Đang tải...

Classic Writings Cảnh báo hiện trạng các menber đang Beta hóa diễn đàn hiện nay.

Thảo luận trong 'Thông báo - Nội Quy - Sự Kiện' bắt đầu bởi Hi.Quyên, 27/5/17.

1. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Bài viết này mình để tiêu đề có chữ "Cảnh báo" các bạn ạ.
    - Cảnh báo cho các bạn menber cũ đang nhiễm beta.
    - Cảnh báo các bạn thành viên mới đang dần đi vào Beta.
    Thời gian gần đây xuất hiện nhiều topic hỏi đáp, xin hướng dẫn của nhiều bạn là thành viên.
    Nhưng qua hoạt động đó các bạn đang tạo cho mình vỏ bọc của một beta thiếu tự tin, thiếu hiểu biết, cần phải học hỏi, như các bạn ngồi trên ghế nhà trường...
    Khi các bạn đang giai đoạn tán tỉnh thì sao.. Các bạn sẽ có nổi tự tin , sẽ có nổi những kỹ năng lôi cuốn, hấp dẫn khi mà các bạn thiếu tự tin như vậy....
    "Vâng" Tôi biết các bạn sẽ thua trai đểu về mức độ hấp dẫn, các bạn thậm chí còn ko đáng đề con gái để ý nữa...
    Các bạn cần hiểu là con gái để ý các bạn là vì các bạn mạnh mẽ tự tin, quyết đoán, chứ ko phải lời nói ậm à, ậm ừ, thiếu sức sống và lúng túng như vậy
    Và các bạn biết đấy "giang sơn khó đổi, bản tính khó dời". Trong cuộc sống mình không biết các bạn thế nào ai, ai cũng nói khen các bạn " ham học hỏi là điều tốt". Vâng đây là điều tốt với người khen các bạn thôi, họ khen các bạn vì bạn ham học hỏi....nếu các bạn muốn, cần lời khen, cần công nhận của mọi người, thì các bạn đang beta(trai tốt đó).

Có câu "hữu xạ tự nhiên hương", nếu các bạn alpha người có những phẩm chất tốt phái yếu sẽ tự cảm nhận được. Họ thậm chí còn chẳng cần biết bạn hoàn hảo đến mức nào, họ chỉ cần bạn có ít nhất một điểm để họ chú ý thôi. Các bạn làm ơn hiểu là chỉ cần 1 điểm thôi, đơn giản như là tự tin.
    Còn nếu các bạn ko có nổi một điểm gì đó nổi bật ư. Thì các bạn vẫn chỉ là người bình thường, các bạn chẳng đáng gì, các bạn chỉ là một trong những vệ tinh khác xoay quanh cô gái. Vậy mà nhiều bạn còn muốn con gái để tâm tán chuyện lại với mình chứ. Khi ở hoàn cảnh đó khả năng hấp dẫn phụ nữ của các bạn gần như =0,
    Nếu khả năng hấp dẫn phụ nữ của các bạn =0 . Vậy sau đó nhiều bạn lên diễn đàn hỏi ( rủ gái đi chơi làm sao, nhắn tin thế nào bây giờ,gái ko trả lời em phải làm sao tiếp, còn nhiều cái tương tự như vậy nữa). Ở tâm thế đó khi giao tiếp với phái nữ thì chẳng có gì đảm bảo rằng cô ấy ko chán bạn. Ko bị các bạn hành hạ, khủng bố điện thoại bằng nhiều câu chuyện, nhiều vấn đề cuộc sống mà bạn mạng đến.
    Tư vấn làm sao đc cho các bạn nữa giờ........ Tôi muốn ở đây là các bạn nên thoát ra khỏi tâm thế " trai tốt":
    1. Các bạn cần hài lòng với bản thân, tin tưởng vào bản thân để giao tiếp tốt hơn.
    2. Tự suy nghĩ lại về bản thân và tự tạo cho mình một giá trị sau đó hãy suy nghĩ tới việc tán tỉnh ai đó.
    Ở đây sẽ có một số bạn ném đá tui rằng.... các bạn ấy lên đây là để học hỏi, là để trở nên alpha hơn....rằng là " khi đủ về lượng sẽ có sự thay đổi về chất". Nhưng các bạn học được gì từ các thành viên viết bài Beta kia....Xin thưa chỉ là càng học thì phải càng học nhiều hơn nào là từ cách bắt chuyện ở ngoài đường, rủ đi chơi làm sao, date thư 2 nên hôn chưa, khi nào thì lên gường, .....may mắn hơn cho các bạn beta đó đi được xa hơn như gái nhạt dần phải làm sao, giữ lửa thế nào, gái đi chơi với người khác.....
    (đi chơi đã, rảnh viết tiếp)

Chỉnh sửa cuối: 5/10/17
    conduongmua, Gió, truy_manh and 2 others like this.
    Đang tải...
  2. Hùng

