Đang tải...

Cần tư vấn tán đồng nghiệp

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi NguyenThang, 11/6/18.

1. NguyenThang

NguyenThang

20%
    Chào ae . Đi nhanh vào vấn đề chính nhé mình đang thích gái là đồng nghiệp của mình . Hàng ngày do y/c công việc mình đc tiếp xúc với gái khá nhiều . Sơ qua về gái : vui tính dễ gần ( vui quá cũng dở kiểu cười nói với đồng nghiệp nam suốt) , hình thức khó tính cũng được 8/10 ( mình đang cruss nên chắc 10/10 mất :| ) , bằng tuổi với m.
    Dạo gần đây m bị bế đề tài để chém gió với gái.
    Mới dừng lại ở mức mời nước chứ mời đi ăn gái chưa nhận.
    Mong ae tư vấn giúp m.

Đang tải...
  2. Uhm

Uhm

65%
    Rủ nhau đi biểu tình! {big_smile}{big_smile}

NguyenThang thích bài này.
  3. NguyenThang

NguyenThang

20%
    {brick}
    hỏng bét

4. Uhm

Uhm

65%
    Với những người vui tính với nhau thì chỉ cần tiếp xúc là được rồi! Trò chuyện sao cho cả 2 không dè dặt là được. Hãy khơi gợi chủ đề cho cô ta có thể nói làm thế nào biết nhiều về quá khứ của cô ấy, sự hồi tưởng về khi còn nhỏ, về gia đình cha mẹ. Nếu dẫn dắt tốt có thể sẽ nắm được nhiều bí mật mà cô ấy chưa từng kể với ai.
    Ví dụ:
    -Anh thấy em cười nói tự nhiên với tất cả mọi người, hòa đồng, em là người của đám đông. Có phải em đôi khi cũng cảm thấy cô độc, suy nghĩ nhiều.
    hoặc một chủ đề thế này
    B: Em cười nhiều lúc nhìn như dở. Cung hoàng đạo nào thế Sư Tử, Bảo Bình hay Thiên Bình?
    G: Anh cũng đọc về cung hoàng đạo á! Em cung Thiên Bình.
    B: Oh, cung Thiên Bình biểu tượng là cán cân, hướng đến sự công bằng, duyên dáng. Họ rất hòa đồng, giữ một thái độ sống tích cực với người xung quanh,nhiệt tình cởi mở, đôi khi cũng buồn phiền vì lòng tốt không được đền đáp xứng đáng.
    G: Anh tìm hiểu nhiều nhỉ, mấy cái đấy ngày xưa thì em đọc thôi.
    B: Đúng thế mà. Một đặc điểm nữa của Thiên Bình là họ thích đi du lịch. Em đã đi những đâu rồi?
    G: blablabla....

muontangai and NguyenThang like this.
  5. NguyenThang

NguyenThang

20%
    Cách này em đã áp dụng ạ . Như sợ sa vào hỏi nhiều quá . Với lại trình độ em chưa tới nên áp dụng cách này thì vẫn chỉ loanh quanh ở tình bạn thôi ạ.

6. vandieutot

vandieutot

65%
    Về bản chất đồng nghiệp. Chỉ thớt cách này chinh phục gái dc 90/100

Lạnh lùng là 1 lợi thế khi làm cùng hoặc trong lớp học. Hãy khác biệt nhất với cái đám con trai bậu nhậu cùng Cty luôn lấy lòng gái đi. Lạnh lùng chỉ phát huy được trong cùng 1 công ty hoặc trong lớp học khi ngày ngày tiếp xúc với nhau.

Nói ít. Hành động nhiều (Bạn có hiểu, ko hiều xem tôi phân tích)

Hàng ngày đi làm, đừng nhìn gái. Đi qua gái cười nhẹ bằng mắt với gái, làm việc thì chăm chú vào. Gái cảm tình sẽ chú ý bạn, bạn hãy cố gắng gây thu hút với gái bằng cách sau. Trong môi trường làm việc, nói chuyện với đồng nghiệp khác. Giọng trầm ấm, thanh thoát, ko nói nhanh, ko cười khi nói đó là đức tính của đàn ông Alpha. Nói sao cho có uy kể cả bain chưa làm lãnh đạo, làm lãnh đạo là 1 lợi thế. (Tôi vẫn đang áp dụng và hiệu quả bất ngờ đấy) tôi có TG của tôi rồi, mọi người cũng biết. Nhưng tôi vẫn thu hút và hấp dẫn được phụ nữ. Tôi sẽ ko tán họ và chỉ để họ như vệ tinh.

Cái gì càng hiếm càng quý. Càng khó càng muốn có.

Cả phòng kiểu gì cũng ăn uống như hoa quả bánh kẹo. Bạn ko được ăn kể cả thèm, ai có hỏi trả lời như này giọng thật trầm ấm dứt khoát mặt cừoi nhẹ nhất là bằng mắt với người hỏi, ko được phép cúi gằm mặt trả lời như trai chưa lớn hoặc kẻ hèn mọn.

