Đang tải...

Tư Vấn Cách cư xử trong tình yêu

Thảo luận trong 'Relationship – Xây dựng và gìn giữ các mối quan hệ' bắt đầu bởi Wiot, 17/6/19.

1. Wiot

Wiot

Em có đọc nhiều bài viết nhưng chủ yếu là vấn đề làm sao để tán tỉnh gái nhưng ko thấy nói nhiều về việc làm sao để duy trì mối quan hệ yêu đương. Mong mọi người chia sẻ cho em một vài câu chuyện, bài học hay những quy tắc trong khi đang yêu. Em chân thành cảm ơn.

Đang tải...
  2. HuyNguyen

HuyNguyen

Quy tắc của tôi rất đơn giản : đừng bao giờ cố can thiệp vào đời sống của người yêu. Để cả 2 có đủ thời gian và không gian cho mình.

Wiot thích bài này.
  3. Mèo Đen

Mèo Đen

Chia sẻ, chân thật, tin tưởng nhau. Tránh hoài nghi, nếu hoài nghi hãy nói rõ cho đối phương hiểu cảm xúc của nhau. Nếu đối phương ko hợp tác thì cũng khá là rắc rối. Còn những mối quan hệ của ny, mà quen trước lâu năm trước khi quen cả mình. Tránh ghen tuông quá đà.
    Ví dụ: hôm qua mình đi chơi bạn gái (mới tán thôi cũng gần như đổ 90% rồi). Mình thấy tin nhắn của một anh, mình biết anh này tán bạn gái, mình hỏi tán lâu chưa, thì gái bảo tán hai năm. Anh này còn mua đồ tặng, định trả tiền phòng trọ cho gái nhưng gái ko nhận. Xong mình bảo "ở đời ko ai cho không cái gì".
    Đại loại thế, mình rất bình thường. Chẳng ghen gì.
    Đặc biệt phải biết kiềm chế cảm xúc. Đừng hành động theo cảm xúc tiêu cực.

Wiot thích bài này.
  4. Wiot

Wiot

Cảm ơn chia sẻ của anh.

5. Wiot

Wiot

Cảm ơn câu chuyện và chia sẻ của anh. Em sẽ lấy nó làm kinh nghiệm cho mình.