Đang tải...

Cần tư vấn-Hấp dẫn chưa đủ phải làm thế nào :(

Thảo luận trong 'Tình huống khó, sai lầm, thói quen xấu' bắt đầu bởi tungmuntari, 6/4/17.

1. tungmuntari

tungmuntari

20%
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    Quen tg 1 tháng. Cố tình để lộ mình thích em ấy. Sau 1 khoảng time nói chuyện bình thường thì thành ra thế này. Phải làm sao mới đúng ạ??{after_boom}

Chỉnh sửa cuối: 6/4/17
    Đang tải...
  2. ngoo

ngoo

90%
    Tạch rồi nhé, e nó đã nói thẳng như vậy là ko còn cơ hội đâu. Hãy ra đi như 1 người đàn ông. {band}

truy_manh and call me artist like this.
  3. tungmuntari

tungmuntari

20%
    Thật sự không cam tâm. Nếu còn cách nào cứu vãn thì sẽ vẫn cố hết sức

4. ngoo

ngoo

90%
    Và đừng bao giờ bộc bạch kiểu này với bất kì cô gái nào nữa, ko bao giờ được van xin tình cảm kiểu đó, nó ko bao giờ có tác dụng.

5. tungmuntari

tungmuntari

20%
    Thế là chị ơi rụng bông hoa gạo à

6. ngoo

ngoo

90%
    Thật ra thì cơ hội luôn có, cách thức luôn có nhưng ko dành cho người thiếu kinh nghiệm và kĩ năng bạn hiền ạ. {baffle} Hãy trải nghiệm đau đớn cho quen dần đi, để sau này ko còn phải xin xỏ tình cảm 1 đứa con gái nào nữa cả {ah} {ah} {ah}

Mạnh Đức and truy_manh like this.
  7. tungmuntari

tungmuntari

20%
    Thế mới cần rèn kỹ năng alpha. Newbie mà

8. ngoo

ngoo

90%
    Nên tôi mới nói nếu bạn chày cối bây giờ thì chỉ tự làm khổ mình thôi.
    Chủ động rời xa cô gái này, đọc lại sách.
    Chủ động rời xa nhưng đừng cắt đứt hết liên lạc nhé, ko cần unfriend hay chặn số khóa khiếc gì cả, như thế thể hiện sự yếu đuối. Chỉ đơn giản là ko chủ động liên lạc với cô ta nữa, trải nghiệm lại những thứ thú vị bạn từng làm trước khi gặp cô ấy. Cơ hội có thể sẽ lại đến nhưng tuyệt đối đừng hy vọng gì cả, ok chưa? :)) tập trung vào bản thân đi, làm cho bản thân vui đi.

9. tungmuntari

tungmuntari

20%
    Có nên nt lại bảo thêm gì ko hay giữ im lặng đã

10. Z3roXIII

Z3roXIII

100%
    Chỉnh sửa cuối: 6/4/17
    muontangai thích bài này.
  11. Gió

Gió

65%
    Đối với 1 bài toán, sau khi đã đưa ra đáp số sai, việc bạn tiếp tục suy nghĩ tìm hướng giải cho bài toán là điều bạn nên làm. Là tôi, tôi sẽ khuyên bạn cố gắng giải bài toán ấy cho bằng được. Tôi nghĩ điều đó rất logic và lý trí. Còn đối với con gái thì lại khác. Khi bạn đưa ra đáp số sai với 1 cô gái nào đó, việc bạn tiếp tục theo đuổi có thể sẽ là 1 thảm hoạ. Cô ta ko thích bạn, bạn ko phải là đáp số trong trái tim cô ta. Đó là sự thật và bạn phải chấp nhận sự thật đó. Đừng tự lừa dối bản thân nữa. Đối với 1 người ko thích mình, lời khuyên của tôi luôn là BƯỚC ĐI, CHẤP NHẬN. Đừng cố gắng thay đổi sự thật, làm như vậy sẽ khiến bạn rất là đau khổ. Là đàn ông, ai cũng sẽ phải trải qua cảm giác này, tôi cũng đã từng trải qua cảm giác này. Hi vọng sau khi đọc được những dòng này của tôi, bạn sẽ có 1 suy nghĩ khác. Tôi mong bạn sẽ ko còn buồn về những chuyện như thế này nữa . Bị từ chối là 1 chuyện hết sức bình thường đối với đàn ông chúng ta. Hãy làm quen với điều đó nếu muốn bản thân khá hơn. Quay trở lại với trường hợp của bạn, trong 2 tháng tới, hãy tạm dừng hoàn toàn liên lạc. Thay vào đó, hãy khiến bản thân mình bận rộn hơn với những hoạt động, những mối quan hệ, những việc mà bạn thích, những thứ mà bạn đam mê...đừng coi cô ấy là cả nguồn sống của bạn. Đừng dâng hiến toàn bộ trí tưởng tưởng của bạn cho 1 người con gái khi mà cô ta chưa là gì của bạn. Đừng cả ngày chỉ biết nghĩ đến cô ấy, nhớ đến cô ấy. Đó là điều tồi tệ nhất ma bạn có thể làm trong cuộc đời của bạn

Mạnh Đức and truy_manh like this.
  12. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%

Cái đám này tư vấn kiểu gì vậy.......
    Ngốc vừa thôi chứ......

