Đang tải...

Tư Vấn Cần các anh em nhiều kinh nghiệm xử lý ca khó !

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi hanhktk32, 23/4/18.

1. hanhktk32

hanhktk32

Chào anh em diễn đàn !
    Tham gia diễn đàn cũng đã 3 tháng rồi, cũng đã ngâm cứu 10 lần Alpha Art, đã thấm cái tư tưởng cốt lõi trong nó (tự tin nghĩ vậy ! ); nhưng biển học vô bờ ... có ca này khá khoai mong anh em chỉ giáo !

Tình hình mình có quen 1 em là giáo viên, nói chuyện cũng 2 tháng nay (chủ yếu là nt, gọi điện), có gặp nhau 1 lần trong 1 lần sinh hoạt chung do đặc thù nghành làm khác nhau. Mình cũng nói chuyện vui vẻ, ra sức hấp dẫn ( chưa tới đc giai đoạn thử thách nhé anh em) nhưng cảm rõ là e ấy đang ở giai đoạn đèn vàng đậm luôn :D (e ấy đang có 4,5 anh theo đuổi ); cũng muốn hẹn gặp lắm nhưng ko được tại vì chỗ mình ở rất nhỏ, ai cũng biết nhau, ẻm nó đi cf vs mình chắc mai đồn ầm lên ( do vậy mình nghĩ - và bạn thân em ấy cũng nói em ấy rất ít ra ngoài vào buổi tối).

2 tháng nay mình giữ chiến thuật an toàn, 2, 3 ngày mới nt, gọi điện khoảng 10'. Cảm nhận thì e này khá khó mà chịu rep, nhấc đt với 1 người hoàn toàn xa lạ như mình thì cũng là 1 bước tiến. Nhưng quy luật cái gì ko lên nó sẽ xuống; cứ nt, gọi điện mãi cũng ko ổn.
    Theo anh em thì bây giờ nên xử lý ca này thế nào ? Chẳng lẽ lại đến nhà e ấy để xác nhận mqh :))

P/s : Mình người Bắc, vào Nam được 10 năm rồi nhưng vẫn quen phong cách trai Bắc như cốt lõi của Alpha Art ; tuy nhiên mỗi vùng miền thì tính con người lại khác. Con gái Nam có nhiều điểm khác trong tâm lý so với gái Bắc. Có dịp mình sẽ chia sẻ những hiểu biết của cá nhân mình về con gái Nam vs Bắc trong tình yêu.

Cảm ơn đại gia đình Alpha Art !

truy_manh thích bài này.
    Đang tải...
  2. ManOx

ManOx

Cái chung và cũng là cái quan trọng nhất là con gái họ yêu bằng cảm xúc, chứ mỗi vùng miền nó chỉ ảnh hưởng một chút gọi là văn hóa thôi chứ môi trường mới tạo nên tính cách của một người con gái. Mình là người miền Trung đều tiếp xúc cả con gái miền Bắc lẫn miền Nam cả rồi và cá nhân thì thích con gái miền Tây =))). Nói thật là con gái miền nào cũng vậy hết á, ai mang lại cho mình vui vẻ thì mình sẽ tán, thấy hợp thì yêu còn không đơn giản chỉ là giữ mối quan hệ bạn bè.
    Thật ra thì với những gì bạn nói thì mình nghĩ bạn đang không dám làm gì đó thôi chứ không phải bí đường, thắc mắc một chỗ là TG kia hot đến nỗi bạn sợ bản thân mình sẽ bị đem ra bàn tán hay sợ TG không chịu nổi dèm pha khi bạn bảo là hẹn cafe? Thôi thì cứ cho là bạn thích mẫu người như vậy cho dễ hiểu nhé.
    Ở đây bạn cũng chưa mắc lỗi gì cả :v Chắc là chơi mưa dần thấm lâu ấy hả, may là gần TG không có Alpha nhé. Bạn nên nhớ một điều gọi điện và nhắn tin trước khi yêu chỉ với mục tiêu duy nhất là set date chứ không phải là nói chuyện nhé =)) Với gái có vệ tinh thì chuyện này như cơm bữa rồi, thêm bạn vào thì cũng chả làm cô ta để ý đâu. Với những TG loại này đừng chơi kiểu thông thường nữa, lâu lắm. Đại ý giống mindmap của @OneForMan ấy:
    - Set date bằng gài bẫy thối qua tin nhắn hoặc gọi điện (trên diễn đàn mình nhớ có nhiều kiểu dạng này, ví dụ: đố cái gì đó,...)
    - Xem sở thích của TG rồi dẫn đi sự kiện, talkshow , công viên hoặc dẫn đi xem cái gì đó thuộc sở thích của mình (tán gái đừng đi cafe, chỉ có rất giỏi mới nói nhiều rồi đọng lại cảm xúc được thôi :v) - tùy thuộc vào mức độ hoặc gài qua tin nhắn. Ví dụ là đi cafe thì TG thừa biết là bạn tán nó rồi chứ còn đâu. Dù lý do vớ vẩn gì đi nữa thì có cái gì đó hợp lý đủ chấp nhận thì TG sẽ đồng ý đi chơi
    - Bất ngờ xuất hiện lúc nào đó rồi biến mất (ví dụ TG đang ốm thì nhảy qua nhà hỏi thăm rồi biến về luôn trong 1 phút :v, nói chung càng làm bất ngờ càng dễ nhớ)
    - Trong lúc nhắn tin và gọi điện lúc TG hỏi một vấn đề gì đó khá quan trọng hoặc đang cười về một cái gì đó chủ động ngắt ngay bảo bận như vậy lần sau cơ hội TG chủ động nhắn lại khá cao. (con gái rất ghét cái gì đó ko trọn vẹn)

