Đang tải...

Cần tư vấn-Hấp dẫn chưa đủ phải làm thế nào :(

Thảo luận trong 'Tình huống khó, sai lầm, thói quen xấu' bắt đầu bởi tungmuntari, 6/4/17.

1. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Chào bạn @ngoo mình giờ mới để ý xem lại "bạn mất tiền mua sách rồi" mình lại đi nói ra mặt xấu của sách. Chẳng khác nào nói tiền bạn là vứt đi...
    Mình đã mất thời gian đọc và trải nghiệm thực hành "giải mã bí ẩn phái đẹp 2" trong vòng 6 tháng. Nhưng vẫn đề nào cũng có 2 mặt tích cực và tiêu cực. Trên Mình xin nói ra mặt tiêu cực luôn....Còn mặt tích cực nó cũng có nhưng mình ko nói đến.
    Còn ông Lai H có là tác giả gốc hay ko thì bạn đã đọc sách thì tự biết....sách sử dụng nhiều câu, ngôn từ, và danh từ bắt nguồn từ tiếng anh và những từ ấy ko thể dịch một cách trong tru sang tiếng việt được.

2. hienluong2209

hienluong2209

20%
    Phải đăng nhập để nói cùng người ae. Mình cũng từng như thế nhưng mình khác là hẹn gặp và mình chủ động dừng lại dù khi đó và giờ vẫn còn yêu. Học cách từ bỏ, mạnh nhất mẽ lên người ae.

3. ngoo

ngoo

90%
    =)) Ông anh có vẻ rất tiêu cực trong vấn đề này, tiền mua sách nó chỉ có 250k, nó chẳng bõ bèn gì để mà nói là đã mất tiền mua sách nên phải khen sách này kia. Nếu tôi thấy nó dở tôi đã chẳng đặt thêm cuốn 3. Còn nội dung trong sách tôi cũng nói anh Lai H cũng tự nhận là từ các nguồn sưu tầm. Ví dụ ngay mở đầu phần 3 anh Lai có nhắc đến Pandora's box. Những câu khác anh nên tự đọc lại xem có phải tác giả tự nhận là của mình không.
    Tôi thực sự ko muốn phân tích nội dung cuốn sách ở đây vì đây là diễn đàn AA. Nhưng mà thôi kệ với cả hôm nay là chủ nhật {big_smile} .
    Cuốn sách nào cũng có cái hay cái dở, chúng ta nên nhìn vào cái hay của nó mà học chứ ko phải soi xem chỗ nào dở. Tôi cũng thấy cuốn sách có chỗ ko đúng lắm so với thực tế, nhưng những gì anh phân tích ở phía trên kia tôi chắc chắn nó sai hoàn toàn, hoặc là anh đọc mà ko hiểu, hoặc là anh đọc đề mục {ah}.
    Tôi ví dụ 1 cái thôi nhé. Công thức chinh phục trong GMBAPD anh nói là ko có thử thách, xin thưa với anh thử thách nó nằm ngay trong phần xây dựng thu hút hay nói dễ hiểu hơn là GMBAPD gộp hấp dẫn và thử thách của mô hình diễn biến cảm xúc vào thành xây dựng thu hút. Trong cuôn sách có nhắc đi nhắc lại rằng : Hãy tập nói không với phụ nữ, đừng cho phụ nữ mọi thứ miễn phí, đừng làm mọi thứ miễn phí, có thể làm nếu thích nhưng kèm theo thử thách. Chăn rau ở chỗ nào vậy ông anh?

Z3roXIII and Nguyen Dat like this.
  4. OneForMan

OneForMan

100%
    Bạn đã nhận ra vấn đề là "Hấp dẫn chưa đủ rồi" thì bạn phải tăng tính hấp dẫn của mình lên thôi.

5. Nguyen Dat

Nguyen Dat

15%
    Chứ alpha art biến support Hi,Quyên thành gì nhỉ. Bad boy rồi chăng{big_smile}

6. Nguyen Dat

Nguyen Dat

15%
    Hay quá đi. Sách alpha art hay GMBAPĐ bạn đọc xong tư tưởng của bạn thiên về gì thì bạn sẽ thành con người như thế

7. Nguyen Dat

Nguyen Dat

15%
    Chú support chỉ xúi người khác thành trai đểu thôi{big_smile}

8. vickytrangia09

vickytrangia09

20%
    lên lên lên nhé chủ quán bán bán mau mắn !!