giờ. Tối đó nó nói với em (đừng bh khẳng định điều gì vì suy nghĩ của t chỉ mình t hiểu thôi t ko rút tay ra là vì muốn rút cũng ko lại sức của m [vậy mà nó để em bỏ ra rồi đổi kiểu nắm mới ghê đó chứ] trước giờ tình cảm t giành cho m chỉ là bạn thôi ko hơn ko kém đừng để tình bạn bè của mình bị lung lay. (Con tym em đau quá man) Em ko trả lời đem đó thức buồn nguyên đêm nên nt cho nhỏ trợ thủ tính dứt luôn nhưng lại ko dứt đc 4h sáng em ráng dặn lòng lại giả vờ như ko có gì nt với nó để tiếp tục làm bạn vì h em yêu nó quá r dứt ko đc. Suốt 6 tháng từ khi e bắt đầu tập gym hầu như ngày nào cũng nt với nó. Từ lúc xem phim tới h đc khoảng một tuần hôm qua e bắt đầu đọc sách này quyết định mất tích luôn off face từ trưa hôm qua tới trưa hôm nay nó gọi em 10mấy cuộc gọi nhỡ em ko tl vì quyết đọc xong hết sách mới gọi lại (sau khi đọc xong em nghĩ vậy cũng ko khẳng định đc gì vì có thể nó quan tâm em chỉ mức bạn thân vì ngày nào cũng nt với nó đột nhiên em mất tích). Bây h em quyết là phải cưa đổ nó ko chỉ làm bạn hoặc Anh trai nữa mong mấy Anh chú bác đi trước giúp đỡ em út đây giờ em nên làm như thế nào. E nghĩ cách kể chuyện của em có lẽ càng nói càng rối nên có thắc mắc gì xin cho em câu hỏi vì chuyện nói thì chẳng bao giờ hết hãy hỏi em để mình hiểu về nhau hơn. Cảm ơn các Anh chú bác trước nhé.

Mạnh Đức thích bài này.
    Đang tải...
  2. poo

poo

60%
    Bỏ thời gian ra viết cho bài nó thông thoáng thì mọi ng mới đọc được.
    Làm gì thì làm trước hết cho bản thân mình bình tĩnh lại đã. Sồn sồn lên có ích gì đâu

3. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Cái "Sồn sồn" đọc buồn cười quá

4. ngoo

ngoo

90%
    Có cả các chú các bác vào forum chơi nữa sao? Really? {amazed}
    Chuyện tình của bạn nghe có vẻ li kì. Hôm nào rủ em nó đi chơi lựa lựa đè nó ra hôn xem nó phản ứng sao, xong mang lên đây review tiếp. {ah}

Hồ Anh Khoa thích bài này.
  5. OneForMan

OneForMan

100%
    Cố đọc được đến chỗ đi tập GYM là mỏi mắt quá. Ai có thể tóm tắt giúp mình được ko?

6. Emxtanh

Emxtanh

40%
    You're mayor of the Friend Zone. "Bạn đứng đầu trong danh sách BẠN BÈ". Theo mình tốt nhất bạn lên take away. Rèn luyện bản thân thành Alpha male trước đã.
    - Nếu bạn thấy còn luyến tiếc, sợ rằng khi mình biến mất thì cô ấy sẽ đi vs gã trai khác thì cứ cưỡng ép hôn cô ấy thử xem. Phản ứng của cô gái sẽ là câu trả lời tốt nhất cho bạn.
    - Bạn nên xem cách 007 or Brand Pitt tán tỉnh mà học tập.

Mạnh Đức and Hồ Anh Khoa like this.
  7. sầm đạt

sầm đạt

60%
    Trích "Bây h em quyết là phải cưa đổ nó ko chỉ làm bạn hoặc Anh trai nữa"
    Câu nói trên là sức mạnh tốt , nhưng bạn cũng hiểu con người có yêu và ghét , nếu như không thích thì mãi mãi không thích . Việc cố gắng tôi luôn luôn ủng hộ , nhưng đừng mù quáng trở thành cố quá .
    Và theo bạn khi làm người trong mối tình khá cưỡng ép này , điều gì sẽ xảy ra .......

