Đang tải...

Chia Sẻ Cảm giác lần đầu gặp 1 Alpha Girl

Thảo luận trong 'Nhật Ký' bắt đầu bởi poo, 23/5/17.

1. poo

poo

60%
    .

Chỉnh sửa cuối: 6/6/17
    Đang tải...
  2. Chán nản fa

Chán nản fa

15%
    Có dẫn chứng cụ thể rất hay,, ae có thể học tập dc 1 vài điều

3. kukenrey

kukenrey

60%
    Phụ nữ có gia đình thường có suy nghĩ và cách nói chuyện khác với gái chưa chồng nhiều lắm :)

quyluatnghethuat and Hi.Quyên like this.
  4. poo

poo

60%
    Chuyển biến lớn nhất là khi con gái bắt đầu làm việc. Mọi thứ không còn như mơ mộng, tất cả đều phải thực dụng. Người đàn ông của mình phải có sự nghiệp, tiên bạc đó rồi hãy xét đến tình cảm. Chị ấy là người con gái đặc biệt ở chỗ luôn biết gợi mở, để cho đàn ông dẫn dắt. Và một điều nữa đó là thể hiện bên ngoài là tính cách trẻ con nhưng lại chín chắn và cực kỳ thông minh trong giao tiếp. Cũng mong có 1 cuộc tái ngộ nhưng chắc là sau khi mình hoàn thành mơ ước của mình đã :D

5. poo

poo

60%
    Chủ yếu viết bài này để anh em hiểu thêm về suy nghĩ của phụ nữ thành đạt(k phải mới lớn nhé :)) )
    Còn trình độ của mình thì còn phải trau dồi nhiều nhiều

6. OneForMan

OneForMan

100%
    Bạn đang lầm tưởng về hình mẫu Alpha Girl! Nếu Alpha Girl là thế này thì vơ bừa ngoài đường cũng đc chục đứa! Bà chị này có kinh nghiệm giao tiếp và xã giao bình thường, cái chính là qua vài ba câu bạn đã "trải hết ruột gan" cho ng ta xem rồi, còn thông tin nhận lại của bạn chắc là chị ta đã có chồng! :))

tuyennhoangg193 and Gió like this.
  7. poo

poo

60%
    Cảm ơn bạn. Có lẽ mình đã lầm về một hình mẫu alpha girl chăng? Đoạn hội thoại mình viết ra mình không muốn viết nhiều về thông tin của chị ấy, mà chỉ là một vài câu hội thoại để đẩy lên ý tưởng về tư tưởng thôi. Chủ yếu mình để chị ấy chia sẻ là nhiều vì đang lái xe mà. Còn về vấn đề "trải hết ruột gan", thông tin ng ta cho mình đâu phải nhận lại chỉ là mấy lời chém gió, bạn hiểu chứ! Mình cũng nhận là giao tiếp của mình còn rất nhiều thiếu xót, vì thế mình vẫn luôn phải học hỏi. Có một thắc mắc là phụ nữ Alpha ngoài có gia đình, sự nghiệp tốt, giao tiếp giỏi thì cần phải có thêm gì nữa, mong bạn chia sẻ?

8. OneForMan

OneForMan

100%
    Đây là bài viết của tôi về cách nhận biết một Alpha Girl: https://alphaart.vn/threads/the-nao-la-mot-alpha-girl.461/. Bạn hãy đọc và suy ngẫm. Đó là những đặc điểm chung
    Bài viết đó chỉ là một góc nhỏ của Alpha Girl, nếu để viết ra những đặc tính của Alpha Girl thì có lẽ cần phải có một cuốn sách về Alpha Girl với số trang khoảng hơn 100. Để phân tích tâm lý của từng loại Alpha Girl thì số trang sách phải lên tầm 300 đến 400 trang. Nhưng điều mà Alpha Girl luôn thu hút và dễ khiến người ta có thể "vì nàng mà sống chết" là đức tính cũng như những điều mà nàng nói ra cứ nhẹ nhàng và đẹp như áng mây vậy. Trên hết, Alpha Girl "ko cứ phải là người đã có gia đình". Để hiểu thêm một chút về Alpha Girl bạn có thể xem qua 6 phần của bộ phim "White Collar - Cổ cồn trắng". Ít nhất trong đó có 4 mẫu Alpha Girl: Elizabeth, Kate Moreau, Sara Ellis, Rebecca Lowe. Và Alpha Male trong đó là Peter Burke và Neal Caffrey - người mà mình đang để làm hình đại diện.