Hùng

40%
    giờ lên diễn đàn mà toàn thấy những bài viết của các beta ,nhiều ng còn hình như chưa bh đọc quyển alphaart cả ,ko biết những thành viên kì cực của diễn đàn giờ ra sao ,rất muốn thấy sự có mặt của họ

Hi.Quyên thích bài này.
  3. Nguoicu

Nguoicu

40%
    Xin lỗi tôi nói hơi thẳng, nhưng với tôi đôi khi thẳng sẽ đánh động nhiều hơn những lời nói tránh.
    Bạn cũng đang chính là 1 người tiếp thêm lửa cho phong trào beta đó. Không Real Man hay người thật sự phấn đấu trở thành Real Man lại có thể bỏ dở việc đang mà để đi chơi cả. Bạn để câu "Đi chơi đã, rảnh viết tiếp" đã thể hiện sự thiếu tôn trọng đối với người đọc, cũng như thành viên của diễn đàn, và thể hiện tâm thức beta của một Mod diễn đàn.
    Nếu bạn bận một công việc gì đó không thể viết tiếp. Thì một bài viết có thể chia ra làm một số phần và mỗi phần phải làm rõ một vấn đề và dẫn dắt vào phần sau.
    Nếu muốn thực sự phấn đấu trở thành Real Man hãy học 2 từ "trách nhiệm" trước khi làm một việc gì đó.
    Đã viết bài là phải hoàn thành mới post, còn dở dang mà bận đi chơi thì dừng lại khi xong hãy post. đó là một hình thức tôn trọng người đọc. Nhất là đối mới đội ngũ admin hay smod, mod của diễn đàn định hướng con người như thế này.

4. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    mình hỏi bạn người cũ này...
    1. bạn có người yêu chưa....?
    2. Nếu có hoặc sắp có thì bạn tiếp cận cô ấy như nào...(giả vờ hỏi, hay để cô ta chủ động tán bạn,)
    3. Bạn có làm hành động thú tính ( đè cô ta ra mà xxx ko? Realman là cái gì? trách nghiệm đến từ đâu?
    4. Sức hút của real man từ đâu??. nếu bạn vẫn muốn học hỏi thì bạn vẫn chỉ là beta mà thôi? tố chất con người alpha đến từ đâu?
    p/s: nếu bạn cứ ăn rồi đi làm đúng giờ, cố gắng trong công việc, kiếm nhiều tiền hơn thì......đó là beta hay là gì...

5. Nguoicu

Nguoicu

40%
    - Từ lâu khái niệm Alpha Man hay Real Man nó đã không còn làm tôi quan tâm nhiều nữa rồi. Sống hết mình, có trách nhiệm với bản thân, trách nhiệm trong công việc và mọi thứ mình làm đã là điều tôi vẫn thực hiện. Con gái với tôi không phải là vấn đề gì quá quan trọng, chúng tôi cùng nói chuyện, cùng bàn về những chủ đề cả 2 quan tâm và tạo cho tiếng cười cho nhau sau một ngày làm việc hết mình vậy là đủ, nếu cả 2 muốn tiến thêm thì đó là lúc 1 mối quan hệ rõ ràng được xác định. Sống nhân hậu, giúp đỡ mọi người trong khả năng cho phép. Đó là cuộc sống tôi cảm thấy khá hài lòng hiện nay.
    - Học hỏi không phải là beta. Học hỏi thể hiện sự cầu tiến và tố chất trong con người. Học hỏi là quá trình không ngừng và các bậc vĩ nhân vẫn học hỏi mỗi ngày.
    - Với tôi là như vậy. Trách nhiệm đến từ đâu ư? cái này bạn sẽ tự có câu trả lời cho riêng mình. :D

xa xăm and duckhai1 like this.
  6. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    bạn nói vậy thì mình hiểu rồi..
    cảm ơn bạn góp ý....

7. Phantom

Phantom

65%
    Mình cảm thấy duờng như chủ thớt bị ám ảnh bởi 2 từ REAL MEN và ALPHA MALE quá rồi!

Hi.Quyên thích bài này.
  8. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    - cảm ơn bạn đã góp ý.
    - Nếu bạn ko đồng ý với hệ tư tưởng alpha art, bạn ko nên ở đây:

grte thích bài này.
  9. GhostPA

GhostPA

40%
    vấn đề này nhìn khá dễ giải quyết ai chả có thời tù mù :D mình lại thích những người ko biết mà chịu hỏi :D khi đó lại có cơ hội mà "Support" tư vấn này nọ {big_smile} khi cha nào hỏi ngáo quá thì có cơ hội phang gạch {brick} đôi khi gặp đc dòng cảm xúc lại phun ra đc vài dòng ha hay cho ace đọc nghiền ngẫm. Nói chung đừng nhìn vấn đề một cách quá nghiêm trọng. {baffle}

khoa and Hi.Quyên like this.