Đang tải...

Tư Vấn Cách thay đổi mindset

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi fromnowhere, 29/6/17.

1. fromnowhere

fromnowhere

Xin chào các alpha, mình là thành viên mới của diễn đàn. Có lẽ mới tham gia chưa đóng góp gì đã cần giúp đỡ thì hơi kì, mà thôi kệ. Câu hỏi của mình là: làm sao để thay đổi mindset của bản thân thành bất kì mindset nào khác? Theo mình là cứ lừa dối bản thân. Vậy, theo các alpha thì đây co phải là cách không hay chỉ là một hình thức tự huyễn để né tránh cái mindset thất bại của bản thân. Cảm ơn các alpha nhiều

Hi.Quyên thích bài này.
    Đang tải...
  2. Hi.Quyên

Hi.Quyên

Mindset là thứ nền tảng của giao tiếp{beat_shot}
    Tùy vào mục đích của bạn mà cần rèn luyện nên mindset gì (ví dụ: tự tin đứng trước đám đông)
    Ban đầu bạn nên nghiên cứu từ đây:
    https://alphaart.vn/threads/3-dieu-can-biet-khi-nghien-cuu-alpha-art.4/
    (- mình xin cảnh báo bạn{byebye} là bạn chưa đủ 18 tuổi- nếu tiếp tục nghiên cứu sẽ gặp khó khăn nhất định)

3. rimlouis

rimlouis

Không phải biết về Alpha art càng sớm càng tốt hả sư phụ? {big_smile}

4. Hi.Quyên

Hi.Quyên

Bạn nên tập trung vào việc học, cũng để cho các em nó còn tập trung học chứ

rimlouis thích bài này.
  5. Emxtanh

Emxtanh

Bạn nhỏ chưa đủ 18 tuổi thì nên tập trung vào việc học, suy nghĩ về ước mơ, hoài bão của mình trước.
    Bạn yên tâm, mình biết rất nhiều phương pháp khoa học giúp bạn thay đổi mindset của mình thành bất kỳ mindset nào bạn muốn, miễn là bạn chịu bỏ thời gian và công sức rèn luyện nó.
    Có 1 phương pháp không tốn thời gian và công sức nhưng tốn tiền: Đó là bạn bay sang Mỹ, thuê bác sỹ THÔI MIÊN vào thẳng TIỀM THỨC của mình. (Đây là cách các tổng thống, quan chức Mỹ hay làm)
    Một cách đơn giản là bạn TỰ ÁM THỊ hằng ngày.

Hi.Quyên and sầm đạt like this.
  6. sầm đạt

sầm đạt

Cho e hỏi " phương pháp khoa học " là gì nhỉ

7. Emxtanh

Emxtanh

Mình sẽ sắp xếp thời gian để viết 1 bài về mindset, và những phương pháp khóa học để thay đổi mindset. Nhưng để viết nó thì tốn rất nhiều thời gian vì nó dàn trải trong nhiều lĩnh vực, nên mình sẽ viết dần và post cho các bạn đọc. Mình có thể gợi ý 1 số từ khóa để bạn tìm hiểu trước như... Phương pháp:
    1. TỰ ÁM THỊ
    2. LIỆU PHÁP Ý NGHĨA (trong tâm lý học)
    3. THÔI MIÊN
    4. MÔ PHỎNG
    5. NAC - NLP
    ...

8. Hi.Quyên

Hi.Quyên

Mình vẫn dùng 2 phương pháp này hàng ngày{baffle}

9. vu.minhquan

vu.minhquan

Tập gym, đọc sách, nghiên cứu sâu một vấn đề gì đó, sửa sang lại tóc tai, quần áo. Phải yêu bản thân mình trước thì mới hấp dẫn đc người khác. Nói chung là đừng quá tập trung vào bọn con gái. Càng bơ càng phũ chúng nó càng thích

10. Emxtanh

Emxtanh

"Tự ám thị" thì có lẽ nhiều người biết, còn "Liệu pháp ý nghĩa" mà bạn cũng biết, support ghê gớm đấy.{band}

Chỉnh sửa cuối: 13/8/17
  11. Hi.Quyên

Hi.Quyên

Có lẽ bạn còn ghê gớm hơn mình chăng{amazed}

12. Z3roXIII

Z3roXIII

Có phải "liệu pháp ý nghĩa" của Viktor Fankl hả bạn.

