Đang tải...

Chia Sẻ Cảm nhận về giao tiếp theo mô hình diễn biến cảm xúc

Thảo luận trong 'Mô hình diễn biến cảm xúc - Lý thuyết và thực hành' bắt đầu bởi Hi.Quyên, 16/8/17.

1. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    1. Trong giao tiếp, nếu ko có tiếp cận thì chúng ta vẫn sẽ cứ coi nhau như người với người{byebye}....và sự tương tác giữa 2 ng sẽ ko có khởi đầu{big_smile}.
    2. Trong giao tiếp, nếu ko có quyến rũ ("nắm tay...") thì 2 cá thể đó vẫn ko thể cảm thấu được nhau{confused}(cảm nhận về nhau, sự tự tin..., cảm xúc da thịt khi cầm và sờ và nắm và quấn)
    3. Trong giao tiếp, nếu ko có hòa hợp thì 2 ng đó vẫn chỉ là 2 cá thể độc lập về quan điểm, suy nghĩ và tư tưởng (tôi là tôi, anh là anh, đó là chuyện của anh ko liên quan đến tôi,)
    4. Trong giao tiếp, nếu ko thử thách thì mối quan hệ sẽ bị rơi vào một vùng gọi là ko xác định Zone: (tại sao anh muốn tiếp cận tôi, anh làm thế là vì cái gì, anh có phải là ng xấu ko, anh có hay làm vậy ko, bạn có muốn kết xxx với tôi ko?, tại sao tôi phải tin bạn, )
    5. Vậy còn chuyển tiếp làm gì?{amazed}. Đương nhiên rồi, là kiếm chuyện khác để nói chứ sao nữa.
    Bản thân mình vì ít giao tiếp nên ngôn từ của mình bị giới hạn, bài viết này mình sử dụng tư liệu, dẫn từ nhiều nguồn .

Chỉnh sửa cuối: 2/9/17
    Đang tải...