Cơ bản bước đầu vậy thôi và quan trọng là xuất hiện dù không phải lần đầu tiên nữa thì cũng phải đẹp trai nhất trong đời nhé (vẻ ngoài giúp tăng tự tin nhiều lắm) =)) Còn nhiều lắm nhưng tiếp tục thì phải tự suy nghĩ nhé. Vì đơn giản mình càng nói ra thì thành ra mình tán nó chứ không phải bạn :v Cố lên chàng trai

hanhktk32, muontangai and Mandarin12 like this.
  3. Nguyen Dat

Nguyen Dat

Đơn giản thôi. Cứ thẳng thắn mời đi cafe. Đồn ầm càng tốt. Dù sao cũng cần cắt vệ tinh vây quanh. Cắt hông dc thì chịu thua đi

Trí Đỗ and Hi.Quyên like this.
  4. Hi.Quyên

Hi.Quyên

Lần này thì thấy chú nói chuẩn vớ. Cho 1 lịe

5. OneForMan

OneForMan

Thực sự thì con gái trong Nam hay ngoài Bắc đều như nhau cả, đã là con người thì cùng chung một óc suy nghĩ và cùng bị nhiều chuyện ảnh hưởng, tác động. Các bạn sống cùng nhau trong một xóm trọ thì chuyện lại càng đơn giản hơn, hãy mời một vài người quanh xóm sang nhà bạn ăn uống hoặc chơi bài, chơi game gủng gì đó ( lý do thì có vô vàn lý do ). Sau đó hãy chứng tỏ rằng bạn là người thú vị trong các trò chơi, mọi người luôn phải xoay quanh bạn, theo đó cùng cả xóm đi chơi, đi karaoke, v.v.... Đây có lẽ là cách tiếp cận ban đầu hợp lý nhất.

6. HuyNguyen

HuyNguyen

Ghê, thế giá trị cốt lõi của alpha là gì vậy :v

7. vandieutot

vandieutot

Hãy bỏ đi cái bệnh nghìn năm nhát gái nhé. Nhắn tin gọi điện ít thôi, ông hiểu ý tôi chứ. Bạn ngày ko nhắn quá 5 tin. Tối về ko nhắn quá 20 tin. 25 tin đó phải thật chất. Đừng để tin nhắn loãng. Đừng nhắn tin kiểu vô thưởng vô phạt, hãy làm khác mấy thằng kia, ông sẽ là con đực tốt nhất dc em ấy lựa chọn. Mà đừng phải hồi tin nhắn quá nhanh, hãy tỏ ra mình là con ng bận rộn, cô ta sẽ quý trọng ông hơn, đừng có tin nhắn đến là tớn lên reply lại ngay.

Hẹn đi chơi, tin nhắn là công cụ giao tiếp cấp thấp chứ ko phải là nơi để ông bày tỏ cảm xúc qua đó, Đừng kể lễ về bản thân ông trong giai đoạn này, chỉ là, điều đó khi ông đã chiếm dc linh hồn và thể xác em nó. Hỏi han xung quanh và chọc ghẹo gái một cách tinh tế ko dc chọc vô duyên. Đừng có nàng nhắn gì là ngoan như cún con, phải có cá tính vậy ông mới là con đực khác biệt được nàng lựa chọn

Van Nguyen thích bài này.