Đang tải...

Tư Vấn Cần làm gì để quên một người?

Thảo luận trong 'Nhật Ký' bắt đầu bởi Lohoho, 1/4/17.

1. Lohoho

Lohoho

Em vừa chấm dứt mối tình đầu của mình cách đây 4 tháng. Em bên cô gái đó được 2 năm đó là một cô gái rất tốt rất thương em và sẵn sàng từ bỏ mọi thứ vì em. Nhưng nếu 3 năm nữa em không đi định cư đoàn tụ với gia đình thì tụi em sẽ rất hạnh phúc em không thể bắt người con gái đó chờ mình 7 8 năm được nên em phải làm đủ mọi cách để cô ấy không còn tình cảm với em và cách đây 6 tháng em đã làm được cô ấy đã hết thương em và bắt đầu với một người khác. Em vừa vui mà lại vừa buồn. Dù em còn rất thương cô ấy nhưng em biết đó là lựa chọn tốt nhất cho cô ấy. Mất cô ấy em như mất tất cả vậy trong 3 tháng mà không làm được việc gì ? Làm chuyện gì cũng suy nghĩ đến cô ấy không thể nào tập trung được.Bây giờ tuy đã đỡ hơn trước nhưng em vẫn không thể nào tập trung làm việc nghiêm túc được. Mong tiền bối chỉ em cách để quên cô ấy.

Đang tải...
  2. Lohoho

Lohoho

Em vừa biết alpha art cách đây 2 tuần và em đã đọc khá nhiều chia sẻ của các tiền bối rồi. Em đã có cách nhìn khác về chuyện này nhưng vẫn không thể nào tập trung được.

3. kongpham

kongpham

Đầu tiên là em viết chấm phẩy ko rõ ràng a đọc không hiểu lắm. Nhưng đại loại là để quên được người cũ em có 3 điều cần làm:
    - Làm những điều mới: Học ngôn ngữ mới, Tham gia clb, chơi môn thể thao mới, bla bla Con gái thích một anh chàng có cuộc sống thú vị. Cứ trải nghiệm và em sẽ thấy nó đáng giá.
    - Gặp những cô gái mới (cũng đừng đặt vấn đề tán tỉnh). Bản thân a đã từng buồn vì một cô gái. A đã tiếp cận làm quen với một bạn nữ khác, bọn a ns chuyện hợp, vui vẻ và khi đó a đã quên đi cô gái kia (thực ra cũng mang tính temparary thôi nhưng cũng rất có ích). Ý tưởng chính là để em hiểu rằng còn rất nhiều cô gái khác ngoài kia mà em có thể kết nối.
    - Chờ đợi thời gian đi qua. Dù gì thì việc vượt qua một cuộc tình ko đơn giản, nhất là một mối tình thời gian dài. Dần rồi thời gian sẽ giúp em quên đi và move on.

4. Lohoho

Lohoho

Em cảm ơn anh nhiều lắm. Anh thông cảm cho em là em dở văn lắm nghĩ sao viết vậy à :p em sẽ cố gắng sửa đổi vào những bài sau.

5. OneForMan

OneForMan

Có một cách để bớt quan tâm đến những chuyện xưa cũ. Đó là nghĩ về tương lai.

6. Lohoho

Lohoho

cảm ơn anh em đang đầu tư rất nhiều cho tương lai mình em hiểu là người đàn ông thành đạt sẽ có người phụ nữ xứng tầm với mình em đang cố gắng trở thành một alpha (trước giờ em là một beta) nhưng mỗi khi em làm việc hay học tập gì đó em điều nghĩ đến nó. Nên vì thế em mới cần quên nó để hoàn toàn tập trung cho tương lai của mình.

7. OneForMan

OneForMan

Bạn KHÔNG cần quên người ta để làm gì, vì có muốn quên bạn cũng ko quên được! Bạn nói rằng khi bạn "làm việc hay học tập gì đó em điều nghĩ đến nó" thì vấn đề ở đây không phải là bạn "nhớ nó" mà là bạn chẳng có hứng thú gì với công việc và học tập cả, bạn chỉ dùng điều ấy làm tấm bình phong cho sự chán nản trong công việc và học tập thôi. Giờ điều bạn nên làm ở đây là tìm lại hứng thú trong công việc và học tập chứ ko phải quên cô gái ấy. Hãy refresh cuộc sống đi!

8. Lohoho

Lohoho

Anh nói đúng thật. Em biết em sai ở đâu rồi. cảm ơn anh :D

9. OneForMan

OneForMan

Điều cần thiết bây giờ là bạn đang thiếu cảm xúc "vui" và "tự tin vào bản thân", hãy bù đắp những điều đó bằng cách xé nhỏ mục tiêu của mình ra. Thay vì đặt mục tiêu làm bài luận dài 21 trang trong 1 tuần thì hãy xé nhỏ cái mục tiêu đấy ra, làm 3 trang bài luận trong 1 ngày, sau đó tự thưởng cho mình bằng cách uống 1 chai bia hoặc nghe một bài hát, xem một bộ phim hay để lấy lại năng lượng làm việc cho mục tiêu của mình. Khi bạn hoàn thành mục tiêu nhỏ đấy thì mình nghĩ chắc "sự quan trọng" của cô gái kia chỉ là con số 0 tròn trĩnh thôi.

Quang Thịnh thích bài này.