13. Emxtanh

Emxtanh

Đúng rồi bạn nhé.

14. Z3roXIII

Z3roXIII

Mình có đọc qua và vẫn chưa hiểu lắm về cách sử dụng như thế nào. Bạn có thể giải thích thêm đc chứ

15. Emxtanh

Emxtanh

Bản chất của liệu pháp ý nghĩa đó là : " MỌI SỰ VẬT HIỆN TƯỢNG ĐỀU KHÔNG MANG TRONG NÓ BẤT CỨ Ý NGHĨA GÌ. MÀ Ý NGHĨA LÀ DO MỖI NGƯỜI TỰ GÁN CHO NÓ! "
    Mình lấy ví dụ thế này. 1 cô gái không chấp nhận tình cảm của bạn, thì đa phần mọi người đều đau đớn và khổ sở. Nhưng nếu bạn gán cho nó ý nghĩa là sẽ có cánh cửa khác mở ra, bạn có cơ hội để gặp những cô gái tốt hơn thì cuộc sống của bạn sẽ sang hướng khác. Bạn hiểu hơn rồi chứ.
    Nếu muốn áp dụng triệt để pp này thì bạn cần giỏi cả NLP-NAC nữa.

16. Z3roXIII

Z3roXIII

Cảm ơn bạn, mình hiểu rồi. Giống như kiểu mình "chuyển hóa ý nghĩa" của một sự việc vậy. Quả thật mình có học cái này từ rất lâu, nhưng vẫn cứ chần chừ mà ko sử dụng thường xuyên, một phần do mình cảm giác nó như tự đánh lừa bản thân vậy, ko nhìn vào sự thật mà lại đi uống thuốc giảm đau thì sẽ ko chữa đc. Và mình cũng thấy nỗi đau nó khắc rất sâu vào tâm trí, để lần sau ko phạm thêm 1 lần nữa, vì thế mình cứ để nguyên nỗi đau, dằn vặt, đau đớn qua ngày này sang ngày khác cho đến khi nó lành hoặc lâu hơn. Bạn nghĩ sao về chuyện này?

P/S: trong quyển "Đi tìm lẽ sống" mình thấy tác giả còn dùng 1 phương pháp là "sống ở tương lai", ông luôn nghĩ đến việc mình sẽ làm gì khi ra tù, cảm giác mình lúc đó ra sao... Khá giống với "Luật hấp dẫn", mình ko biết nó có thuộc "Liệu pháp tâm lý ko"

17. Emxtanh

Emxtanh

Cái này mình đã nói rất rõ ở trên, bạn muốn hiểu và áp dụng được phương pháp này thì bạn phải giỏi về NLP - NAC trước đã. Nếu bạn không giỏi về NLP - NAC thì bạn dùng liệu pháp ý nghĩa đúng là như kiểu lừa dối bản thân thật. Nhưng nếu bạn hiểu về NLP hay triết học hiện sinh thì bạn sẽ rõ ràng chuyện này. Bạn cứ để nỗi đau dằn vặt thì chỉ có bạn đau còn người ta có đau đâu? chỉ có bạn khổ chứ có ai khổ đâu.
    Cái sống ở tương lai mà tác giả muốn nói đến không phải luật hấp dẫn bạn nhé. Nó là 1 phần trong tâm lý học.
    Bạn chưa hiểu bản chất của luật hấp dẫn rồi. Nếu có thời gian bạn nên tìm hiểu về cơ học lượng tử để hiểu hơn về cái mà người ta vẫn gọi là "luật hấp dẫn".
    Tâm sự: Mình rất muốn viết 1 bài về pp khoa học thay đổi mindset cho các bạn, nhưng vết đòi hỏi nhiều thời gian, mà viết xong chẳng biết có ai đọc không. Nên mình gợi ý các từ khóa quan trọng để bạn nào cần thì có thể tự tìm học.

Chỉnh sửa cuối: 25/10/17
    iCuộcSống and muontangai like this.
  18. Nguyen Dat

Nguyen Dat

Đọc xong thành nhà bác học{big_smile}. Nhìu quá sẽ bị khùng. Nên bít bản thân như thế nào tự phát triển bản thân là tốt nhất.