Đang tải...

Cần tư vấn-Hấp dẫn chưa đủ phải làm thế nào :(

Thảo luận trong 'Tình huống khó, sai lầm, thói quen xấu' bắt đầu bởi tungmuntari, 6/4/17.

1. Gió

Gió

65%
    Tại sao bạn lại nghĩ vậy?

2. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Đây là mình ví von thôi nhá. Chứ đọc sách kia thì nội dung và cách viết, cách chỉ dẫn người đọc gần như đi vào làm "nông dân chăn rau"...
    Bạn có hiểu chỗ này ko... Bạn có hiểu nếu bạn đọc xong và làm đúng như vậy thì thành nông dân rồi đó.
    Để mình dẫn giải 1 tí chứ ko mang ra hết:
    - Nội dung nói về "tâm lý phụ nữ" mang tính động chạm vào lòng tự trọng của xã hội văn hóa Việt Nam, động chạm đến những bạn sinh viên nghèo cố gắng để dành tiền mua sách...mua xong thì biết con gái trong sách viết chỉ thích tiền(như mình nghèo đọc xong thì đến chết nhục mất).
    - típ trong sách chỉ dẫn đưa gái đi chơi thì chi phí ăn uống chơi là mình trả 100%(giống với quy trình chăn Rau)
    - Mô hình diễn biến cảm xúc của realman -gần giống alpha nhưng ko có "thử thách"--mình hiểu ra real man viết đến đó thì chẳng cần biết target là ai, con người như thế nào, tính cách ra sao ( làm mình liên tưởng đến các cô gái là rau, hàng họ).
    - khi target cáu giận, làm bướng, khóc lóc......realman hướng dẫn cách giải quyết ko phải là khuyên nhủ, hay an ủi, hay tìm hướng giải quyết mà chỉ là im lặng,tránh đi hoặc nói mỗi câu "anh hiểu rồi""... ----làm mình nghĩ đến realman thực chất giống nông dân chăn rau chứ ko phải người thân, bạntrai, người yêu mà kiểu vô tâm vậy.
    - Khi tình yêu gần hết Realman dạy là đàn ông phải chủ động đá target trước.
    - Hướng dẫn nói chuyện với phụ nữ..có 4 kiểu .. Và 2 kiểu trong đó mang tính chất " gạ tình".
    - Vấn đề xây dựng gía trị (vì là sách dịch từ bản nước ngoài) nên trong đó toàn ví dụ về các anh chàng nhà lầu xe hơi, giám đốc..nếu các bạn trên diễn đàn này đa phần đều đang ko biết nhiều về alpha, và còn chưa tự tin mà đọc sang realman rất dễ tự kỷ" sau này khó lấy vợ, còn ko dám tự tin bắt chuyện với ai nữa".
    -Còn phần "lên gường" là một ví dụ về cách ăn rau.

Chỉnh sửa cuối: 8/4/17
    Chán nản fa thích bài này.
  3. ngoo

ngoo

90%
    @Hi.Quyên {big_smile} Thứ 1: Việc chụp mũ một cuốn sách là sách dạy chăn rau sẽ làm cho những người tiếp cận với cuốn sách mang tư tưởng trở thành nông dân. Điều này ko đúng với mục đích của tác giả. Và tôi xin nói thẳng bất kì tài liệu hướng dẫn chinh phục phụ nữ nào cũng đều là dạy chăn rau hết nếu có tư tưởng chăn rau.
    Thứ 2: Tôi có phải nông dân đâu {baffle} Vì sự thực nông dân chăn rau chỉ là một lv rất thấp trong chuỗi tiến hóa của 1 gã đàn ông, một gã trở thành nông dân có 2 lí do:
    - Bản chất: Loại này thì cho đọc cái quái gì cũng trở thành nông dân hết. Nông dân loại này cực kì nguy hiểm vì 1 số thằng sở hữu kĩ năng cực cao hoặc có điều kiện kinh tế mạnh hoặc có cả 2.
    - Bị phản bội hoặc thất bại trong tình yêu (thường là tình đầu) + bản lĩnh kém cỏi nên sinh ra oán hận phụ nữ và {dribble}
    Còn một người đàn ông thực sự biết tôn trọng những cô gái đáng được tôn trọng thì khác hoàn toàn các nông dân, và rất nhiều người đã, đang và sẽ trở thành như vậy sau khi đọc cuốn sách. Trai đểu khác realman nhé ông bạn {big_smile}
    Nhân tiện cho hỏi vụ của ông với cô bạn hot girl tiến triển đến đâu rồi, review cho a e học hỏi nào.