8. Emxtanh

Emxtanh

40%
    Bạn đọc Alpha art và đã hiểu hết về nó chưa vậy bạn?
    Bạn tư vấn cho người khác theo quan điểm của bạn chứ không phải theo góc nhìn của 1 alpha male.
    Tự dưng lại nhớ tới các tiền bối Rhys, trueman, Nexx...các anh kinh doanh phương nào cho em theo với !!!!

sầm đạt thích bài này.
  9. Knight

Knight

90%
    Bạn đang rối rắm trong cái vòng luẩn quẩn cảm xúc do chính bạn tạo ra.
    Ừ con gái có thể nói thế này, thế khác, nói không thích, nói muốn làm bạn... Nhưng mặc xác cô ta, đừng để tâm đến lời nói của họ.
    Bạn thích thì cứ hãy thể hiện , một chút bất cần và liều lĩnh làm bạn trông giống đàn ông hơn.
    Đừng để cảm xúc của cô ta chi phối hành động của bạn.

10. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Kiểu của bạn này giống lão nhà giàu tham lam {frown} ngẫu nhiên tìm được cây đèn thần{fix}....

Sau đó vì lòng tham mà hắn muốn điều ước đầu tiên là thịt được con ghệ{flame}

11. Hồ Anh Khoa

Hồ Anh Khoa

60%
    Cám ơn các bác đã quan tâm và còn một chút vấn đề nữa là mối tình cuối cùng của nó là 2 năm trước và nó đến nay cũng khá người thích nhưng chưa ai cưa đổ nó nói là ko thích ai hết và nói là chưa ai làm cho nó rung động thêm nữa là nó nói nó bị chai tình cảm rồi và nó nói bị dị ứng đụng chạm với con trai nhất là nắm tay với hôn. Nhưng em khẳng định nó ko phải less. E thích nó tại vì đó giờ nó là đứa em cưa lâu nhất giành nhiều time nhất nhưng lần này qua lần khác vẫn ko đổ .Em nghĩ nó đã rung động nhưng vẫn chưa đủ em cần một biện Pháp mạnh hơn

Mạnh Đức thích bài này.
  12. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Với con gái thì ko có gì là chai lỳ cả. Nó là sinh vật cảm xúc...
    Và bạn bị nó cho vào cảm xúc friendzone rồi....nên nó mới chia sẻ nhiều điều và "nhạt nhẽo với bạn như vậy".....cố lên nhé chàng trai, trải qua tình cảm nhiều một tý nhé

13. Hồ Anh Khoa

Hồ Anh Khoa

60%
    E cũng nghĩ vậy ko phải chai mà là e chưa đủ năng lực để làm rung động và trạng thái frendzone ko phải nó cho e vào mà tự bản thân e tự làm cho mình thành friendzone. E sẽ thay đổi thêm một lần nữa lần này ko phải về hình thức mà là về nội tâm

OneForMan thích bài này.
  14. OneForMan

OneForMan

100%
    Bạn thay đổi được là tốt, nếu bạn xác định lâu dài thì hãy thay đổi, tôi cũng có một vài cách để cải thiện tình cảm hiện tại của hai bạn, nhưng điều này đòi hỏi ở bạn nhiều hơn những gì bạn đang có. Nếu bạn tập được thói quen "lắng nghe và biểu hiện cảm xúc bằng ánh mắt" thì chuyện lại dễ hơn rất nhiều.

