Đang tải...

Tư Vấn CÁCH XƯNG HÔ VỚI CÔ BẠN THÂN

Thảo luận trong 'Kỹ Năng Giao Tiếp Trong Xã Hội' bắt đầu bởi Chán nản fa, 20/4/17.

1. Chán nản fa

Chán nản fa

15%
    Mình rất băn khoăn và bối rối khi lại đặt một câu hỏi như thế này nhờ mọi người tư vấn thêm lần nữa . chuyện là như thế này mình có quen một cô bạn cùng chỗ làm . thường thì mình hay xưng hô với cô ấy " ông-bà" "cậu- tớ" chính vì cách xưng hô như thế này khiến mình không thể nói chuyện liên quan đến tình cảm được. Ngoài xoay quanh mấy cái chủ đề công việc ra tôi chả dám chuyển sang chủ đề tình cảm. Mặc dù cô ấy thừa biết tôi thích cô ta. Nên vậy mọi người cho hỏi có cách nào để chuyển sang xưng hô "anh-em" một cách tinh tế và hay nhất có thể không ạ. Chứ giờ mà xưng hô ông bà rồi đến hôm ngỏ lời yêu thương thì nghe nó ko dc hay cho lắm.

Hi vọng mọi người sẽ gỡ rối dc cho mình, cảm ơn mọi người!!!

Quan tâm nhiều
    Vì sao tôi có ngày hôm nay? bởi Fan of A.E, 17/8/18 lúc 10:32
    Thất bại bởi lehoangphuc747, 16/8/18 lúc 09:59
    Ngày hôm nay anh em thế nào bởi Z3roXIII, 17/8/18 lúc 17:11
    Câu hỏi này có ẩn ý gì bởi Gầy, 20/8/18 lúc 01:17
    Hi.Quyên thích bài này.
    Đang tải...
  2. ngoo

ngoo

90%
    Nhảm nhí v~ :))) Để tôi giúp bạn 1 số thứ trước. Đầu tiên là cái tên, bạn đặt tên kiểu "chán đời, fa, boy xấu xí..." thì bạn sẽ nhận được chính xác những gì theo cái tên bạn đặt. Đừng nghĩ tôi đùa, bạn phát ra sự tiêu cực thì bạn sẽ thu hút tiêu cực. Thực sự nhìn cái tên tôi cũng thấy chán chẳng muốn giúp gì cả. :))
    Về cô bạn thân, cái mấu chốt ở đây không phải là cách xưng hô mà là cô ấy biết tỏng bạn thích cô ấy. Thế còn cô ấy? Có dấu hiệu nào cho thấy cô ấy cũng thích bạn không? Vì bạn biết không, đổi xưng hô từ mày-tao, ông-tôi... sang anh-em nó chẳng khác nào lời tỏ tình cả, và cô ấy đồng ý đổi tức là đã chấp nhận bạn, còn cần tỏ tình làm cái quái gì nữa.{big_smile}

Chán nản fa and thejun like this.
  3. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Khế ngọt đánh cả cụm vậy bạn.
    Mình đã nói bài trước rồi. Bạn cần định hình lại các giá trị( Cá nhân, xã hội).
    Hiện nay pháp luật đã rõ ràng chỉ cho phép một mối quan hệ 1 vợ 1 chồng. Và vì thế trong tán tỉnh yêu đương bạn cần xác định rõ ràng ai là bạn, ai là người bạn đang yêu, ai là người bạn đang thích.
    Là đàn ông bạn phải biết mình thích ai chứ. "con tim rung động bồi hồi" vì ai chứ.

Chán nản fa thích bài này.
  4. thejun

thejun

65%
    Tình yêu cực kì khó phát sinh từ tình bạn bạn a, nên ngay từ phút tiếp cận đầu tiên cậu sẽ phải tiến tới với vị thế của 1 người tán tỉnh tìm hiểu . Cô gái sẽ có thể định hình từ đầu cậu có phải là đối tượng tiềm năng cho việc kết đôi không chứ không phải là bạn bè. Tiếp cận trung lập không co nghĩa là mình nhẩy vào friendzone, đừng nhầm lẫn, bây giờ thì cực kì khó khi vượt qua bức tường tình bạn cao vời vợi với cảm giác lo sợ sụp đổ mối quan hệ từ trước đến giờ. Gần giống với trường hợp của mình trước kia mới chán chứ

5. Chán nản fa

Chán nản fa

15%
    Chính vì không định hình được trước. Con tim rung động sau một thời gian lài làm bạn. Giờ bức tường này nó cao quá , tôi cảm thấy chuyện này nếu không giải quyết sớm là tôi lại lụy thêm 1 lần nữa như lần trước vậy!!!

6. Chán nản fa

Chán nản fa

15%
    Co
    Cô ấy thường chủ động gợi ý mình gọi đi uống nc, nhiều lần trong tin nhắn cô ấy có bật đèn xanh như tặng quà các thứ
    "tôi thích son môi lắm ông ơi "
    "Tôi thích đi dày cao gót lắm "
    "ông tính tặng quà tôi hả"( tôi là trai tốt dễ bị lợi dụng)

những tin nhắn dạng như thế này không biết cô ta có thích tôi hay không. Có khi nào tôi vồ vập quá không các bạn

ngoo thích bài này.
  7. Chán nản fa

Chán nản fa

15%
    Chả nhé tôi không còn cơ hội nào nữa rồi sao....

thejun thích bài này.
  8. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    ông ơi.
    bây giờ tốt nhất đừng nghe gì bọn ở trên này nói...
    """"vì nói bạn cũng ko nhập tâm mấy, và hành xử cũng ko theo đc hết đâu"""tại vì trong tâm trí bạn đang hỗn loạn rồi..
    Hãy cứ yêu trc đi và đừng lên đây học gì cả.
    Nếu tình yêu của bạn đi xa hơn thì hãy tạm biệt cái diễn đàn này.
    Nếu thất bại hãy quay lại đây cũng chưa muộn.

