Đang tải...

Tư Vấn cảm xúc với crush.

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi sojmin, 14/12/17.

1. sojmin

sojmin

20%
    em đang thích thầm 1 người bọn em chỉ gặp nhau khi đi chơi nhóm với nhau. .cũng hơn 1 năm bọn em ko gặp nhau. Tự dung hôm trước khi đi hát karaoke chơi crush tự dưng gục đầu tựa vào vai em .em cố tỏ ra bình thường .mặc dù trong long khá vui .song lại còn dủ em hát bài nơi tình yêu bắt đầu . trước đo thi thoảng đi chơi crush cũng tựa vai em trước mặt mọi người.em năm nay 23 .chưa yêu ai bao giờ .đi học đại học chủ yếu là học nên cũng ít giao du với con gái .nên khoản nói chuyện với con gái em kém .lắm .ko tự tin giao tiếp được .ngoại hình em cũng ổn. ko phải xấu ,còn crush thì xinh và được nhiều người theo đuổi nhưng chưa nhận lời ai .đôi khi em nghĩ đấy là hành đồng bình thường thôi nếu hôm qua em ko nhìn thấy dòng status của gái “Ai rồi cũng sẽ vài lần yêu, vài lần quên và vài lần bắt đầu lại những cảm xúc xưa cũ...” em biết đó có thế chỉ nhưng dòng cap bình thương nhưng các bác biết cảm giác đối với mình thích thì nól đặc biệt thế nào rồi ạ .em xin nhờ mọi người cho em lời khuyên ạ . mọi người cho em hỏi đấy có phải là crush cũng có 1 chút gì đó với mình.không ạ.em xin cảm ơn mọi người nhiều

Đang tải...
  2. muontangai

muontangai

60%
    Mình nghĩ là bạn nên nhìn nhận thật kĩ mọi việc vì khi thích người ta thì mình hay ảo tưởng là người ta cũng thích lại mình. Mình thấy mấy cái mà bạn kể trên bạn bè cũng có thể làm với nhau mà, còn khi con gái đăng STT thì cũng đừng bận tâm quá làm gì, trừ khi nhắc trực tiếp đến mình ( mình học ở trên này ). Cứ yên tâm, mình từng trải qua giai đoạn ảo tưởng đấy r {big_smile}. Bạn cứ coi bình thường và nghiên cứu AA đi. Còn nữa dùng từ crush là thể hiện sự bầm dập, yếu đuối, tôn thờ, cảm giác mình không xứng với người ta (theo mình), mình nghĩ bạn nên sửa đi.

Hi.Quyên thích bài này.
  3. Lanux

Lanux

15%
    Thì nhảy vào mà tán thôi,bạn có cảm tình với tg mà nhưng phải nghiền ngẫm kỹ sách AA và chịu khó xem các bài viết trên diễn đàn.

4. sojmin

sojmin

20%
    vâng em cảm bác cho em lời khuyên .đôi khi cũng cảm thấy những việc của con gái chỉ đơn thuân là bình thường thôi.em sẽ lưu ý hơn .và thật nhiều khi mình cũng ảo tưởng là người đó thích mình

5. sojmin

sojmin

20%
    vâng .cơ bản đợt này cũng sắp ra trường nên em muốn dồn thời gian đển cho sự nghiệp sắp tới .hy vọng đến lúc đó vẫn còn cơ hội

6. Mandarin12

Mandarin12

60%
    Mình nghĩ bạn nên tập trung cho một thứ thôi thì tốt hơn, nếu đã xác định sự nghiệp thì thôi yêu đương, độ tuổi này mới bước vào đời rất khó để cân bằng cuộc sống. Mọi thứ đều phải chấp nhận sự hi sinh và đánh đổi.

7. sojmin

sojmin

20%
    vâng bác ạ.em cũng muốn tấp trung cho công việc .nhưng đôi khi cảm xúc thì....

8. muontangai

muontangai

60%
    em nghĩ không cần thiết phải chọn một trong hai, mình chỉ cần không bị cảm xúc chi phối quá nhiều là được.

9. sojmin

sojmin

20%
    ý của bác ấy là trong khoảng thởi gian này ý bác .cơ mà thiệt trong khoảng thời gian này .kiểu mọi thứ nó cứ lộn xộn với em .từ việc học .cuộc sống ...vv..v