Đang tải...

Tư Vấn Chọn sai thời điểm ?

Thảo luận trong 'Tình huống khó, sai lầm, thói quen xấu' bắt đầu bởi taydoclangthang, 10/8/17.

1. taydoclangthang

taydoclangthang

60%
    Em và TG nói chuyện, tiếp xúc, đi chơi cũng tầm 1 tháng hơn. TG cũng có tình cảm với em, nhưng vừa chia tay người yêu 1 thời gian không lâu nên thuộc trạng thái không muốn yêu đương lúc này.
    Cái dỡ của mình là em để lộ tình cảm rõ rệt của em với cô ấy khá sơm, nhưng lại không dứt điểm được cô ấy.
    Nói chung là giờ cô ấy rõ em thích cô ấy như thế nào và nói rõ cô ấy không muốn yêu lúc này.
    Mình sợ cứ tiếp tục ntn thì sẽ rơi vào trạng thái friendzone thật sự.
    Em tính take away, nhưng chỉ có thể 1 tuần vì t4 tuần sau em có hẹn đi chơi với cô ấy rồi.
    Mọi người cho em 1 vài lời khuyên với được ko?
    Cảm ơn mọi người nhiều

chichisocute and Hi.Quyên like this.
    Đang tải...
  2. ngoo

ngoo

90%
    Đè ra hôn. Hết {ah}

chichisocute thích bài này.
  3. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Gái chắc sợ bị gạ đ** . thế thì cứ nhẹ nhàng làm bước này trc.

4. taydoclangthang

taydoclangthang

60%
    Cảm ơn 2 anh :))

5. NGUYEN2T

NGUYEN2T

90%
    bạn đang có một cơ hội để có được tg đó.
    bạn nên take away 1 tuần. sau đó trước buổi hẹn 1 ngày bạn gọi nhắc tg mai đi chơi.
    tg mới chia tay hẳn trong 1 tuần đó sẽ khá cô đơn khi không còn được bạn hay người yêu quan tâm nhắn tin các kiểu. rồi tg sẽ nãy sinh ham muốn được quan tâm từ ai đó. sau 1 tuần chán nản buồn bực thì nhận được lời nhắc đi chơi của bạn. tg sẽ nghĩ rằng bạn còn quan tâm mình và tg sẽ trân trọng bạn hơn và không muốn mất bạn.
    trong cuộc đi chơi bạn tỏ ra bình thường hóa mối quan hệ, đi chơi thì phải vui vẻ rồi, nhưng không chạy theo cảm xúc tg, nếu tg có kể về mối quan hệ với người yêu cũ thì bạn nên tỏ thái độ không quan tâm và đổi chủ đề.
    cuối cuộc đi chơi bạn nên nói thẳng thắn với tg.rằng bạn không muốn chờ đợi nữa, không muốn chỉ là bạn và không muốn có mqh không rõ ràng. "Anh yêu em và anh nghĩ em biết rõ điều đó. nếu thực sự điều em nói là không muốn yêu nữa là thật tâm thì anh nghĩ anh nên dừng lại và 2 ta không nên gặp mặt nữa. Đơn giản vì anh muốn tôn trọng bản thân, không dối lòng mình để được ở cạnh em bằng 1 mqh không rõ ràng. Và buổi đi chơi này là để thực hiện điều đã hứa và sẽ là kỷ niệm cuối cùng cùa anh với em." 1 là có cô ta 2 là đỡ tốn thời gian.
    Nói xong thì chở tg về và không nói gì nữa. Tg sẽ suy nghĩ điều bạn nói và nếu cô ta thật sự có yêu bạn thì chắc chắn cô ta sẽ không để mất bạn đâu.

chichisocute and Chán nản fa like this.
  6. btt

btt

40%
    Việc cô ấy nói không muốn yêu lúc này có hai khả năng.
    1. Cô ấy thử thách bạn.
    2. Đó là một sự từ chối.
    Dựa vào những gì bạn kể mình đang nghiêng về phương án 2.

7. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Mình thấy lạ là vì tại sao ông @Chán nản fa lại like bài viết này.
    Bài viết này rõ ràng hướng một trai tốt.
    Tôi thì ko phải trai tốt. Tôi có long tự trọng , tự tôn của mình, sẽ ko cô gắng vứt cái lòng tự trọng của bản thân khi để tâm hướng đến một cô gái mới chia tay ng yêu. Và cô ta cũng nói rõ là ko muốn yêu. Nhưng vẫn có tình cảm với ông chủ thớt này. Tôi khuyên các bạn là đàn ông tốt. Các bạn nên đè em ấy ra đ** trc nếu được hãy nghĩ đến chuyện tình cảm.
    Còn nếu ko đc thì các bạn là trai tốt cũng nên tự tôn trọng lại bản thân mình.

8. Nguyen Dat

Nguyen Dat

90%
    Sao nhanh zay. Mới 1 tháng mà bạn sử dụng chiến thuật cứng rắn kiểu đó thì fail cao lắm ah. Thường chia tay người yêu hông lâu thì cỡ tầm 2 tháng thì bạn mới áp chiến thuật cứng rắn đó.

9. Nguyen Dat

Nguyen Dat

90%
    Ý chú là thịt em ấy dc mới yêu ah{big_smile}

10. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Đúng rồi thịt chứ sao