Đang tải...

Thực Hành cảnh báo girl đểu.

Thảo luận trong 'Nhật Ký' bắt đầu bởi Hi.Quyên, 5/10/17.

1. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    chuyện là thế này, hôm qua trên diễn đàn có bạn @Z3roZill. có nhờ mình viết một bài về mô hình diễn biến cảm xúc.{big_smile}

sự thật là sau một lần lụy năm ngoái. đến nay mình vẫn hơi lụy{amazed}. bởi vậy nên cố gắng sang phòng bên cạnh tán tỉnh tg bên cạnh xem thế nào.{beauty}
    Vũ khí à: " sử dụng innergame....
    băng đạn :
    - băng 1: imnergame1 sự thống nhất
    - băng đạn dự phòng: innergame 3: Tự do tự tại, vì đây là cuộc sống của bạn
    - Bao đạn gắt lưng :innergame 2: Làm chủ

Vâng thế thôi, tóm lại là tôi chẳng chuẩn bị gì cả, lao từ phòng mình sang tán chuyện với cô ấy thôi.
    hờ đến trc cửa phòng tôi tự xem lại mimhf thấy quần áo khá xộc, xệch, . Nhưng thôi có vũ khí là innergame 1 sự thống nhất rồi, cứ tiến lên.
    các bạn biết đấy lúc đó tôi nhưng một trai tốt chỉ có một ưu điểm là sự hào hứng,nhiệt tình.
    "còn cô ấy thì đáp lại ngôn ngữ cơ thể hào hứng theo những lời nói của tôi. ít khi cô ấy vặn hỏi hay cãi lại gì đó, cô ấy qua lời nói cũng chẳng quan tâm hỏi han gì nhiều đến bản thân tôi. Cô ấy miệng cười làm như những lời tôi nói là tuyệt vời vậy".
    Ngày hôm sau tôi mới biết mình đã rơi vào tình trạng của một trai tốt: Sau khi nghe lỏm được cô ấy khoe lại với cô bạn cùng phòng rằng "có một anh tối qua sang tán cô ấy":

đến đây nếu có member nào ko đọc sách và ko biết áp từ trai đểu áp sang cô gái ấy thì có lẽ đã ko hiểu mình viết gì ở đây cả:
    trở lại một số đặc điểm của trai đểu:

trai đểu họ luôn biết cách tạo cao trào cảm xúc cho con gái
    => cô gái ở đây khi tôi nói và kể chuyện mặc dù ko đáng vui đến nỗi cười vậy mà cô ấy vẫn cười đến vậy. Làm tôi nói chuyện đó, tôi khá là quánh gà về hành động cười duyên dang của cô ấy. tôi khi về phòng đọc sách và suy nghĩ lại thì mới nhận ra,

Trai đểu biết lợi dụng phụ nữ và coi việc hấp dẫn phụ nữ như một trò chơi và thành tích để chứng tỏ bản thân với bạn bè và những thằng con trai khác thay vì trân trọng chính bản thân cô gái đó. Vì thế nên trai đểu thường rất lăng nhăng và sẽ không bao giờ gắn bó với một cô gái quá lâu.
    => cô ấy đã thành công trong việc hấp dẫn tôi, và bằng chứng là tôi chỉ như một anh chàng khờ khi kể với giọng điệu khoe khoang thành tích của mình với cô bạn cùng phòng thay vì trân trọng tôi, vì thế tôi dám chắc đây là một hành động thả thính đối với tôi, sau đó lợi dụng tôi để tăng giá trị của cô ta rằng "cô ta có thêm được một anh chàng theo đuổi".
    Hy vọng qua đoạn tự sự kể lại ngắn này các bạn có thể ngẫm lại với những "cô gái đểu" đang thả thính các bạn. Hy vọng các bạn hãy thành thục mindset, Và chủ động ứng dụng nó trong mọi tình huống giao tiếp. Đây cũng là lời mình muốn gửi đến các bạn đang đăng bài tư vấn tình cảm để các bạn chú ý các biểu hiện của cô ấy.
    "Các bạn có lòng tốt thì có thể tặng cho cô ấy một chút, nhưng ko nên mang cả tấm lòng cho cô ấy"
    "Đừng làm trai tốt nhé các bạn, cô ấy sẽ ko tôn trọng bạn đâu"{angry}
    thân chào các bạn.{big_smile}
    hẹn gặp ở bài viết sau mình sẽ hướng dẫn các bạn cách test xem cô ấy có "llòng" với các bạn hay ko?

