Đang tải...

Cần các bác thông não hộ!

Thảo luận trong 'Relationship – Xây dựng và gìn giữ các mối quan hệ' bắt đầu bởi MiNas, 7/6/18.

1. MiNas

MiNas

20%
    Chào các bác, cách đây vài tháng em có đăng 1 post ở trên này: link đây https://alphaart.vn/threads/co-nen-co-lan-thu-2.1018/#post-7323 , các bác có lòng thì bỏ 1' đọc lại post cũ để hiểu hơn 1 tí dùm em :D
    Tks bác @Clintwood hôm đó đã tư vấn, nhưng sau đó vì tham gia nhiều cuộc thi và ngập mặt trong luận văn,... nên em không set date hay đi chơi gì lại với TG cả. Hai đứa hình như không inbox kể từ lúc em đăng post nhờ tư vấn :D. Gần đây thì TG có chủ động inbox em, và thường(2-3 lần gì đấy) có hỏi là nếu em sắp xếp được công việc thì hãy rủ cô ấy đi chơi. Wew, em toàn đánh trống lảng và không trả lời cụ thể. Hôm 5/6 thì TG inbox và trực tiếp rủ em đi chơi luôn ??? chứ không nhắc khéo em là hãy rủ cổ đi chơi.
    Tối hôm đấy đi chơi, 2 đứa nói chuyện khá vui vẻ. Trong khi đi chơi thì TG có hỏi em 2 câu:
    - Hỏi em có quan trọng nhan sắc không?
    - Hỏi em nếu biết bạn gái mình không "còn" nữa thì sẽ phản ứng như thế nào?
    Wew, em có trả lời là:" Giống như việc đi mua kem đánh răng vậy, nếu bạn gái mình "còn" thì cũng giống như việc em mua kem đánh răng mà được khuyến mãi thêm bàn chải :D . Nếu không thì em vẫn sẽ mua loại kem đánh răng đó vì nó là loại phù hợp với mình,...". TG có khen câu trả lời của em ~~
    Nếu các bác đọc lại dùm em post cũ thì trước đây em có tỏ tình TG 1 lần rồi nhưng tạch :D , một trong những lí do TG đưa ra là chưa quên được người cũ( quen 3 năm, bản thân em cũng định hình rằng TG cũng không "còn", vì đã quen người trước 3 năm mà còn lớn tuổi hơn nữa, em với TG thì bằng tuổi và thực sự em cũng không coi việc "còn" hay "mất" là yếu tố tiên quyết).
    Câu hỏi của em là:
    - Dựa vào những hành động, câu hỏi của TG đưa ra như thế thì có ý gì?
    - TG chỉ coi em là bạn hay là muốn bật đèn xanh cho em ?
    Cảm ơn các bác đã dành chút thời gian nghía qua post của em :D

Các file đính kèm:

Kích thước:
      32.9 KB
      Đọc:
      38
    Đang tải...
  2. Alpha tập sự

Alpha tập sự

60%
    Nói chung đó là lời nói thôi. Còn muốn chuẩn thì cứ hành động nhé :))

3. blueblue

blueblue

60%
    Tớ nói thật, tớ là tớ nghi friendzone lắm . Giống kiểu t gặp hồi trc . Cơ mà chúc ông may mắn !

4. MiNas

MiNas

20%
    Hm e cũng ko biết ntn bác à? Trước này có tỏ tình thì từ chối, sau đó em chủ động ko liên lạc nữa thì lại kiểu níu kéo @@

5. MiNas

MiNas

20%
    Là s bác, nói rõ hơn 1 tí đc ko

6. blueblue

blueblue

60%
    Nó đó, theo mình thì hiện tại gái chưa xác định được tỉnh cảm với bác.Giá mà lúc gái rủ đi chơi bác từ chối, sau đó rủ lại gái vào hôm khác. Như vậy bác sẽ đặt mình vào thế chủ động, và dễ đoán tình củm gái đang dành cho bác ở mức nào.
    Mình có đọc post trước của bác, bác có một bầu trời lợi thế đấy, ko phải sợ bố con ông NH nào hết :))
    Giải pháp của mình là bác đẩy kéo lại với em ấy. Vừa để thử thách vừa để em ấy xác định luôn, đỡ mất thời gian ! Chúc bác thành công !

7. Alpha tập sự

Alpha tập sự

60%
    Ý tôi là bác chén ẽm đi

8. MiNas

MiNas

20%
    vâng rất thẳng thắn =))) tks bác (y)

9. Clintwood

Clintwood

65%
    bạn coi lại tin nhắn nhé:
    1. TG rủ bạn đi chơi vì cảm giác cô ta, cô ta không thoải mái chứ ko phải muốn cả 2 vui vẻ....
    2. Câu hỏi trong tin nhắn cộc lốc và ko quan trọng bạn có đi hay không chứng tỏ bạn không có sức nặng trong lòng cô ấy
    3. 2 câu hỏi khi đi chơi chỉ nhằm mục đích xem thử bạn có phải là bến đỗ bình yên khi TG muốn dừng chân

Đừng bao giờ là 1 lựa chọn của phụ nữ, việc của bạn bây giờ là ko quan tâm, ko chủ động, ko đầu tư tc... nếu cô ta chủ động, bạn thích thì đi, ko thì thôi, ko quan trọng

Nếu bạn muốn phát triển mqh này thì phải cực kỳ tỉnh táo và làm chủ cảm xúc, đừng để em ấy chăn.

quocthanhdhy and Gunner6609 like this.
  10. MiNas

MiNas

20%
    Tks bác, tư vấn có tâm quá :D, h e nghĩ chắc e sẽ tập trung cho công việc trước, cái gì đến sẽ đến nếu TG thực sự có tc vs e :D

Clintwood thích bài này.