Đọc sách Alpha mà ko cảm nhận ra à.....
    ....
    Em nó trong lòng đã có hình bóng khác rồi...
    Có thể là đang yêu(hoặc yêu thầm) thằng khác rồi......
    Lần sau các ông tư vấn cũng cần xem cả suy nghĩ của con gái nữa

"Nếu em nó chưa yêu ai ý...em nó sẽ nói chuyện nhắn tin bình thường với bạn và coi bạn là đủ mọi thứ từ Atm,friendzone, tâm sự đêm khua, nhắn tin......tóm lại là từ a đến z luôn.
    Nhưng nó sẽ vẫn ko trải lòng hết với bạn"""
    Hãy nhớ đấy.....con gái thông mình cảm xúc. Vì thế trong chuyện tình yêu họ khôn khéo lắm.

Khi đã có người khác... Ngon hơn bạn......họ sẽ đá bạn ra.... Trường hợp của chủ thớt là một ví dụ..

Chỉnh sửa cuối: 7/4/17
    truy_manh thích bài này.
  13. ngoo

ngoo

90%
    @Hi.Quyên Tôi đã trải qua tình huống này 2 lần cách đây không lâu khi tôi chưa biết đến những khái niệm niceguy hay alpha gì cả. Đó là những bài học mà tôi không bao giờ quên được.
    Thật sự thì chẳng phải là ko có cách để cải thiện, dù là cô gái này đã từ chối thẳng thừng. Nhưng nhìn vào những dòng tin nhắn của bạn thớt tôi lại thấy hình ảnh của mình khi đó, và tôi biết bạn ấy chưa sẵn sàng để qua được thử thách này đâu :)) Nên tốt nhất là từ bỏ đúng lúc để rèn luyện thêm mà thôi. Game này quá khó cho bạn ấy.

14. Gió

Gió

65%
    Đừng quan tâm phụ nữ nghĩ gì. Việc bạn cố gắng suy nghĩ xem phụ nữ đang nghĩ gì là 1 việc hết sức mất thời gian. Bạn ko phải là họ, bạn sẽ ko thể nào biết đc suy nghĩ thực sự của họ là gì. "Cô gái đang có 1 hình bóng khác" -> đó chỉ là suy nghĩ của bạn, ko phải là suy nghĩ của cô gái. Tôi ko biết cô ấy nghĩ gì và cô ấy thực sự có ng khác hay ko. Tôi chỉ biết là chủ thớt đã bị cô gái từ chối. Và tôi dành lời khuyên cho 1 người bị từ chối. Đơn giản vậy thôi. Những chi tiết khác chỉ người trong cuộc mới rõ. Chúng ta ko nên đi sâu vào những vấn đề đó làm gì. Tuy nhiên tôi thấy ý kiến của bạn khá đúng

15. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Có lẽ bạn đọc qua Realman rồi đúng ko...

16. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    -Èo @ngoo Bạn đơn giản quá.
    Chủ thớt cô bấu víu tg. Bạn lại khuyên lịch sự thế ko ăn thua đâu.
    Cứ nói rõ ràng rành mạch ra cho thớt nhanh hiểu chuyện{ah}

17. Z3roXIII

Z3roXIII

100%
    Ý bạn phải nói thẳng ra là "tạch rồi, chúc thớt may mắn lần sau, tìm nạn nhân khác mà tán tỉnh để cân bẳng cảm xúc lại :D"

18. Dima Bui

Dima Bui

60%
    VIỆC CẦN LÀM: Ngừng mè nheo xin xỏ
    Cô gái rất thẳng thắn.
    Bạn nên thấy may mắn vì đã có câu trả lời rõ ràng và sẽ không cần tốn năng lượng thêm nữa :)). Còn rất nhiều cơ hội cho bạn chinh phục những cô gái khác, tất cả phụ thuộc vào con người và giá trị đàn ông trong bạn. Đơn giản nhất bây giờ là VUI LÊN NÀO CHÀNG TRAI, sau này bạn sẽ thấy chẳng có gì phải buồn vì chuyện cỏn con này cả :D

truy_manh thích bài này.
  19. ngoo

ngoo

90%
    Thì tôi nói tạch rồi đấy thôi :))

20. tungmuntari

tungmuntari

20%
    Mình cũng nghĩ như bạn. Trước đây mình nghĩ đã hấp dẫn đc. Có thể là đã sai trong khi hoà hợp nên đã đánh mất cơ hội..