Đang tải...

Tư Vấn Cách trả tiền hay chia tiền khi đi chơi với bạn gái

Thảo luận trong 'Kỹ Năng Hẹn Hò - cách hẹn hò, địa điểm hẹn hò' bắt đầu bởi Alone, 17/9/18.

1. Alone

Alone

60%
    Mọi người cho e hỏi:khi đi chơi, ăn uống... với bạn gái thì tra tiền hay chia tiền ntn cho hợp lý ạ.E lần đầu quen,chưa có kinh nghiệm,mong mọi nguời tận tình chỉ dạy ạ!

Quan tâm nhiều
    DATING bởi Phantom, 4/12/18 lúc 11:08
    Đang tải...
  2. Zayn Moelik

Zayn Moelik

60%
    Cái này ko có quy tắc gì cả, do mỗi người thôi. Ví dụ như mình nếu cuộc hẹn thú vị với cả 2 bên thì mình sẵn sàng trả tiền. Nhưng nếu bạn kinh phí có hạn và so đo tính toán thì nên chọn địa điểm vỉa hè hoặc nơi mà bạn biết là sẽ rẻ thôi. Cuộc hẹn đầu mình luôn trả tiền, sau cuộc hẹn đầu cô gái đủ hấp dẫn mình và mình đủ hấp dẫn ng ta thì họ sẽ khác biết chia hóa đơn hoặc ko phải để bạn trả hết.

Alone thích bài này.
  3. pbt

pbt Thành viên BQT

100%
    thường thì đàn ông trong buổi gặp đầu tiên sẽ trả, lần sau thì tùy tình huống nhưng nên chủ động trả, nếu nàng đòi chia thì vui vẻ share ra còn ko thì cứ trả bt. Đừng đặt thẳng vấn đề tiền bạc với nàng

Alone and quocthanhdhy like this.
  4. thanglee

thanglee

65%
    Theo mình thì khi ta chủ động rủ gái đi chơi thì ta sẽ trả $, nếu ko có khả năng trả thì mình sẽ ko rủ gái đi chơi. Khi nào gái chủ động rủ thì có thể ta sẽ ko phải trả $ hoặc thích thì ta vẫn trả $.
    Vấn đề khi ta chủ động thì ta nên trả, còn ta ko chủ động thì sao cũng đc ^^

Alone thích bài này.
  5. quocthanhdhy

quocthanhdhy

15%
    K nên đặt thẳng vấn đề tiền bạc vs gái. Mình nên chủ động. Và nếu gái chủ động share thì rất tốt vì chứng tỏ gái tinh tế, mình rất thích điểm này. Mình còn kêu lần này để mình trả, lần sau gái trả, thế là lại chèo kéo thêm 1 lần date

Alone thích bài này.
  6. Uhm

Uhm

65%
    - Anh đã trả hết rồi! Mình về thôi em!
    - Em đã nói là để em trả mà!
    - Vậy thì để lúc khác em thanh toán đi.
    Ở đoạn hội thoại trên điểm quan trọng nhất là "lúc khác", tức là hai người còn gặp nhau, có thể cô ấy sẽ nghĩ phải có trách nhiệm trả tiền cũng có thể không điều này chỉ xem biểu hiện là biết cô ấy là người thế nào. Thật ra chuyện ai thanh toán còn tùy, tùy theo bạn muốn đầu tư vào mối quan hệ đến mức nào.

pbt, quocthanhdhy and Alone like this.
  7. Alone

Alone

60%
    E c.ơn mọi người đã tận tình tư vấn ạ!

8. mr.hoang

mr.hoang

60%
    Thật ra tôi và bạn gái đi chơi cũng không vào những nơi quá tốn kém nên tôi không để ý vấn đề tiền bạc, nhưng đó cũng là một cách để thử thách và xem mức độ đầu tư của gái đến đâu. Cách của tôi là đến một quán cafe mang đi và nói em vào mua đi anh đợi, hoặc là bảo hôm qua em mới trúng thưởng phải không (cái này có thật) dùng tiền đó mua nước uống xem ngon hơn bình thường không. Tôi không chắc có hiệu quả hay không nhưng những lần sau khi dừng xem mua nước gái thường nhào tới và nói cho anh ít tiền nuôi em nè. Như vậy đó.

9. Sormmm

Sormmm

60%
    Vừa rồi mình nt vs TG, sau 1 vài tn thì mình cũng làm cho TG mời mình đi xem phim vào lần tới này, mình đang phân vân quá, k biết nên để TG trả hay là mình sẽ trả nữa =)))
    Nếu để TG trả thì mình nghĩ sẽ nên mua hay làm 1 cái gì đó để kiểu tương đương như đền bù cho TG nhỉ, vì em ấy đang còn là sinh viên chứ chưa đi làm kia

10. thanglee

thanglee

65%
    Em nó là sv chưa có $ thì bạn nên chủ động trả $, nếu sợ tốn nhiều $ thì rủ đến nơi nào ít tiền. Mới quen đừng nghĩ ngợi nhiêù, mình chủ động rủ gái thì nên trả $.