Quan tâm nhiều
    truy_manh, hoaikl, Mr.K and 1 other person like this.
    Đang tải...
  2. NGUYEN2T

NGUYEN2T

90%
    Anh là cừu và em là cáo

Hi.Quyên thích bài này.
  3. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Hi`. Cừu ko thể ăn thịt cáo đc. Mong ae co' động lực trở nên alpha

4. Nguyễn Hoàng Bảo Châu

Nguyễn Hoàng Bảo Châu

60%
    Bạn đã từng tán tỉnh cô gái này chưa hay đây mới là lần đầu? Nếu theo như lời bạn kể thì mình đoán là chỉ mới thôi. Mới tiếp xúc như thế nhưng bạn bảo cô ấy "đểu" thì không hẳn là chính xác. Có thể nói là sau khi bạn nghe lỏm được những điều không dễ nghe cho lắm ấy, thì ấn tượng của bạn về cô gái đó trở nên không tốt. Theo mình thấy, bảo cô ấy đang thả thính bạn cũng không phải đâu. Và bạn cũng không thể đánh giá một người trong sớm chiều được. Rất lấy làm tiếc với bạn khi phải trải qua cảm giác không mấy dễ chịu này. Cô gái mà bạn kể trên cư xử một cách rất tự nhiên, thậm chí có khi cô ấy chả có ý gì xấu cả, chỉ là không khéo léo (hay có thể nói là có chút tự mãn thật) nên lại vô tình làm bạn phải đau đầu suy nghĩ, phân tích rồi đăng cả một bài viết lên đây ấy. Theo mình thấy, bạn không nhất thiết phải đặt nặng quá vào việc "bạn phải làm gì, nói gì, ngôn ngữ cơ thể thế nào...v...v..." (mình không bảo những điều ấy là không quan trọng nhé) nhưng đôi khi "quá" nó sẽ trở nên máy móc, cứng nhắc, nói nôm na là hơi sách vở ý. Không phải là con gái nên mình nói đỡ cho cô ấy đâu nhé. Với lại, mình nghĩ bạn sẽ không chấp nhặt một chuyện cỏn con như thế, đúng không nào? Bạn cứ là chính mình thôi. Một "phiên bản của bạn" một cách tự nhiên nhất, nhưng vẫn tinh tế nhé. Chúc bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối: 6/10/17
    Hi.Quyên thích bài này.
  5. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Mình đọc bài của bạn viết thì mình chẳng hiểu gì cả.... Giờ thì mình cảm thấy tin bạn là con gái rồi{angry}

6. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Ở đây là "đểu trong mối quan hệ với mình" nhé bạn, ko phải con người cô ấy "sống đểu" đâu?

7. OneForMan

OneForMan

100%
    Thực sự thì đọc bài này tôi chưa thấy được điểm gì là cô bé kia đểu cả, nếu như nói là cô ấy khoe với bạn bè rằng có người đến tán thì thực sự bình thường. Hãy hiểu tâm lý của con gái, họ luôn muốn mọi người phải chú ý đến mình và luôn muốn mình là người hấp dẫn nhất, đẹp nhất, chuyện khoe khoang đó có thể hiểu được. Qua chia sẻ của bạn thì tôi thấy bạn khá là nhạy cảm đó @Hi.Quyên . Bạn cứ suy nghĩ đơn giản thôi, đừng đặt nặng vấn đề lên làm gì cả, cô bé có cái tôi của cô bé và bạn cũng có cái tôi của bạn cơ mà!

Hi.Quyên thích bài này.
  8. Ngoc Thang

Ngoc Thang

20%
    Tâm sự với bạn cùng phòng là có "anh sang tán" thì mình thấy giống như cuộc nói chuyện bình thường của 2 người bạn, không thấy gì là đểu cả.Có thể giọng nói hơi hào hứng bạn nghe có vẻ vậy, chứ như bạn kể thì mình thấy bình thường.

9. truy_manh

truy_manh

65%
    Thông điệp mà hi quyên muốn truyền đạt nhiều bạn lại chỉ chăm chăm nhìn vào chữ "đểu" để bắt bẻ nhỉ. Cô gái này là cáo, và nếu bạn vẫn là gà thì bạn sẽ bị ăn thịt, chỉ đơn giản vậy thôi.

Arthur thích bài này.
  10. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Tôi ko biết câu chuyện tình của các thánh như nào.... Nhưng tôi cũng đã mất công viết bài, review lại rồi.
    Nếu các thánh có gặp cô ả nào như tôi kể thì xin các thánh hãy quên tôi đi nhé. Xin quên luôn Bài này tôi viết nhé.
    Thân. Tôi ko có ý gì xấu. Tôi muốn các bạn tự trải nghiệm và rút ra bài học của bản thân

truy_manh thích bài này.