Đang tải...

Cần tư vấn !!! e nản chí quá :'(

Thảo luận trong 'Relationship – Xây dựng và gìn giữ các mối quan hệ' bắt đầu bởi Wanna Fly, 2/5/17.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Wanna Fly

Wanna Fly

20%
    E và TG đang học lớp 10, cùng lớp cùng trường. Kể ra ban đầu thì cũng có cảm tình với nhau nhưng vẫn coi nhau là bạn bè. Sau đó thì TG chơi thua game nên bị đám bạn trong lớp bắt nhắn tin tỏ tình vs e , e k trả lời nhưng cũng thể hiện tc vs TG , TG cũng nói chỉ coi là bạn k muốn phá mqh tình bạn này , rồi e cũng thấy hơi buồn nên k nc vs TG 2 ngày. Tự dưng 1 ngày cả lớp đi chơi chung , sau đấy tối về TG đột nhiên thay đổi biệt hiệu của e vs TG , thay cả màu trò ch thành màu e hay mặc... Dạo gần đây e vs TG nói ch nhiều và thường xuyên , thế nhưng TG cũng chỉ thể hiện tình cảm rất nửa vời , có thích nhưng k muốn tiến đến , e dùng nhiều phép thử mà thấy lúc đèn xanh lúc đèn vàng , k nắm bắt được điều gì cả. E nghĩ lý do ở đây là k có đủ sự hấp dẫn cũng như việc để lộ tc quá sớm.
    Bài viết hơi dài , mong các bác thông cảm :( :( :( Các tiền bối có cao kiến gì để em có thể thoát khỏi hoàn cảnh này k ạ :'( chứ cứ kiểu nửa vời ở lưng chừng lúc thì bạn lúc thì yêu e cũng chán lắm rồi ..

Đang tải...
  2. ngoo

ngoo

90%
    Đừng học gì ở đây vào độ tuổi này em trai ạ, hãy cứ yêu hết mình đi, cứ làm những gì con tim mách bảo. {big_smile} Sau này nó sẽ là những kỉ niệm quý giá và thú vị.

Z3roXIII thích bài này.
  3. Z3roXIII

Z3roXIII

100%
    Đồng ý với đồng chí này, tuổi này cứ thử và rút kinh nghiệm thôi. Đừng lo ngại sai hay thất bại. Vì chắc chắn sau này lớn 1 tí bạn sẽ tìm đc người khác với hiện giờ nhiều.

4. Wanna Fly

Wanna Fly

20%
    Thực ra e đã đọc và áp dụng alpha art từ cấp 2 rồi cơ gần như ngày nào e cũng đọc và suy nghĩ , hồi cấp 2 e và 1 TG khác cũng có tình cảm với nhau , TG thể hiện rõ ràng tình cảm với em rồi nhưng vì sai lầm e thử thách nặng + TA lâu quá nên dẫn đến việc 2 người 2 lối. Chính vì thế ở hiện tại e k muốn gặp bất kì sai lầm nào để đánh mất ng mình yêu nữa... Vậy nên xin các tiền bối cho em chút lời khuyên. Em cảm ơn ạ !

5. ZERO

ZERO

65%
    Lớp 10 hả. Mình nghĩ bạn nên bỏ công sức cho kì thi ĐH thì hơn đấy.

6. grte

grte

65%
    những gì bạn thấy trước mắt đó chỉ là những lúc bất chợt cảm xúc con gái trở nên tích cực. Và để tiếp tục tiến lên, bạn cần học cách trở nên điềm tĩnh.

đọc qua bài viết tôi nhận ra bạn chưa xem nội quy diễn đàn. Đã có quy định viết tiêu đề rõ ràng về nội dung cần tư vấn, hạn chế viết tắt để nội dung được rành mạch. Việc đặt tiêu đề "cần tư vấn" chẳng giúp ai nắm bắt được vấn đề của bạn khi nhìn vào nó. Bạn đang ở độ tuổi chưa chín chắn nên tôi sẽ không làm khó, tôi sẽ tạm thời khóa topic cho đến khi bạn sửa lại tiêu đề.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.