Nguyen Dat and Hi.Quyên like this.
  4. Z3roXIII

Z3roXIII

90%
    Mình có thể so sánh PUA với nông dân không vậy, vì cơ bản PUA cũng là one night stand

Hi.Quyên thích bài này.
  5. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Là 1 cả bạn à. Khỏi so sánh.{bye}

Mình ko muốn review lắm... Bạn hình như trẻ hơn mình 1-2 tuổi.
    Mình nói bạn ko hiểu lắm đâu, mình cứ nói vậy.
    Với tg đó
    Mình làm 8 hành động alpha,2trai hốt, và 2trai đểu.
    Đây là cô gái lớn chứ ko teen như mấy em trẻ kia.
    Bị target Detected trai đểu. Bài học nhớ đời cho mình.
    Bây giờ mình ko lấn vào trai đểu nữa(bỏ rơi, mặc kệ, ko khuyên nhủ, chọc giận, ....) tóm lại liên quan trai đểu mình rút kinh nghiệm hoàn toàn rồi

Nguyen Dat thích bài này.
  6. ngoo

ngoo

90%
    {amazed} Tôi thấy ông anh có nhiều quan điểm và suy nghĩ khác tôi quá.
    Alpha male ko vì làm vừa lòng phụ nữ mà hành động khác với bản chất của mình đúng ko nhỉ? {big_smile}
    Còn về những phân tích về cuốn GMBAPD mà ông anh viết ở trên. Tôi không đồng ý một dòng nào cả, và tôi xin nhận xét là hình như ông anh đọc nó theo kiểu cưỡi ngựa xem hoa. Đọc một dòng ko hết 3 chữ thì phải. {big_smile}

7. Gió

Gió

65%
    Tôi thấy ông support tiêu cực quá. Alpha Art và Real Man đc viết bởi những con người khác nhau nên chắc chắn 1 số quan điểm hoặc 1 số tip chắc chắn sẽ khác nhau. Nhưng chốt lại thì mục đích của real man đâu có hướng chúng ta đến trai đểu. "Phụ nữ ko thích trai đểu" đó là 1 câu tác giả có nhắc đến trong sách. Còn 1 điều nữa muốn hỏi ông support, trai đểu trong mắt ông là như thế nào?{big_smile}

Nguyen Dat thích bài này.
  8. sầm đạt

sầm đạt

60%
    bác chỉ cần rep : Cám ơn e là xong .Đàn ông nói ít làm nhiều , hạn chế vc bộc lộ quá nhiều cảm xúc làm cho con gái họ thấy yêu đuối .

9. Z3roXIII

Z3roXIII

90%
    Cảm ơn gì đồng chí, nhắn 1 chữ "Okay" là đc

10. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    - Đương nhiên tui phải nói tiêu cực về sách đó cho mọi người cảnh giác vì diễn đàn đa phần là người mindset yếu. Nếu mindset tốt thì diễn đàn có thể ko hợp với họ rồi.
    - Trai đểu là?? : bạn thấy mình có chỗ nào đánh giá nhầm sang trai đểu thì bạn có thể chỉ ra.
    Vì topic này và chắc chắn vào đây đọc sẽ có khá nhiều bạn quan đến sách đó. Nên mình sẽ nói ra những mặt xấu để cảnh báo người đọc khi tham gia đọc, Chứ ko phải Pr nói tốt cho sách.

Chỉnh sửa cuối: 9/4/17
    truy_manh thích bài này.
  11. ngoo

ngoo

90%
    Những cái đó tôi nghĩ ko phải mặt xấu vì thực sự đấy đâu phải nội dung cuốn sách {confuse} Ngay từ ban đầu tôi chỉ đưa ra tên cuốn sách cho ai quan tâm, ngoài ra ko bàn đến nội dung, nhưng thấy ông anh nói nó thậm tệ quá tôi cũng thấy bất mãn cho anh tác giả {angry}

12. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    đấy ko phải tác giả. bạn còn lâu mới biết tác giả. Vì nó là sách nước ngoài được dịch lại và thêm mắm, thêm muối vào..
    bạn biết vì sao nó ko được nằm trên kệ sách của các nhà sách ko?

13. dontbeniceguy

dontbeniceguy

60%
    Có lẽ anh đang nhầm tưởng bản chất vấn đề. công cụ không có lỗi, lỗi là do người dùng giống như khi nói về tiền người ta nói tiền là họ xấu đi, tồi tệ đi nhưng bản thân tờ tiền là một vật trung dung nó không tượng trưng cho xấu hay đẹp. Em đã từng đọc cuốn sách này và trên quan điểm của em thì cuốn sách không dạy chăn rau hay làm nông dân chuyên cần mà chỉ đơn giản dạy cho một người con trai trở nên đàn ông hơn, bớt đi những sai lầm mà họ gặp phải hướng họ tới hình mẫu tốt hơn. Anh nói về điểm xấu nhưng chưa phân tích được xấu ở điểm nào, em thấy đây là quan điểm của anh về một vấn đề và anh đang chụp mũ cho số đông về điều đó.

14. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    em ngốc này....
    có biết kamasutra, hay kim bình mai.... hay gì đó ko tại sao các sách đó ko được mang lên kệ của nhà sách..
    các sách đó toàn nói tốt về gì gì đó. còn tăng ích lợi sức khỏe cho người làm nữa. tại sao nó bị cấm ở Việt Nam,

15. dontbeniceguy

dontbeniceguy

60%
    Cuốn Kama thì em không rõ nhưng cuốn Kim Bình Mai được xuất bản mà anh, e nghĩ NXB họ xét duyệt điều gì đó mới không cho bán - kiểu không hợp thuần phong mỹ tục ấy, còn đã in được là cho bán mà. Cuốn real man này cũng thế chỉ có không ở nhà sách thôi cũng có thể như anh nói là copy từ nước ngoài về dịch nên không bán đại trà sợ bản quyền.

16. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    thằng em ngốc này.
    hiểu vậy thì được rồi. cho em biết thêm bây giờ nhà nước đã cho rạp chiếu phim, chiếu phim 18+ rồi.

tới này sẽ chiếu phim sex ở rạp sau. bạn hãy cố đợi nhé.
    tương lai chúng ta ra đường sẽ ko cần mặc quần áo nữa vì tốn vải bạn nhé.

dontbeniceguy thích bài này.
  17. dontbeniceguy

dontbeniceguy

60%
    hahahahh em anh như hai đường thẳng song song ấy nhỉ chúng ta cùng chung một đích đến nhưng lại không bao giờ chạm vào nhau{brick}{brick}{brick}. Cứ mỗi lần gặp một người khác quan điểm với mình, em rất vui vì biết cuộc đời này thật thú vị, cứ nghĩ chỉ một vấn đề mà có nhiều cách nghĩ, nhiều góc nhìn là thấy tuyệt rồi.{beauty}{beauty}{beauty}

khoa and Hi.Quyên like this.
  18. ngoo

ngoo

90%
    @Hi.Quyên Ông anh ko nên chụp mũ người khác như thế {big_smile} Ý ông anh nói sách nước ngoài là mấy quyển Pandora's box, Secret of Mill..., Body Language.., How to be 3%...,The Game, ..... chứ gì? Hay thậm chí là cả Alpha art . Mấy cuốn đó tôi đều đã đọc, thậm chí cả các tài liệu PUA trên các diễn đàn nước ngoài tôi đều đã lướt qua và trong quyển sách cũng ko hề dấu diếm điều đó. Một người tổng hợp các kiến thức về phụ nữ rồi điều chỉnh theo kinh nghiệm và môi trường Việt Nam nhưng vẫn chưa được gọi là tác giả của quyển sách mình viết ra ư? Ông anh cứ đùa. {band} Chẳng có ai dám phủ nhận công sức của Mark đối với facebook cả ông anh ạ.
    Nó ko nằm trên kệ sách vì nội dung nó khá nhạy cảm hoặc đơn giản tác giả chỉ muốn tự kinh doanh, cái đó tôi ko rõ, nhưng One Piece xuất bản ở Việt Nam còn bị các họa sĩ vẽ lại bikini thành áo len thì tôi cũng ko lấy làm lạ khi một quyển sách có những nội dung liên quan đến sex lại ko nằm trên kệ các nhà sách. {big_smile}
    Còn cái câu em ngốc này với kiểu kiểu như vậy tôi thấy ko nên dùng, nó ko phải Alpha đâu {amazed} Nó ko phù hợp tí nào với những gì ông anh nói phía sau. Thân!

Z3roXIII thích bài này.
  19. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    tại sao lại ko nên chụp mũ vậy bạn

20. ngoo

ngoo

90%
    @Hi.Quyên Chụp mũ chỉ nên dùng với phụ nữ thôi. {big_smile} Để tôi dịch lại cái câu :"đấy ko phải tác giả. bạn còn lâu mới biết tác giả" nhé. Nó có nghĩa là "Tao đéo biết gì về mày nhưng tao nghĩ mày chỉ là thằng nông dân đ' biết coin card gì hết á" =)))) Hơi quá 1 tí nhưng đấy, cách chụp mũ của ông anh sẽ làm người ta nghĩ như vậy đấy. {beauty} Tự ái của đàn ông rất cao. Tuy nhiên có thể có 1 cuốn sách nước ngoài nào đó là bản gốc của GMBAPD và sau đó được dịch lại y chang, cái đó thì tôi ko biết, nếu ông anh biết thì nên nói luôn tên sách chứ ko nên dùng cái câu bạn còn lâu mới biết tác giả. Rất may đây là diễn đàn trao đổi kinh nghiệm nên tôi tiếp thu mọi ý kiến với thái độ tích cực {beauty} Ngày trước tôi cũng khoái chửi nhau lắm đấy {ah} {ah} {ah}

Gió thích bài này.