truy_manh, thejun and Chán nản fa like this.
  9. Knight

Knight

90%
    Tôi hỏi bạn , bạn thấy bản thân mình có tự tin, mạnh mẽ, mình theo đuổi cô ấy là vì cô ấy là dành cho mình ?
    Hay cảm thấy mình thích cô ấy mất rồi, chắc mình không thể thiếu cô ấy được, mình phải làm gì đây để cô ấy thích?
    Đầu tiên hãy định hình lại tâm thế của người đàn ông đi ( mindset) còn không có làm gì chăng nữa cuối cùng cô ấy cũng bỏ đi theo người khác đàn ông hơn.
    Là đàn ông chứ không phải " chị em" của cô ấy.

truy_manh and Chán nản fa like this.
  10. thejun

thejun

65%
    quả thật mình cũng nghĩ chu thớt đang có khuynh hướng lụy, và chỉ muốn nghe những gì mình muốn « làm thế nào để tán đổ cô ấy» và nghĩ theo hướng mình muốn« cô ấy bật đèn xanh» . Nên chắc chả nghe thấy lời moị người nói đâu. Bình tĩnh nào , taṃ gạt cảm xúc qua 1 bên và để lý trí lên tiếng « cô ấy coi cậu là bạn, những câu nói đó chỉ như lời tâm sự giữa hai người bạn gái thôi»

11. thejun

thejun

65%
    Cơ hội chỉ có khi cậu sẵn sàng từ bỏ hoàn toàn mối quan hệ hiện tại , trở thành « 1 cái gì đó» hoặc « chả là cái gì »
    Lụy rồi thì đẩy cô ấy ra vd:
    - nhờ cô ấy tư vấn tán tỉnh người khác xong cảm ơn , tán luôn để cân bằng cảm xúc
    - trêu cô ấy luôn mỗi khi nói chuyện

12. Chán nản fa

Chán nản fa

15%
    Đây là lần đầu tiên được nghe 1 lời khuyên chân thành như bạn. chắc chắn
    Min
    Mình là người giao tiếp kém. Nên khoản trêu đùa với mình thì rất khó. Mình thường tâm sự chuyện thời trang với làm đẹp là phần lớn. Và thường xuyên khen cô ta xinh đẹp. Nên không tạo cảm xúc đặc biệt gì cho cô ta. nên chuyện tình cảm của mình không thể đi xa được và mình đang bị lụy. Dạo gần đây cô ấy có đăng stt úp hình nhậu nhẹt cùng với mấy người bạn trai khác thi thoảng có đăng stt bóng gió để trọc tức mình. Khiến mình càng bị lụy thêm. Nên mới lên alpha này nhờ ae tư vấn.

13. Chán nản fa

Chán nản fa

15%

14. Chán nản fa

Chán nản fa

15%
    @Knight cảm ơn bạn dạo gần đây đã dành chút thời gian tư vấn giúp mình. Mình rất ít khi nói chuyện với con gái nên đôi lúc mình còn nhát, nhiều khi cô ấy tán lại mình.

15. poo

poo

60%
    1. Xưng hô nó không quan trọng. Nếu đang là bạn thì cứ xưng tên là đẹp rồi.
    2. Bớt khen cô ta đi, bớt nói về mấy chủ đề thời trang làm đẹp đi. Gì mà tôi thích son môi với giày cao gót hoài vậy @@. Nên tập cách trêu đùa, chê, chụp mũ một cách tế nhị và vui vẻ để cô ta thấy mình nhỏ bé lại.
    3. Bớt lụy lại, tập nói "không" nhé (thi thoảng thôi).
    4. Bạn có sẵn sàng mất đi một người bạn thân, 1 người chị em không nào.
    5. Kệ mẹ tất cả, làm những gì mình muốn đã! {brick}

16. thanh bình

thanh bình

60%
    Các cụ ta vẫn thường nói quả không sai lửa gần rơm lâu ngày ko cháy tao là con tụi bay
    Bên nhau nảy sinh tình cảm là bình thường
    Như này nhé muốn đổi cách xưng hô thì đơn giản không ấy mà
    Có nhiều cách lém kể bạn hai cách nhé
    1 đổi trực tiếp dù cô ấy nói gì bạn cũng gọi ae cứ gọi kệ bực mình cũng kệ
    Tuyệt đối ko xưng tên luôn gọi ae ko dk nói trống ko đủ vị ngữ chủ ngữ ae luôn có
    Cách này lúc đầu hơi khó nhưng thành công khá cao về sau có yêu nhau ko là ở bạn nhưng mãi sẽ là ae
    C2 đổi từ từ a hàng xóm chào e hàng xóm v.v kiểu bắc cầu ae nhưng thêm 1 cái gì đó ở sau ví dụ a soái ca e phù thủy sau đó dần dần ae bình thường hoặc vk ck jjj đó là ở bạn
    Còn nhiều cách quan trọng là hai bạn thế nào thôi chứ thay đổi cách xưng hô đơn giản tuyệt đối ko dk khoan nhượng chiều con gái là bạn thành công oy đó
    MÌNH PHỤC MÌNH QUÁ NÓI HAY NHƯ ĐÀI ẤY NHỈ

17. thanh bình

thanh bình

60%
    Được cái lên đây nghe các bạn tâm sự mình rút ra dk nhiều kinh nghiệm cho bản thân và đang cố hoàn thiện bản thân hơn

Namsss and Chán nản fa like this.