Đang tải...

Chia Sẻ Chia sẽ

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi GFY, 16/6/19.

Tags:
  1. GFY

GFY

15%
    Chào mn,em là nam,năm nay em 21 tuổi em biết được khái niệm alphamale dc khoảng 3 năm,đọc được rất nhiều kiến thức,trong Đống kiến thức đó em thích những thứ về phát triển Bản thân và xem nhẹ đi tán tỉnh hầu như em chỉ đọc qua loa về nó đến khi vào cuộc chiến mới ngộ ra. Em viết lên đây muốn chia sẽ với mn về chuyện gần đây nhất em mới gặp và có khá nhiều cảm xúc về nó

Chuyện là em do vô tình em nt với 1 cô bạn ở Bắc còn em ở Hcm, lúc đó bạn đó có chuyện buồn với tâm thế 1 người con trai em lúc đầu chỉ muốn nt chia sẽ với bạn đó với cả giải khuây cho mình sau h làm việc, làm nhiều thành quen 2 đứa em thành bạn hồi nào k biết,do thừa biết k có cơ hội gặp nhau nên mọi chia sẽ với nhau đều rất chân thành và bạn đó cũng là 1 người có cá tính riêng (bạn đó học y và là hội trưởng hội sinh viên do gia đình nên rất áp lực) nhưng dc cái nc khá thú vị nên tụi em nc khá hợp. Em là 1 đứa hầu như là k có kinh nghiệm về chuyện tán gái luôn nhưng do cũng đọc về alpha nên cách nc của em cũng thông minh hơn bt 1 tí ,lâu dần mọi thứ nó lớn dần em cảm thấy có 1 tí cảm tình với bạn nữ và em biết bạn đó cũng vậy,đến bây h là dc 10 tháng tụi em biết nhau, cách đây 3 tháng em có gợi ý là 2 đứa gặp nhau đi theo kế hoạch là em bay ra đó, h cuối em có việc nên bạn đó bay vào chơi với em(ngày bạn đó về qua hôm sau là thi luôn và bạn đó phải nhờ bạn điểm danh hộ 2 lần) kế hoạch lên cho cuộc đi chơi là hoàn hảo, nhưng khi gặp lại khác,cuộc đi chơi k như mong muốn do nhiều yếu tố phát sinh và thời tiết khiến cho cuộc đi chơi k trọn vẹn và em bắt đầu lộ ra những kiến thức sơ Sài về phụ nữ của em dần lộ ra ,ít lý trí hơn ,hành xứ theo cảm súc,em có thể cảm nhận dc sự thất vọng từ bạn đó, còn về chuyện tiếp xúc ,thì ít kiến thức nhưng em dc cái cũng k nhút nhát lắm mọi cử chỉ thân mật em đều làm dc từ gặp mặt đầu em đều có thể nắm tay bẹo má ,hôn vai em đều làm rất tự nhiên và bạn đó cũng đón nhận chỉ có hôn môi và sex là em k làm vì 1 nỗi sợ vô hình từ bản thân em,Từ ngày đầu mà đi chơi k như ý em đã tự trách bản thân,đến cả việc quan trọng nhất là xác nhận mối quan hệ của 2 đứa cũng bị em vứt mất xác, đến cả lúc đưa về vẫn trong tâm trạng đó, hôm nay sáng ngồi lại và em nhận ra việc em chỉ chăm chăm và trách bản thân mới là thứ bạn đó thật vọng đáng lý thay vì trách cuộc đi chơi k vui em nên nói nhiều hơn về mối quan hệ của 2 đứa thì mọi chuyện sẽ tốt đẹp hơn, cả ngày hôm nay nội dung tin nhắn của 2 đứa k dc vui như mọi ngày, em chợt nhận ra đàn ông mà k hiểu về phụ nữ và là 1 người đàn ông trước phụ nữ là thiếu sót như nào, chuyện dài Lê thê mong mọi cho em tư kiến về mqh này và những điểm em còn thiếu, Em muốn thử 1 lần nữa xuất hiện trước bạn đó bằng 1 bản thân mình ở 1 lv mới , em cảm ơn ạ

Quan tâm nhiều
    Chỉnh sửa cuối: 16/6/19
    Đang tải...
  2. Trí Đỗ

Trí Đỗ

90%
    Hãy khiến họ tò tò về tình cảm bạn dành cho họ, đó là tình yêu tình bạn hay một thứ chết tiệt nào đó, đừng trở nên dễ đoán, và dễ dãi.

3. GFY

GFY

15%
    Nó chính xác là thứ em sai, vào giai đoạn đầu thì mọi thứ đều k rõ ràng về phía em nên có vẻ bạn nữ có thêm nhiều sự tò mò về em, tính cách em là 1 người khá ngay thẳng nên cũng vì vậy mà k biết cách thể hiện mặt thu hút của mình

4. HuyNguyen

HuyNguyen

90%
    Vấn đề của ông là vấn đề của đại đa số các thanh niên mắc phải, trước khi đưa ra cách giải quyết, tôi sẽ phân tích để ông hiểu trước
    Sai lầm thứ nhất, sai từ trong tâm lý. Rất nhiều người khi được hỏi bạn mong muốn gì ở mối quan hệ này, họ sẽ trả lời: muốn chịch =))). Thế là họ tìm mọi cách để gây ấn tượng trong buổi hẹn đầu, hệ quả là điều đó dẫn đến...
    Sai lầm thứ hai, chuẩn bị kỹ càng và đặt quá nhiều kỳ vọng trong buổi hẹn. Tôi không nói kỳ vọng là xấu, hay việc chuẩn bị trước là sai Nhưng khi tâm lý của bạn bị đè nặng bởi việc phải nói gì cho ngầu, làm gì cho men, thần thái thế nào cho sang choảnh..... bạn sẽ không còn là chính mình nữa, bạn sẽ không còn là chàng trai mà cô gái đã quyết định dành cả buổi tối của mình để hi vọng có 1 buổi hẹn thú vị.
    Hẹn hò là để "cả 2" cùng được vui. Bạn đang đi chơi, chứ ko phải tham gia game show hẹn hò. Thay đổi suy nghĩ, thay đổi góc nhìn đi, chắc chắn cuộc hẹn sau sẽ khác.
    Cách giải quyết vấn đề hiện tại thì đơn giản, sở dĩ cuộc hẹn đầu của bạn ko như ý vì khả năng ứng biến của bạn chưa tốt thôi. Cách tốt nhất bây h giờ, thay vì nhắn tin 7 ngày 1 tuần, hay dành ra 2 ngày để gọi điện. Kết nối cảm xúc tốt hơn tin nhắn nhiều, mà tập ứng biến cũng tốt, thử đi nha. Chúc vui.

mrjoe and Sát Thần like this.
  5. GFY

GFY

15%
    Cám ơn nhé,sau hôm qua cũng nhận ra dc 1 số thứ,đến tháng 11 mới gặp nhau 1 lần nữa đến lúc đó mong rằng bản thân đã khác