Đang tải...

Chia sẻ Tôi đã áp dụng Alpha Art như thế nào??

Thảo luận trong 'Nhật Ký' bắt đầu bởi nocavo (cold), 23/2/17.

1. nocavo (cold)

nocavo (cold)

Trời đẹp, tâm lý tốt, chính là lúc để máu nghệ sĩ lên ngôi :D
    Hôm qua tự nhiên bài report off lần 1 của mình đc đào mộ, cảm xúc lại quay về.
    Quyết định viết lại quãng thời gian mình đã gặp và gắn bó với Alpha Art.

Mình chia quá trình sẽ phải khổ luyện ra làm 4 giai đoạn,
    - Khởi động
    - Vượt chướng ngại vật
    - Tăng tốc
    - Về đích
    Nghe giống đường lên đỉnh Olympia phải ko? Đúng, chúng ta đang cố gắng leo lên đỉnh Olym-alpha.
    Ok, chúng ta bắt đầu leo.

1. Khởi động
    Đây là lúc bạn đóng quyển sách Alpha Art lại, mang những thứ mình học được ra áp dụng.
    Có thể bạn sẽ thành công, có thể thất bại, ko ai dám khẳng định cả. Nhưng phải làm mới biết kết quả đúng ko ;)

Có 1 vấn đề đa phần mọi người mắc phải, khi các bạn đọc sách, các bạn quá chăm chú vào những ví dụ. Thật ra những ví dụ đó là để các bạn hiểu hơn về những điều tác giả muốn nói ở trên. Hậu quả là các bạn ko hề nhớ ý nghĩa và mục đích của những câu ví dụ đấy. Cứ thế táng thẳng vào target của mình.
    Kết quả là thất bại ê chề, 1 số bạn thì lên forum thắc mắc tại sao? why?
    Một số bạn bồng bột hơn thì nghĩ, "Giao hợp, lại bị lừa rồi, đúng là chém gió."

Vậy nên, khi các bạn chuẩn bị khởi động thì cố tĩnh tâm lại xem, mình đã học được những gì ở Alpha Art, nếu bạn bảo
    - "ờ, tôi thuộc hết rồi, ví dụ như thế này như thế này bla bla..."
    Dự là có topic "đã thực hành Alpha Art và thất bại".

Hiểu thôi chưa đủ, như đi đánh trận thôi. Bạn có 1 kế sách hay, nhưng vẫn cần tướng giỏi và vũ khí tốt. Lúc này mới là lúc bạn sưu tầm cách phá bẫy thối hay, những câu đùa nói đùa vui vẻ ...
    Tóm lại là, khởi động ko phải là gì?
    Là quá trình bạn làm nóng mình với những kiến thức cơ bản, những mưu hèn kế bẩn, và những vũ khí nguy hiểm của mình.

Tin tôi đi, dục tốc bất đạt. Cứ đầu tư cho mình 1 cái gốc rễ chắc chắn, sau này mới ko sợ gió to.
    2. Vượt chướng ngại vật

Nào nào, mọi người sẵn sàng, chúng ta bắt đầu VƯỢT CHƯỚNG NGẠI VẬT.
    Với 1 số skill cơ bản và chút kiến thức tích góp được trong thời gian qua, hãy mạnh dạn chạy ra đường và tiến lại làm quen với những cô gái mà bạn cảm thấy hấp dẫn.
    Vẫn có 1 suy nghĩ của trai tốt, bạn sẽ rụt rè rồi lo lắng về kết quả. Bạn lại quên "NGUYÊN TẮC 3 GIÂY" rồi.
    Hãy nhớ, chỉ có thực hành nhiều, thất bại nhiều thì bạn mới có được thành công.
    - "Ai nên khôn chả dại đôi lần"

Các thực hiện thì mỗi người 1 khác, với mình, mình đã quay lại tán 2 target sau 1 thời gian dài take away và làm quen với 1 target mới.
    Mình liên lạc với cả 3 cùng lúc trong thời gian 1 tháng, đã có những thay đổi, có kết quả như ý muốn, có những thất vọng khi lại 1 lần nữa thất bại.
    Ở đây mình chỉ muốn nhắc lại những thất bại, vì nó là những thử thách mà mình phải vượt qua.

- Cố gắng tạo sự khác biệt
    Bạn đã đọc sách, và khi thực hành, bạn luôn có suy nghĩ làm sao để mình khác đi. Cụ thể hơn, khi đối diện với 1 tình huống bẫy thối, bạn cố gắng lục lọi trong trí nhớ của mình xem bẫy thối này đã có trên forum chưa? cách vượt bẫy hay nhất là gì? ...
    Và rồi, mình chắc chắn câu trả lời của bạn cho cái bẫy thối sẽ vô cùng tẻ nhạt và cứng. Cứ nghĩ mà xem, những câu trả lời đó chỉ mang tính tham khảo, còn cái chất của mỗi người là hoàn toàn khác nhau. Nếu bạn rơi vào tình huống như vậy, bản cần định hình lại mindset. Định hình ntn thì đã có rất nhiều bài viết khác, các bạn chịu khó tìm lại hoặc xem bài tổng hợp của trueman.

- Hạn chế về địa điểm date
    Khi rủ target đi date, như những gì học được, bạn sẽ phải là người chủ động lên plan cho buổi date. Nhưng vấn đề là từ trước đến giờ, tôi là 1 trai tốt, mối quan hệ của tôi chỉ xoay quanh 1 vài thằng bạn chí cốt. Ngày ngày đến trường hoặc đến công ty, tối đến chỉ trà chanh chém gió, chả biết chỗ nào thù vị cả.
    Như 1 thói quen, lại hỏi target "em thích đi đâu" :hungry:

- Kể chuyện như 1 cái máy
    Với cố gái mình mới quen khi đó, lúc đi date, mình cố gắng kể thật nhiều chuyện cho cô gái, chỉ cần cô ấy hỏi 1 câu, mình kể luôn 1 câu chuyện dài ngoằng. Mọi người nghĩ, đó là kĩ năng kể chuyện, tốt chứ sao. Nhưng lúc này nó chưa thuần thục lắm, ko gợi được cảm xúc của target, và kết quả thu về là sau buổi date mình chả hiểu thêm được gì về cô gái đó. 1 lần nữa xin được nhắc lại, kĩ năng kể chuyện là rất mạnh, rất quan trọng, và được sử dụng rất nhiều.

Đấy là 1 số thất bại mình gặp phải. Còn các bạn, sau khi đọc xong thì hãy ra đường áp dụng, sau đó về nhà ngẫm lại toàn bộ câu chuyện, tốt nhất là viết ra. Tự chỉ ra những lỗi của mình, sau đó chia sẻ cho mọi người. Đó là cách nhanh nhất để bạn vượt chướng ngại vật. Nhanh nhanh nhé chúng ta còn Tăng tốc.

3. Tăng tốc
    4. Về đích
    Quá trình lên đỉnh Olym-alpha ko chỉ 1h như Olympia, thật sự mà nói ngay lúc này mình chưa lên đỉnh, chưa được nhìn lại những gì đã đạt được nên phần này chắc phải nợ dài dài, hoặc nhờ người thân :D

Đang tải...
  2. Manhtan.1991

Manhtan.1991

Bài viết hay.....