Đang tải...

Tư Vấn Câu chuyện của mình, cần lời khuyên từ ae

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi mrPhantom, 20/11/19.

1. mrPhantom

mrPhantom

Mình và e quen nhau từ 2017, lên chỗ e công tác, thích e ngay từ cái nhìn đầu tiên luôn. Công việc của mình có liên quan đến e nên quen nhau, có nói chuyện và đi cùng nhau mấy lần. Sau đó mình trở về và quyết định tán tỉnh. Nghe ông anh nói e có ny rồi nhưng lúc đó mình ko chắc lắm, cũng ko hỏi về chuyện đó vì ko thấy công khai. Qua một thời gian nói chuyện thì thấy e ấy cũng có biểu hiện đèn xanh, chủ động nt gọi điện cho mình, nói chuyện cũng khá hợp nên mình đã quyết định nói cho e ý nghe quan điểm của mình, ko phải tỏ tình gì đâu mà chỉ đơn giản là thấy e đặc biệt, ko muốn làm bạn bình thường, kiểu thế. E ý ko trả lời, mình cũng ko nhắn tin gì thêm, chỉ nghĩ là chắc e thấy mình ko phù hợp, từ đó ko ai nói gì với nhau nữa.
    Sang đến 2018, mình có ny, yêu nhau đc mấy tháng thì ct. Lúc đấy cũng buồn buồn, chả biết thế nào lại muốn gọi cho e, mình và e nói chuyện rất nhiều và lâu, về nyc của mình và e tâm sự về nyc của e, nói là chia tay nhưng vẫn yêu, một lúc thì e bắt đầu khóc. Sau đó thì mình và e có gặp nhau, đi chơi vài lần do e còn đi học gần chỗ mình làm, cách khoảng 50km. Lúc đó mình cũng ko biết là mình và e gặp nhau để đỡ buồn, quên đi người cũ hay gì, hơi rối ren. Lần cuối gặp mình rủ e đi xem phim, buổi trưa nên lúc xong thì muộn rồi, cả 2 đều buồn ngủ xong lúc về trời mưa nên đưa e vào nhà nghỉ, e chủ động chọn phòng đôi, mỗi người một giường. Và mình lúc đó đã sang giường e, ôm nhưng bị đẩy ra, nói là chỉ có ny mới đc ôm e thôi, mình ko nói gì cả, nhây thêm mấy đều ko được rồi mình đưa e về :)) Về mình cũng ko nói gì, ko xin lỗi vì hành động, nt cho e thì e ko rep nên cũng ko nhắn nữa.
    Và đến giờ là 2019, mình lại có dịp lên chỗ e công tác mấy hôm, cũng gặp e, nói chuyện và đi mua đò cùng nhau, e nói mình sao lúc a gần về mới chịu xuất hiện, mình nói là a nên xuất hiện làm gì à, rồi ko ai nói gì nữa.
    À quên, trong suốt từ 2018 đến 2019 hai người ko nt , chỉ tỉnh thoảng cmt ảnh của nhau rồi thôi, mình luôn có cảm giác ảnh hay strory e đăng đang ám chỉ mình, ko phải tự tưởng tượng đâu nhưng mình có cảm giác thế. Thật sự thì mình cũng đã qua nhiều mối tình, biết kiểm soát cảm xúc bản thân nhưng luôn thấy e là người mà mình thật sự muốn, giờ có cách nào hạ gục được e ko nhỉ.

Đang tải...
  2. OneForMan

OneForMan

Em ấy đang đề phòng bạn nên mới tỏ ra như vậy. Trong thâm tâm cô bé vẫn coi bạn là bạn chứ chưa coi bạn trên mối quan hệ tình bạn đó. Bạn đã fail từ khi kể cho cô bé nghe về chuyện người yêu cũ rồi nên để lấy lại hình ảnh khá khó. Nếu bạn thực sự yêu cô gái đó thì hãy nói ra hết, nói ra những gì bạn đang nghĩ, đừng quan trọng chuyện cô ấy có đồng ý hay không, chỉ cần bạn trải lòng bạn ra thì cô ấy sẽ hiểu. Nếu đã cùng nhau trải qua những kỷ niệm khó quên rồi và cô ấy còn coi trọng bạn thì mình nghĩ cô ấy sẽ chấp nhận để cho bạn theo đuổi thôi.

Hi.Quyên and Mèo Đen like this.
  3. duy22222

duy22222

Đang yên đang lành tự dưng có ai đó nói với bạn có tình cảm bla bla, bạn có bật khiên không?
    Chân thành là tốt nhưng chân thành mà không có kết quả thì làm gì?
    Tình hình mình đang thấy bạn bị gái vờn rồi
    Thu hút là từ cảm xúc cảm nhận chứ không phải lời nói ra.
    Những điều bạn nói bạn đã nói với cô ấy rồi nếu không đáp trả thì còn gì phải đắn đo chứ?
    Hãy thoát khỏi những cảm xúc nào anh bạn.
    Chúc bạn sớm vượt qua !!

meodenvt thích bài này.
  4. letienluc92

letienluc92

khuyên bạn nên dứt hẳn cô gái này, nếu thích bạn thì cô ta đã thích từ đầu rồi, đàn ông thì nên lạnh lùng và dứt khoát vào, bạn cũng có kinh nghiệm tình trường rồi nên việc tìm người mới chắc ko phải khó.

meodenvt thích bài này.
  5. mrPhantom

mrPhantom

:)) chắc bạn đọc ko hết rồi, mình ko quá đặt trọng tâm vào gái, thời gian ko nói chuyện mình vẫn yêu người khác bình thường. Câu chuyện đơn giản chỉ là qua thời gian trải qua một số chuyện, nhìn lại và cảm thấy đó mới là người mình cần

6. mrPhantom

mrPhantom

Mình ko hề bị cuốn theo gái, cũng ko bị gái dắt mũi cảm xúc hay quan hệ gì cả :)) mình chỉ cần một lời khuyên nếu muốn tán lại, mình nên làm gì thôi

meodenvt thích bài này.
  7. Mèo Đen

Mèo Đen

Vào nhà nghỉ mà ko làm gì chán ông thật, nên gái nó chán, chứ nó làm cao một tí thôi mà. Giờ nếu cùng cơ quan thì rủ đi ăn trưa cùng, dần dần mà tiến tới thôi chứ. Vồ vập gái nó lại sợ quá :))

Hi.Quyên thích bài này.
  8. mrPhantom

mrPhantom

Cùng cơ quan thì câu chuyện chắc ko cần lời khuyên gì nữa, ở xa bác ạ. Vào nn ko làm gì vì thấy phản ứng của gái hơi quá nên mình ko muốn làm gì quá đáng lúc đó, quan điểm thích nhẹ nhàng, nhây ko đc thì thôi chứ ko bạo lực :))

9. HuyNguyen

HuyNguyen

Ủa năm nay yêu xa đang là mốt hả =)))

10. trung_tien_dat

trung_tien_dat

Ngay cái lúc vào nhà nghỉ mà không chịu làm gì thì gái nó thất vọng đấy. Cái khúc mà em nó "nói là chỉ có ny mới đc ôm e thôi". Là ông phải chớp thời cơ ôm chặt hơn nữa và nói anh yêu em lắm. Ôm mãi không buông luôn. Nếu ông nhắm là em gái ấy vẫn chờ đợi và cho ông cơ hội thì quen lại. Good luck !!