Đang tải...

Tư Vấn Cần tư vấn về gái và gia đình gái .

Thảo luận trong 'Relationship – Xây dựng và gìn giữ các mối quan hệ' bắt đầu bởi kiss1412_vn, 23/8/19.

1. kiss1412_vn

kiss1412_vn

20%
    Mình và gái thực sự đã yêu nhau và sống chung gần năm rưỡi , mình đã cầu hôn và 2 đứa cũng sắp cưới. Và cũng như bao cặp khác , tụi mình cũng có những vấn đề để cãi nhau. Hôm nay đang vui vẻ tự dưng cô ấy bảo mỗi khi mình và cô ấy qua gia đình của cô ấy thì nên mua quà cho gia đình cô ấy , bảo mình bình thường không được ấm áp với gia đình cô ấy .

Thực sự nghe tới đây mình cũng hơi tự ái vì mình cũng lớn rồi với trước kia cũng có gửi quà mỗi khi có dịp chứ không đến nỗi vô tâm. Sau đó thì 2 đứa cãi nhau , cô ấy bảo mình kể lễ này nọ chuyện trước kia. Với mình thì chuyện quà cáp thì không phải chuyện lớn nhưng mà cách cô ấy nói cứ như mình thực sự vô tâm với gia đình cô ấy .

Theo mọi người trong trường hợp này như thế nào có thể tư vấn cho mình biết được không ?

Đang tải...
  2. HuyNguyen

HuyNguyen

100%
    Ông hiểu sai ý của bạn nữ rồi. Cái bạn ấy muốn là chỉ là muốn ông đến nhà và tự tay tặng quà cho gia đình bạn ấy, đơn giản vậy thôi.
    Gia đình người ta đâu có thiếu thốn gì mà phải mong chờ ông “gửi quà khi có dịp đâu”. Bạn ý nói ông vô tâm là đúng rồi còn gì nữa.

Trí Đỗ and big_angry_bird like this.
  3. thanglee

thanglee

15%
    Điều kiện kinh tế của chủ top ntn? Kinh tế gia đình gái ntn? Thực ra chủ tóp cưới gái thì chỉ cần lo cho gái là đủ,hết trách nhiệm, còn về gia đình gái đó là chuyện khác. Gái muốn chủ tóp lấy lòng gia đình gái là ko đúng thực tế. Ko lẽ yêu em a phải yêu cả gia đình e, quan tâm e a phải quan tâm cả gia đình e ?

Phải xác định rõ ràng, nói cho gái biết a cưới e trách nhiệm chính là lo cho e thôi, còn gia đình e thì khi nào gặp vấn đề thì mới chia sẻ trách nhiệm của gái với gia đình gái (vd: ôg bà già gái bệnh thì sang gặp mặt hỏi han quan tâm, mua đồ các kiểu....). Gái thấy ok thì tiếp tục, ko thì next cho đỡ khổ sau này

Trở lại vấn đề chủ tóp, việc tặng quà mỗi khi sang nhà gái đó ko phải là trách nhiệm của chủ tóp, chủ tóp thích thì tặng, ko thì ko tặng. Ko có vấn đề gì cả. Gái khó chịu đó là việc của gái. Cứ thẳng thắn nói cho gái biết.

Nói thêm, tương tự thì gái lấy chủ tóp thì trách nhiệm chính của gái là lo cho chủ tóp, ko phải lo cho gia đình chủ tóp. Chủ top phải thông suốt việc này trước khi cưới thì sau này mới ko khổ cho cả 2.

4. Mèo Đen

Mèo Đen

15%
    Mỗi lần đến chơi thì bạn cứ mua ít hoa quả đến nhà bạn gái, thế thôi. Còn cái dịp nào ko về được bận, nhờ bạn gái mang hoa quả về biếu.

5. trieuuann

trieuuann

60%
    Tại sao yêu nhau mà cứ quan trọng quà cáp 2 bên nhỉ? cuộc sống xung quanh không đủ nặng nề sao cứ kiếm chuyện cãi nhau. 2 bên đều là gia đình của mình quan tâm đến nhau được rồi quà với cáp làm j? tự nhiên đến nhà lúc nào cũng quà hả vậy mới là yêu là quan tâm sao? các dịp lễ hay tết biếu là được rồi. chưa lấy nhau thì câu lệ đủ thứ, lấy nhau về đi rồi biết kinh tế đủ để nhõng nhẽo như vậy hay không?

Mèo Đen thích bài này.
  6. Mèo Đen

Mèo Đen

15%
    Con gái là thế vậy bạn, thường con gái sẽ hay để ý chuyện nhỏ nhặt, cũng thích oai chẳng hạn :)). Mình cũng yêu, mình cũng quà cáp nhiều, đến khi chia tay thì phủ nhận hết tất cả. Mình cũng chẳng có gì để nói nữa. Mình cũng rất vui khi có bạn nữ tham gia diễn đàn, cũng thấu hiểu những cái khó và mệt của đàn ông

7. trieuuann

trieuuann

60%
    hihi cám ơn bạn. Mình thấu hiểu tùy hoàn cảnh thôi.
    Con gái bgio sống thực dụng và cực kì khó hiểu, đó là tạo hóa tạo nên người phụ nữ như vậy rồi. Tập sống chung với lũ thui....hihi

Mèo Đen thích bài này.
  8. trieuuann

trieuuann

60%
    chuyện bạn như thế nào rồi? ổn cả chưa?

9. Mèo Đen

Mèo Đen

15%
    Mình chia tay lâu rồi : ))), giờ FA bạn ạ. Đang đi tìm các đối tượng khác đây.