Đang tải...

Chia Sẻ Chào mọi người. Mình là Kuro.

Thảo luận trong 'Giới Thiệu Bản Thân - Giao Lưu - Kết Bạn' bắt đầu bởi Kuro, 4/1/18.

1. Kuro

Kuro

40%
    Dành cho các bạn tò mò thì Kuro trong tiếng Nhật có nghĩa là "Mầu đen". Tuy nhiên lí do mình chọn tên Kuro thì hoàn toàn không liên quan tới ý nghĩa của nó.{big_smile}
    Lúc mình đặt cái tên này, trong đầu mình chỉ muốn đặt một cái tên thật đơn giản và dễ nhớ. Mình không muốn tốn quá 5p cuộc đời chỉ vì cố đặt một cái tên cool ngầu như mọi khi. Thế là mình hack tên của một người quen, rút ngắn lại, và rồi cái tên Kuro ra đời.

Về con người mình? Mình là nam, thích phụ nữ, tuổi đời đã sắp 30 và ham học hỏi. Mình có rất nhiều sở thích thú vị, lúc nào rảnh rảnh sẽ kể cho mọi người nghe. Còn hôm nay, mình viết bài này vì mình muốn chia sẻ câu chuyện của mình, cùng một quyết định nho nhỏ mà mình đã suy nghĩ kĩ.

Hồi đó mình có yêu một cô gái, xinh đẹp, thông minh cùng cách nói chuyện vô cùng cuốn hút. Mình bị hấp dẫn từ vẻ ngoài cho tới thần thái của cô ấy. Và mình yêu cô ấy thật lòng.
    Rồi mình tỏ tình.
    Rồi mình bị từ chối.
    Cuộc đời mang đến cho mình một cô gái tuyệt vời, nhưng bản thân mình không đủ sức nắm lấy cô ấy.
    Lúc đấy mình rất buồn, ghen tị với những người thành công, những cậu chàng đẹp trai, sát gái. Mình biết ông trời vốn bất công, nhưng imba như vậy sao chơi??? Mình đã phải nhờ đến sự giúp đỡ của rất nhiều người bạn mới có thể cân bằng lại cảm xúc. Thật may vì quanh ta luôn có những người sẵn sàng lắng nghe và thấu hiểu.
    Rồi mới đây mình gặp một người bạn, người đã dẫn dắt mình trên con đường chinh phục phái đẹp. Dần dần mình nhận ra mình còn thiếu nhiều thứ lắm, và một câu nói của bạn khiến mình nhớ mãi:" Bạn nghĩ đẹp trai, nhà giầu thì sẽ tán được gái xinh? Bạn nhầm! Họ đẹp trai nên họ tự tin, họ giầu có nên cuộc sống của họ thú vị, thế nên họ tán được gái. Còn những cậu thiếu tự tin lại nói chuyện nhạt toẹt thì tán được gái yêu tiền thôi bạn ạ {baffle}"
    Và đó là lúc mình nhận ra, những thứ mình học trước đây chỉ là kĩ năng, chiêu thức. Mình học được cái vỏ và cố gồng bản thân lên để mặc vừa cái vỏ đó, trong khi cái lõi bên trong thì thiếu. Đó là khi mình hiểu ra: tại sao mình lại cảm thấy khớp khi đứng trước các bạn nữ xinh xắn, tại sao mình có thể pha trò khi đi với đám bạn thân mà lại tịt ngòi khi ngồi cạnh một cô gái lạ. Mình nhận ra là muốn thành công đến một cách tự nhiên thì mình phải lấp đầy cái ruột bên trong trước. Đó cũng là lúc mình tìm thấy diễn đàn Alpha Art.

Phải nói là hơi thất vọng chút. Các lão thành đã rời đi, nhiều bài viết hay đã biến mất. Vẫn còn những người tâm huyết, và các mem mới triển vọng nhưng lượt tương tác quá ít. Nhưng tiềm năng của cộng đồng là rất lớn. Và rồi mình có một quyết định nho nhỏ, đã đến lúc mình cần phải đóng góp gì đó cho diễn đàn.
    Các bạn đừng vội kì vọng nhé, mình chưa phải cao thủ gì đâu, cũng chỉ đang chập chững những bước đi đầu tiên thôi. Cái mình có thể làm, đó là truyền cảm hứng.

Mình sẽ chia sẻ những gì tinh túy nhất mà mình rút ra được trong quá trình học hỏi để giúp bạn đi đúng hướng hơn.

Mình sẽ chia sẻ những kinh nghiệm của cá nhân mỗi khi đi thực hành, và bạn sẽ rút ngắn được rất nhiều thời gian phạm lỗi.

Mình sẽ chia sẻ những gì có ích cho mọi người, và mình hi vọng mọi người cũng như vậy.

Đã đến lúc chúng ta góp sức nhiều hơn cho cộng đồng Alpha Art {boss}

Quan tâm nhiều
    DATING bởi Phantom, 4/12/18 lúc 11:08
    Tư vấn dùm mình với bởi TruongTuanPhat, 3/12/18 lúc 21:41
    ZzDCzZ, OneForMan, truy_manh and 2 others like this.
    Đang tải...
  2. truongtom1993

truongtom1993

60%
    Cảm ơn anh Kuro, anh ở đâu hôm nào rảnh em mời cafe {big_smile}

Kuro thích bài này.
  3. Nguyen Dat

Nguyen Dat

90%
    AA đâu phải ruột mà lấp là đầy đâu bạn. Giống như bạn nói: "Mình học được cái vỏ và cố gồng bản thân lên để mặc vừa cái vỏ đó, trong khi cái lõi bên trong thì thiếu". Đọc AA và ứng dụng dễ bị tạo cái vỏ và cố gồng mình để mặc vừa cái vỏ đó.
    Bản thân mình ko bị mắc cái lỗi trên nhưng chuyển hóa AA thành của riêng bản thân thật sự khó. AA giống cuốn bí kiếp võ công mà người luyện võ cảm thụ và ứng dụng cho bản thân để đạt tầng thứ mấy của môn võ đó thì do chính bản thân người đó.
    Đó là 1 vài chia sẻ mà mình cảm nhận{big_smile}

ZzDCzZ, Kuro and Hi.Quyên like this.
  4. Lanux

Lanux

15%
    Bạn nghĩ bạn sẽ tư vấn gì khi mới chập chững bước vào AA

5. k3langthang

k3langthang

65%
    chào Kuro :). Không biết ở đây có ai fan của kuroky không?

OneForMan and Kuro like this.
  6. OneForMan

OneForMan

100%
    Fan cứng của Miracle- và Dendi. :)

k3langthang thích bài này.
  7. k3langthang

k3langthang

65%
    Liquid bá vương ông ơi! Rồng vàng trỗi dậy!

8. noibuoncuadem1

noibuoncuadem1

60%
    Để áp dụng AA vào bản thật đúng là 1 hành trình khó khăn