Đang tải...

Cách xử lý khi bị từ chối cuộc hẹn

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Alphaart01012019, 6/1/19.

1. Alphaart01012019

Alphaart01012019

15%
    Hello a,e alphaart !!!
    Có một vấn đề mình chưa thấy trong sách đề cập đến , đó là " kỹ năng xử lý trong tình huống mình đưa ra lời đề nghị gặp mặt với TG, và bị nàng từ chối " . A,e cùng chia sẻ cách xử lý làm sao để mình không bị mất giá trị mà vẫn hài hòa và giữ được mạch cảm xúc và tình thế cho cả mình và TG .
    Cảm ơn mọi người .
    Chúc a,e cuối tuần vui vẻ !!!

Đang tải...
  2. Ca Vạc

Ca Vạc

15%
    Ông hẹn nó nó không gặp là chuyện bình thường. Là nó bận học , bận đi chơi với thằng khác , thích ở nhà ngủ ,hoặc là ông chưa làm nó tin tưởng , vân vân mây mây . Cứ nc bthuong thôi . Có gì mất giá trị hay ảnh hưởng đến câu chuyện của hai người đâu .
    " nói thật với ông hẹn 3 lần mà nó ko chịu gặp ấy thì dẹp đỡ đau đầu mất time

truy_manh thích bài này.
  3. Alphaart01012019

Alphaart01012019

15%
    cảm ơn b .
    ý mình muốn a,e phân tích đi sâu và việc chuyển chủ đề hay nói chuyện ra sao , ngay tại thời điểm tg từ chối cuộc hẹn ấy bác

4. Alo phải trở thành Alpha

Alo phải trở thành Alpha

60%
    Theo mìn thì nếu tại đó mình không thuyết phục cô gái đó nữa, nên chấp nhận việc cô ấy không đi với mình không nên cố gắng đòi cô ấy đi chơi, sau đó đặt một lịch hẹn nào trong 2 3 ngày kế tiếp nếu không được thì thôi, khỏi nhắn thường cô gái đó bảo là tuần này em bận thì lúc đó nhắn vậy để tuần sau ta sẽ tìm thời gian rảnh để set date, rồi nhanh chóng lý do hợp lý rời khỏi cuộc hội thoại đó, bởi ông không đạt được mục tiêu giao tiếp khô nên cò cưa tiếp

5. Alphaart01012019

Alphaart01012019

15%
    cảm ơn ý kiến của b

6. Trí Đỗ

Trí Đỗ

65%
    Nói bất cứ thứ gì bạn muốn nói và cô ấy muốn nghe, nếu không biết cô ấy muốn nghe gì và muốn nói gì thì hãy tìm hiểu. Trò chuyện là để hiểu và vui vẻ bên nhau, ngôn ngữ chỉ là thứ để truyền đạt, quá quan trọng việc sẽ nói gì dễ dẫn đến nói tào lao chả có gì ra hồn hoặc cứng họng bạn ạ. Khi trò chuyện vs phụ nữ, k quan trọng bạn đã nói gì, điều quan trọng là bạn đã khơi gợi đc những chuyện gì để phụ nữ nói và bạn lắng nghe đc bao nhiêu % những điều họ nói

7. Alphaart01012019

Alphaart01012019

15%
    qúa chuẩn bác ah , mình đang rèn luyện nó , cảm ơn bác nhé!!! nhờ bác đưa thêm phương pháp của bác cho cái chủ đề thred này :)

8. Z3roXIII

Z3roXIII

100%
    Bạn chụp cái tin nhắn mà bạn rủ date rồi đăng lên group cho a e chẩn bệnh. Theo thông thường là khi đang cao hứng, vui vẻ thì mới rủ date.

9. Alphaart01012019

Alphaart01012019

15%
    Hi b
    Hiện tại thì mình chưa date , mình chỉ muốn tham khảo ý kiến a,e về kỹ năng đó để nếu sau đen đủi gặp phải thì còn biết cách ứng xử cho khéo ( vì thấy trong sách chưa đề cập đến kỹ năng này )

10. vu.minhquan

vu.minhquan

65%
    Nó từ chối thì cứ " Ừ, thế nhé". Không cần nói nhiều. Lần sau rủ tiếp. 3 lần ko đi thì nghỉ tán đứa khác.

11. Nguyen Dat

Nguyen Dat

90%
    Đơn giản là bạn cứ thản nhiên đừng nghĩ nhiều. Gái từ chối thì hẹn tiếp. Hẹn quá mấy lần không dc thì bạn ko là đối tượng của gái. Tự hiểu rút kiếm em khác. Đừng bức xúc thành bứt nút là dc.