Đang tải...

Tư Vấn Các AM cho em xin lời khuyên về yêu xa được không ạ?

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi dannyplayz, 9/10/19.

1. dannyplayz

dannyplayz

Chuyện là em và ny em quen nhau một cách tình cờ, nói chung là trùng hợp trên mạng. Bọn em trao đổi fb và em chủ động xin số đt. Em ở miền nam còn ny em ở miền bắc, bọn em nói chuyện thấy hợp quá nên quyết định quen luôn. Nhưng quen được mấy ngày thì em bắt đầu thấy em nhắn tin và gọi điện quá nhiều và làm phiền ny em. Em nhắn tin thì ny em bảo sến quá không thích và em cũng có đọc vài bài báo về yêu xa rồi. Các AM cho em xin ý kiến nhắn tin ntn và nên làm gì để giữ mối qh vậy ạ? Có nên ngày nào cũng liên lạc không?

Đang tải...
  2. louis

louis

Theo như các pro trong group thì hầu như là không ai ủng hộ việc yêu xa. Mình cũng từng yêu xa để rồi cuối cùng lại chia tay, Trong khi mình đã bỏ lỡ nhiều cơ hội với em khác ở gần và có thể quan tâm mình hơn.

3. HuyNguyen

HuyNguyen

Nhắn là : anh là con bác Vượng

meodenvt thích bài này.
  4. trieuuann

trieuuann

Theo tâm lý, yêu xa thì con gái dễ gieo tình cảm
    còn đàn ông con trai thì không và chỉ khi được gần mới cảm nhận được mình có yêu được người con gái này không?
    Hôn nhân là gì? hôn là 2 ng hôn nhau, nhân là người, hôn nhân là 2 ng hôn nhau... vậy nếu yêu xa thì có dc gọi là hôn nhân k? có hp k? bạn tự rút ra nhé
    Quy luật là như vậy rồi, tự bạn chọn.

meodenvt and dannyplayz like this.
  5. dannyplayz

dannyplayz

Em cảm ơn ạ

trieuuann thích bài này.
  6. Mèo Đen

Mèo Đen

Nếu có xiền bay hẳn vào Nam chơi, cho tình cảm nó lên, gặp nhau tha hồ mà ôm hôn thắm thiết. Khỏi nghĩ nhiều.

7. thommas

thommas

Mình nghĩ đó chỉ là tình bạn mà thôi, 2 người tâm sự với nhau, nhưng chưa gặp nhau và đối mặt với nhau bao giờ thì sao gọi là yêu được???
    Cho là có yêu đi, nhưng liệu có đi xa được không???
    Dứt được càng sớm thì càng tốt cho cả 2

anhtuanqb thích bài này.
  8. Trí Đỗ

Trí Đỗ

Trong chuyện tình cảm, hợp chỉ là điều kiện cần thiết phải có chứ không phải là tất cả.
    Hợp nhau, chúng ta có thể làm tri kỷ. Nhưng hiểu nhau, không chỉ hiểu cho những điểm giống nhau mà còn là cho những điều khác biệt, thì chúng ta có thể xem nhau là bạn tình, bạn đời.
    Khi đã hiểu nhau, thời gian và khoảng cách chỉ là sự thử thách. Còn khi chưa hiểu nhau, thì thời gian và khoảng cách, đó là dấu chấm hết.

Chỉnh sửa cuối: 10/10/19
  9. Clintwood

Clintwood

hai bạn bao nhiêu tuổi rồi, chắc là khá trẻ.