Đang tải...

Tư Vấn Các bác nghĩ sao về vấn đề phụ nữ quá giỏi

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Fan of A.E, 8/9/18.

1. Fan of A.E

Fan of A.E

Vừa rồi mới liên lạc được với 1 bạn nữ cùng quê trên facebook, do trước biết mặt nhưng không có xin FB, có nói chuyện ở ngoài trước đó rồi. bạn này cũng khá nhiệt tình, thân thiện thôi chứ cũng không phải là đèn xanh đèn đỏ gì cả.
    vấn đề là mình băn khoăn, ở trước bạn này mình thấy rất mất tự tin.
    sơ lược như sau, bạn này cao xấp xỉ mình, mình thì hơi thấp, có m65 thôi. mặt mũi cũng ưa nhìn, học thức thì toàn học trường điểm, trường chuyên, ngoại thương ra trường lương làm cũng không nhiều, trên 10 dưới 20. ở chung cư cách quận 1 tp HCM 10' đi xe máy.
    mình thì mặt mũi bth, ko ú nu mà cũng ko gầy còm, dĩ nhiên không có 6 múi đâu, mình thi đh rớt, học cao đẳng sư phạm, dạy ở quê luôn, cách nhà 14km. lương tháng xài thoải mái, dưới 5 trên 3 =]]z
    nhà mình cứ bảo qua mà tán bạn đó, mà nghĩ sao ngta như vậy, mình như vậy, chưa nói là ở xa nhau. mình coi như chỉ nói đùa. cũng chỉ nghĩ là nói chuyện bạn bè bth cho vui thôi, nhưng cũng suy nghĩ. không biết là nếu lỡ rơi vào trường hợp có tình cảm rồi, các bác sẽ quyết định như thế nào? lấy vợ mà giỏi hơn chồng quá thấy cũng ớn ớn phải không

Đang tải...
  2. YMan

YMan

Nói chung cuộc sống hôn nhân phức tạp lắm, nếu như cô ấy là 1 người biết điều "Chồng nóng thì vợ bớt lời, cơm sôi bớt nửa cả đời không khê" kiểu kiểu như vậy, và tất nhiên bạn phải là 1 người chồng mực thước, cư xử bản lĩnh thì dù không giỏi cũng không sao. Vợ chồng cuối cùng sống với nhau được hay không vẫn là 1 chữ HỢP mà thôi. Ý kiến cá nhân mình là vậy.

3. HuyNguyen

HuyNguyen

Ông lo bò trắng răng à, ông có tình cảm là việc của ông , chắc gì em kia đã chấm ông mà cưới mới chả xin.

4. ProCuaGai

ProCuaGai

quan trọng em ấy có thích bác không đã rồi tính tiếp .... mình thấy phụ nữ giỏi toàn tiêu chuẩn cao {angry}

5. HuyNguyen

HuyNguyen

Nói chung ông mà muốn tán thì tôi ủng hộ. Tôi rất thích mấy Tg nhiều vệ tinh kiểu này. TG càng có đầu óc cuộc chơi càng thú vị. Cho nên là nếu ông muốn có trải nghiệm thì cứ tới đi nhé :v

6. Fan of A.E

Fan of A.E

tôi thì vẫn giữ tình cảm bình thường thôi, đâu dám nói là tán =]]z
    mà tôi có nói gì chuyện cô bạn đó có nhiều vệ tinh đâu nhỉ @@

7. Fan of A.E

Fan of A.E

bạn đó có thích mình hay không thì cho phép mình tự nhận xét, coi như ý kiến chủ quan.
    nhưng ở đây mình chỉ ví dụ thôi, nếu ko phải người này, mà 1 ngày nào đó, mình thực sự có tình cảm với 1 cô gái khác và phát hiện ra ngta quá tài giỏi, thì sẽ nên như thế nào.
    quan điểm của mình là cứ đặt ra tình huống, càng trớ trêu càng tồi tệ càng tốt, chuẩn bị tâm lý cho những vấn đề nan giải nếu gặp phải, cuộc sống không nói trước được chữ ngờ.
    ở nơi mình sống, mình khá lựa chọn. nếu thấy ko hợp, ví dụ mấy bạn nữ so hot, nhìn thì thích chứ biết ko tới thì mình ko tán ngay từ đầu. còn mình đã chọn Tg thì chưa tán hụt 1 ai. cảm ơn bạn đã cmt, raatss vui được chia sẻ cùng mọi người.

ProCuaGai thích bài này.
  8. ProCuaGai

ProCuaGai

mình hiểu vấn đề bác chia sẻ :) có thể bác sẽ cua được bạn ấy , nhưng về lâu dài sẽ thấy bản thân bị thua kém , vì thế : bác nên trau dồi nhiều kiến thức + kinh nghiệm .....con gái thì rất khâm phục con trai có ý chí , nhiều kiến thức ,.......
    bản thân mình cũng sống trong Sài Gòn - tiếp xúc đa số người giàu có + tài giỏi .... nhà mình thì không khá giả gì nhưng mình không ngừng hoàn thiện bản thân : hết tập Gym , đến học ngoại ngữ , học nấu ăn ,.... nếu sau này gặp 1 người giỏi hoặc giàu hơn mình thì mình còn có cái khác để kéo lại sự thua kém đó {baffle}

9. lehoangphuc747

lehoangphuc747

Ông thớt cảm thấy giá trị bản thân thấp so với tg. Cơ mà đọc tới cuối tôi thấy ông tính xa thật, {angry}...
    Để ông không phải lo lắng về việc đó thì ông phải tăng giá trị, nhận thức đúng đắn về những gì ông có. Để cân bằng giá trị giữa ông và ẻm.
    Cái này ông ở trên đã nói hết rồi.
    Thế nhá.
    Chúc ông sớm tán được ẻm{adore}