Đang tải...

Chia Sẻ Các bạn hiểu gì về mô hình diễn biến cảm xúc nào?

Thảo luận trong 'Mô hình diễn biến cảm xúc - Lý thuyết và thực hành' bắt đầu bởi Hi.Quyên, 10/4/17.

1. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Lên diễn đàn vài hôm nay mọc lên rầm rộ phong trào xin ăn sẵn kiểu như:
    - giúp em tán đổ em này?
    - em này tán làm sao?
    - hoặc hơn nữa là tán gái hơn tuổi
    Mình nghĩ các bạn ấy đã đọc sách và đọc ko hiểu nhiều thứ trong sách rồi. Nên tiện đây mình cũng muốn các bạn đã đọc sách vào chia sẻ, trao đổi về mô hình diễn biến cảm xúc. Bởi vì nó rất quan trọng trong quá trình giao tiếp với tg:

truy_manh thích bài này.
    Đang tải...
  2. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    (Xin trích nguyên một số vị trí câu đáng chú ý)
    Bạn nhìn thấy một cô gái quyến rũ trong lớp học, hoặc bạn được bạn bè giới thiệu với cô ấy tại một buổi tiệc sinh nhật. Bạn sẽ làm gì?
    Cũng như phần đông con trai, bạn không có kế hoạch nào khác ngoài việc “bắt chuyện với cô ấy” hoặc “hỏi vài câu thông thường và xem tình hình thế nào”. Và khi bạn chuẩn bị mở miệng, bạn nhận ra có hàng chục lựa chọn. Bạn có thể gật đầu chào cô ấy, hỏi tên cô ấy, hỏi một câu hỏi, kể một câu chuyện hoặc buông lời đong đưa tán tỉnh.

Có hàng nghìn cách để bạn bắt chuyện với cô ấy, và có thể là hàng triệu nếu bạn tính cả ngôn ngữ cơ thể và giọng nói.

Chúng tôi đã tìm ra một mô hình thực tế ứng dụng trong giao tiếp với phụ nữ. Mô hình được chia ra làm sáu bước, mỗi bước là một tâm trạng khác nhau của phụ nữ mà bạn phải giải mã.
    Tiếp Cận → Chuyển Tiếp → Hấp Dẫn → Thử Thách → Hòa Hợp → Quyến rũ
    .......

Chỉnh sửa cuối: 14/4/17
    Alpha thích bài này.
  3. Z3roXIII

Z3roXIII

100%
    Cool, thank you. Mấy nay mình cũng đọc lại sách mấy lần và vẫn còn đang thắc mắc về việc sử dụng mô hình diễn tiến cảm xúc thế nào.

Do đối tượng mình là đã quen rồi nên mình chỉ tập trung vào luyện trước Hấp dẫn và Thử Thách, Hòa hợp thì mình là trai tốt nên dùng miết. Hấp dẫn và thử thách thì mình nghĩ nên đi song song với nhau. Hấp dẫn là cần phải làm 2 điều: kể chuyện gắn giá trị (mình đang viết sẵn những câu chuyện và học thuộc), trêu (đa phần mình đều dùng cách nói quá và chụp mũ). Thử thách thì mình nghĩ chỉ là bảo mình thích và hỏi tg xem có thích đều như vậy ko (cái này mình lại ít dùng vì chưa quen).

Cảm ơn bạn đã tập trung vào phần này.

Hi.Quyên thích bài này.
  4. ZERO

ZERO

65%
    Hoan nghênh bác làm rõ hơn về vấn đề này. Cái này rất tốt cho những người có kinh nghiêm. Nhưng với những con gà như e thì khá mù mờ và khó nắm bắt.

Hi.Quyên thích bài này.
  5. thejun

thejun

65%
    Mình nghĩ bước đầu tiên tiếp cận là quan trọng nhất , khi đó con gái sẽ định mình có phải là đối tượng để yêu không, chứ không phải là osin hay 1 cái đuôi. Tiếp cận từ dưới lên hay tệ hơn là xin số điện thoại rất khó gái sẽ dễ kiêu, lập khiên chắn tệ hơn là không quan tâm

truy_manh and Hi.Quyên like this.
  6. Vietanh

Vietanh

60%
    Mô hình diễn biến cảm xúc khó khăn ở giai đoạn tiếp cận,hấp dẫn và chuyển tiếp. Đặc biệt khá nhiều ae còn chưa hiểu rõ tầm quan trọng của những giai đoạn gốc rễ này. Mong các bác chia sẻ để ae trau dồi kinh nghiệm.

7. Knight

Knight

90%
    Mô hình diễn biến cảm xúc là quy trình của việc chinh phục phụ nữ do anh Nexx và Joker sau bao lần thử nghiệm khó khăn đã tìm ra. Giúp các bạn dễ dàng định hình được hướng đi, biết mình sai sót ở điểm nào để sửa chữa.
    Tôi thấy hai giai đoạn khó khăn nhất của mô hình này là hấp dẫn và hòa hợp.
    Muốn hấp dẫn được phải thể hiện bạn có chất; còn hòa hợp giúp người con gái tin tưởng chúng ta hơn, để lại những ấn tượng sâu sắc trong tâm trí cô ấy, khiến cô ấy cảm thấy an tâm để đi tới cùng với bạn, để cô ấy biết rằng bạn chính là người cô ấy tìm kiếm bấy lâu.( chứ không phải bâng quơ vài ba câu chuyện thì coi là đã hòa hợp)
    Ngoài ra thử thách là cần thiết để cho thấy bạn có lựa chọn trong tình yêu, để cô ấy biết trân trọng bạn hơn và xứng đáng với bạn.
    Bản chất của mô hình là thế, nhớ là không áp dụng máy móc.

8. Z3roXIII

Z3roXIII

100%
    Anh em nào có kinh nghiệm giúp mình khai sáng cái. Vẫn rất lờ mờ và chưa hiểu lắm.

Bên đây https://alphaart.vn/threads/can-giup-do.322/ có ông ZERO khá giống tình cảnh của mình hiện giờ, giờ chả biết tiến hay lui hay làm gì nữa. Nhưng bài viết bị khóa mất.

9. thejun

thejun

65%
    Trong sách đã viết rõ ràng về tầm quan trọng của mỗi bước trong mô hình diễn biến cảm xúc cũng như những vấn đề gặp phải khi thiếu từng bước, vấn đề là nhiều bạn bỏ qua không chỉ 1 bước mà đã tỏ tình,giãi bày tình cảm trong lúc người con gái chưa có ân tượng chưa chắc chắn về cảm xúc của mình,việc từ chối hay friendzone là chuyện đương nhiên

10. Alpha

Alpha

60%
    còn theo mình thấy cả 6 bước điều quan trọng cả. Trên con đường để chinh phục tg