“A ko thích, các e ăn hộ phần ăn”

Đấy là ghi điểm trong mắt gái kể cả mắt người khác. Ko phải bạn là kẻ dễ dãi, muốn là dc. Xong dc bước 1 đọc bước 2 của tôi bên dưới.

Mọi người mời đến lần thứ 5 hoặc 8 tuỳ vào số ngày ăn cách nhau. Đến lần thứ 8 bạn ko để mọi người mời. Bạn tự ra lấy 1 miếng mà bạn thích ăn nhất. Cười bằng mắt với người mang đến và đi ra ngoài khỏi phòng. Tôi cam đoan 100% bạn sẽ là chủ đề thảo luận cho cả phòng. Họ chỉ thảo luận khi ko có bạn ở đấy và bạn đã thu hút được gái 1 cách vô thức rồi đấy.

Trong công việc. Gái gặp khó khăn 3 lần thì bạn chủ động giúp gái 1 lần. Như bê nước, làm báo cáo, mở cửa... ví dụ như gái đang cần mở một cái cửa đang kẹt. Bạn chạy ra mở cửa cho gái rồi đi ra ngoài. Quay lại bảo, “em khờ quá. Khó mở kêu anh” cười bằng mắt.

Thôi mình mỏi tay rồi bạn tự tiếp phần sau... tôi cho bạn cái cần thôi, cá bạn phải tự câu.

muontangai and NguyenThang like this.
  7. Uhm

Uhm

65%
    Vậy thì hãy thật táo bạo, dồn cô ta vào góc tường và hôn. {big_smile}{big_smile}
    chúc bạn thành công!

8. Alpha tập sự

Alpha tập sự

60%
    Con thầy. Vợ bạn. Gái cơ quan nha bác :)

9. NguyenThang

NguyenThang

20%
    - em với gái bằng tuổi nên đang mặc định là bạn :( em thấy khó khi bước qua bước này.
    - gây chú ý với gái thì 90% em làm được rồi. Như trình bày ở trên em đang có khoảng tg được tiếp xúc riêng với gái nên muốn tận dụng khoảng tg này...
    - về vđ gái cơ quan em xin phép k bàn tới vì đã lỡ yêu em mất rồiii

10. HuyNguyen

HuyNguyen

65%
    Xem phim hàn nhiều lắm đúng ko :v

11. HuyNguyen

HuyNguyen

65%
    Bây h ông muốn tán target đúng ko, theo lời ông kể thì TG cũng khét đấy. Thế không biết ông bạn có những điểm gì để tự tin có thể thu hút TG nào :V

12. vandieutot

vandieutot

65%
    Bác ngáo à. E chẳng phải xem phim hàn.
    Áp dụng alpha thời hiện đại đấy :))
    Về cơ bản e có chút quyền nên gắng lên Alpha cũng dễ hơn

13. ngoo

ngoo

90%
    Gái vui tính dễ gần thì cứ chạm thật nhiều sẽ nhanh chóng có kết quả. Trêu gái thật nhiều để có cơ hội chạm. Lưu ý đừng lố lăng hoặc thô lỗ là được. {big_smile} Mà điều tra thử xem gái có phải thuộc tuýp "quốc dân" k đã nhé.
    Mình định nghĩa tạm "quốc dân" ở đây là kiểu gái lúc nào cũng hòa đồng thân thiện (nhưng chưa chắc đã tốt bụng) với tất cả mọi người. Ai tiếp xúc với gái cũng cảm thấy "cô ấy có tình cảm với mình". Gái kiểu này thường k chung thủy. Đấy, lưu ý bạn vậy thôi.

14. HuyNguyen

HuyNguyen

65%
    Ghê vậy luôn, cho hỏi bạn nắm quyền gì mà ghê gớm vậy :v
    Thứ 2, áp dụng alpha vào hiện đại á hả, nhân tiện giải thích hộ tôi alpha art là thế nào với

15. NguyenThang

NguyenThang

20%
    Tks bro để m thử . Hi vọng k phản dame :))
    {brick} Vấn đề quốc dân thì để quan sát thêm

16. vandieutot

vandieutot

65%
    Tự tìm hiểu đi bạn :))

17. lehoangphuc747

lehoangphuc747

60%
    Cái này nghe như mấy cái mì ăn liền vậy, ăn một vài bữa thì không sao. Ăn trường kì thì vấn đề đấy {flame}. Hãy khác biệt với đám đàn ông còn lại, khác biệt thế nào. Cố gắng biến mình thành một người khác để khác biệt {bye}. Còn phần dưới thì đó là kinh nghiệm của bạn và nó chắc gì đã ứng với người khác.
    Quay lại việc chủ thớt bế tắc, không biết chuyển chủ đề. Mấy cái này có trong diễn đàn hết, bạn tìm sẽ có, không phải cứ bế tắc là nhờ tư vấn hết. Chả tiến bộ gì. Nên chăm đọc và thực hành mấy bài CHIA SẺ nhiều, đọc thêm sách, thay đổi sớm muộn cũng thấy rõ.