15. Hồ Anh Khoa

Hồ Anh Khoa

60%
    Đúng vậy việc xảy ra như vầy là do cảm xúc chi phối ko phải do cô ấy mà do chính mình tạo ra mọi chuyện và tự đưa mình vào vòng tròn đó. Bằng cách chấm dứt sự mù oán ko bị cô ta chi phối nữa tất cả mọi chuyện sẽ thay đổi

16. Hồ Anh Khoa

Hồ Anh Khoa

60%
    Tôi vẫn tìm mọi cách để thay đổi hằng ngày và hoàn thiện bản thân. Là một người rất biết lắng nghe nhưng có một khuyết điểm rất lớn mà tôi đã và vẫn đang hoàn thiện đó là tôi rất dễ bị chi phối theo cảm xúc khiến mình trở nên mù oán. Trong mọi công việc hầu như tôi có khả năng giải quyết rất hiệu quả nhưng khi tâm trạng ko tốt mọi thứ đều bằng không

OneForMan thích bài này.
  17. OneForMan

OneForMan

100%
    Đó là điểm yếu của bạn, sự thiếu tập trung, qua những điều bạn chia sẻ thì tôi tin bạn còn ít nhất 10 tất xấu nữa mà bạn cần phải cải thiện. Là một người đàn ông có 3 cái "không" mà bạn cần thay đổi:
    - KHÔNG bao giờ được bi quan dù đó là tình huống xấu nhất.
    - KHÔNG bao giờ được mất bình tĩnh trước bất cứ một vấn đề nào, dù bạn đang rơi từ tầng 5 xuống đất bạn cũng phải nghĩ xem làm sao để tiếp đất an toàn nhất chứ đừng hoảng sợ.
    - KHÔNG bao giờ được ngừng đặt câu hỏi trong bất cứ tình huống nào, dù là nguy hiểm hay an toàn. Khi bạn đặt câu hỏi, não sẽ làm việc theo phản xạ là cố gắng tìm ra câu trả lời, cứ tập luyện như vậy bạn sẽ thấy bạn cải thiện lên rất nhiều.

18. Hồ Anh Khoa

Hồ Anh Khoa

60%
    Chia sẽ của bạn làm tôi nhớ đến cuốn sách mà hôm qua tôi đọc có một câu chuyện như sau: (Tệp)
    - Thay vì đặt câu hỏi "tại sao? ""Khi nào? ""Ai sẽ làm?) nó chỉ khiến bạn thêm bế tắc vì vậy hãy đặt câu hỏi "Tôi""Điều gì? ""Bằng cách nào" tất cả vấn đề sẽ được giải quyết

Các file đính kèm:

19. Mạnh Đức

Mạnh Đức

15%
    NYC gần nhất của t cũng tỏ ra dị ứng như trường hợp của bạn. Nhưng đấy là lúc tôi chưa biết nhiều về tâm lý. Giờ có lẽ mọi chuyện đã khác.Bạn và tôi chắc cũng đều rõ lý do và tôi chúc bạn thành công

20. Hồ Anh Khoa

Hồ Anh Khoa

60%
    Đánh cược lần cuối và rồi tôi đã khóc

T cũng xin lỗi m. T khẳng định lại là t ko có tình cảm với m. M rất tốt, tc của m t cảm nhận được nhưng t ko làm gì được hơn ngoài im lặng. T biết thời gian qua t đã làm m càng ngày càng lún sâu vào tình cảm. T là người ko hay nt với người khác hay tâm sự chuyện lặt vặt với ai nhưng t lại ngày càng nghiện nhắn tin, lúc nào cũng kiếm m nói chyện, lúc nào cũng nhờ vả m. Chính vì vậy t càng ngày càng trở nên yếu đuối hơn. M ko chịu được nữa thì có thể rời, t cũng ko cần có người kế bên, t vốn dĩ là người cô lập với mọi thứ. Và m ko biết là người ko thích quan tâm ai và cũng ko muốn ai quan tâm mình. T ko muốn nợ, mà t nợ m quá nhiều, t sẽ tìm cơ hội trả. Cám ơn m đã quan tâm t thời gian dài, cũng xin lỗi m vì ko đáp trả lại tc như m mong muốn. T cũng hết cách rồi, t muốn là 1 người lúc nào cũng chỉ luyện phim vs truyện, ko nt vs ai, chú tâm vào việc học hơn xíu nữa, tự mình tự lực gánh sinh, ko phiền ai, ko nợ ai, ko tâm sự với ai. M là người tốt, con gái tốt hơn t rất nhiều. M kiếm người hợp với m đi.

Chỉnh sửa cuối: 22/6/17