Đang tải...

Tư Vấn các bác tư vấn giúp em phương hướng với ạ

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi amplbn, 16/4/20.

1. amplbn

amplbn

câu chuyện củ em thế này ạ.
    e vs gái trong giai đoạn tán tỉnh,cũng dây dưa khá lâu rồi, 2 đứa bằng tuổi nhau
    trong vòng 1 tháng vừa rồi,e ko làm chủ cảm xúc nên đã hỏi linh tinh về mức độ tình cảm,gái ko muốn nói nhưng e cố hỏi làm gái giận và muốn dừng lại
    lần 1 gái thông cảm cho e vì hôm đó do áp lực cv nên e có thái độ ko phải vs gái
    mới đây nghỉ dịch,e cảm thấy gái ko còn nhiệt tình như trước,e nghĩ do e quan tâm quá mức nên tần suất của e giảm xuống để gái thoải mái hơn,e giãn thời gian rep ib và gần đây e im lặng 2 hôm
    sau e mới hỏi dứt khoát...sau nhận được câu trả lời do e quan tâm quá mức thành ra gái thấy bị kiểm soát,nên mệt mỏi và gái bảo gái ko muốn quen 1 ng tính trẻ con như e và 2 đứa làm bạn vs nhau
    mấy hôm sau ko nói chuyện. e xóa biệt danh mes thì thấy gái vào đổi loạn lên như muốn lấy cớ nc vs e,nhưng e bơ
    trường hợp này có cứu được ko ạ,các bác tư vấn giúp e ạ!

Đang tải...
  2. Jimmie

Jimmie

Tôi phân tích sơ bạn tham khảo thôi nhé:
    1. "dây dưa khá lâu" - tán tỉnh thì chỉ cần 2 hoặc 3 tuần là quá đủ, qua được 3 buổi và hòa hợp tốt thì chốt là được rồi. Lâu hơn mà không đổ thường là do họ thấy bạn "không cùng đẳng cấp".
    2. "cố hỏi linh tinh" - tâm lý con trai là cái gì cũng muốn phải rõ ràng. Nhưng con gái thì không, họ thích sự lấp lửng. Bạn phải dựa vào các hành động của họ để biết. Đừng gặng hỏi ngố tàu kiểu "em có yêu anh không". Nếu yêu thì họ sẽ giành thời gian cho bạn, thân mật hơn với bạn. Vậy thôi.
    3. "nói bạn trẻ con và nên làm bạn với nhau" - Tôi không thấy ẩn ý gì ở đây cả.
    4. "muốn lấy cớ nc với em" - trò tâm lý cũ rích. Đọc ở trên, con gái thích sự lấp lửng, thích thả thính.
    5. im lặng 2 hôm không là cái gì hết, nghe là biết trước đó bạn nt nhiều quá (chất lượng các tin nhắn của bạn ra sao?). Gái đã kết bạn thì 2 tuần sau nhắn vu vơ họ cũng bật đèn xanh cho tán tiếp, không lo. Còn khi yêu nhau rồi nhắn lúc nào cũng được.

Giải pháp: Không tập trung vào một cô nữa. Tập trung thứ khác: Làm việc khác, đọc bài diễn đàn thêm, nhắn tin với 1 cô nữa. Quyển Alpha Art mỏng dính thế chứ bạn đọc 1 lần chưa ngấm đâu.

3. amplbn

amplbn

1.cũng đi chơi với nhau nhiều rồi ạ,gái cũng bật đèn xanh cho e,nhưng e ko chốt vì e thấy chưa đủ thành ra càng lâu họ càng mất cảm xúc
    2.từ tết e thấy mqh có dấu hiệu đi xuống,e cố níu thì cô ấy đẩy.họ lúc nóng lúc lạnh
    5.vâng a,nhắn quá nhiều ạ...,dần e hết chuyện để nói,bây giờ hàng ngày cũng chỉ vài tin hỏi han quan tâm,tối đến thì lại chơi game vơi nhau.
    sau khi 2 đứa quyết định làm bạn thì e đã ko liên lạc,sau 3 hôm thì thấy cô ấy đăng tin kêu chán,nhưng e k nt hay gì cả.Vậy giờ tầm 2 tuần thì e nhắn lại,và a có thể gợi ý cho e cách mở đầu câu chuyện đc ko ạ
    e cảm ơn ạ!

4. Mèo Đen

Mèo Đen

Cứ tán hàng trăm cô như mình nè, chẳng có thời gian đâu mà bận tâm gái nghĩ gì, bạn cứ thử đi sẽ thấy sự thay đổi bản thân nhiều lắm, mạnh dạn lên vì chúng ta là đàn ông.

5. Hi.Quyên

Hi.Quyên

ông @Mèo Đen đã mạnh dạn lấy vợ chưa vậy {big_smile}

6. Mèo Đen

Mèo Đen

Ah mình chưa, đang chơi bời, khi gặp em nào ưng thì mới xác định : ))). And you?

Hi.Quyên thích bài này.
  7. Hi.Quyên

Hi.Quyên

giống you :))