Đang tải...

[Chủ Đề: Du Lịch] Tuần Trăng Mật

Thảo luận trong 'Kỹ Năng Kể Chuyện' bắt đầu bởi pbt, 29/1/17.

1. pbt

pbt Thành viên BQT

100%
    Đến hẹn lại lên, tiếp tục tạo nguồn cho blog cá nhân của các bạn nào.

Sự kiện thứ ba trong chủ đề Du Lịch: Tuần Trăng Mật

Hãy tưởng tượng xem, đâu là nơi bạn muốn được tận hưởng cảm giác ngọt ngào nhất bên cạnh vợ mình, nơi đó có điểm gì khiến bạn bị hút hồn, ở đó hai người sẽ làm gì để tạo ra nhiều kỷ niệm đáng nhớ nhất. Hãy cùng nghĩ về điều này, vì những topic này sẽ chạm đến cảm xúc của nàng một cách mạnh mẽ.

Deadline: Một Tuần Nhé (giờ bận rồi, không máu me 3 ngày được nữa)

Let's start!!!

Quan tâm nhiều
    Đang tải...
  2. pbt

pbt Thành viên BQT

100%
    Nếu được hỏi nơi anh muốn đến cùng người vợ của mình, thì anh muốn cùng cô ấy đi đến tất cả mọi nơi trên thế giới. Tham lam quá phải ko :D Anh muốn cùng nhau đến những nơi mà cả 2 chưa có cơ hội ghé thăm. Cùng nhau khám phá những trải niệm mới, chắc chắn sẽ rất thú vị :dreaming:
    Còn nếu được hỏi về Tuần Trăng Mật, chắc chắn anh sẽ cùng người vợ yêu quý của mình đi Nha Trang - Đà Lạt.
    Tại sao ư, đơn giản thôi, coi như là cùng nhau lên rừng xuống biển đi. Và đây là 2 đại diện của núi và rừng hàng đầu Việt Nam rồi. :laugh: (cười lớn).
    Nói vui vậy thôi, biển Nha Trang thì dù người Việt hay người nước ngoài cũng đều muốn 1 lần ghé thăm rồi. Cùng nhau ngắm bình minh, nắm tay nhau đi dạo trên bờ biển, vui đùa với sóng biển, lãng mạn phải ko :D
    Rồi, xong bình mình ở biển, tiếp theo sẽ là cùng nhau ngắm hoàng hôn. Đà Lạt thì em cũng biết, đây là nơi mà mọi đôi uyên ương muốn đến rồi. Cùng nhau xải bước trong buổi tối se lạnh, thật tuyệt.
    Thôi anh chia sẻ vậy thôi, nói nữa lại muốn lấy vợ ngay bây giờ thì khổ em đấy :beauty:

3. pbt

pbt Thành viên BQT

100%
    Hà nội 28/3/2013
    Hà Nội hôm nay lạnh, mưa phùn nhẹ chả đúng với 1 ngày cuối tháng 3 tí nào. Sau những ngày nóng nực thì những ngày mưa đến làm người ta thoải mái và phấn chấn hơn thì phải tâm hồn thì nhẹ nhàng bay bổng. Anh cũng vậy, thế nên hôm nay a sẽ dành 1 ít time cho vợ tương lai của anh nhé :x.
    Em này!
    Dù giờ anh chẳng biết em ở phương nào, làm gì khéo cũng đang ngồi ôm nhau thật chặt với người yêu trong quán café như đôi đang ngồi đối diện a đây nhỉ J). Vợ yêu quý của anh ạ “Muốn biết cuộc đời người phụ nữ ra sao thì hãy nhìn vào người đàn ông mà cố ấy đã chọn” chắc chắn chọn anh là 1 trong những quyết định tuyệt vời của đời em đấy ;)). Chúng mình sẽ có 1 đám cưới ấm cúng nhẹ nhàng, rồi ta sẽ có một tuần trăng mật tuyệt vời và say đắm bên nhau em ạ :x.
    “Tuần trăng mật” cũng có đôi lần anh suy nghĩ về nó: Sẽ đi đâu nhỉ ??? .Hầu hết cái cô gái anh biết họ đều thích Paris hay Venice cũng phải thôi còn gì tuyệt vời hơn là nụ hôn dưới chân tháp Eiffel hay nắm chặt tay nhau đi ở Khải Hoàn Môn. Cũng có thể ở cái thành phố lãng mạn nhất châu Âu (Theo người ta gọi thế) ngồi cạnh bên nhau trên con thuyền gonladol (ko nhớ rõ tên ==” ) đi dọc kênh Grande Canal ngắm cái ngôi nhà bên sông vào buổi chiều hoàng hôn thì tuyệt quá em nhỉ ^^!. A cũng ko ngạc nhiên khi e muốn đến đây và tuần trăng mật của chúng mình sẽ ở đó khi a nhìn thấy vẻ hồi hộp thích thú pha chút đáng yêu từ mắt e khi e nói điều đó với anh :”>. Còn nếu em hỏi anh tuần trăng mật chúng ta sẽ đi đâu thì ……. Anh sẽ mỉm cười rồi kéo em vào long ôm thật chặt, hôn thật sâu và nói “Đi đâu cũng được miễn là ở cạnh em” rồi sẽ nói cho em biết nơi a muốn đưa em đến. Tuần trăng mật của anh cũng chả biết tại sao anh lại muốn đến Đà Lạt em chắc cũng đi rồi nhỉ, anh thì chưa đi bao giờ dù cũng từ chối 3.4 chuyến vào đó rồi. Đơn giản a muốn lần đầu tiên a đến là đi cạnh người anh yêu thương suốt đời (Thung lũng tình yêu, hồ than thở, thiền viện trúc lâm, đồi mộng mơ) đều là những thứ a mới chỉ nghe qua chứ chưa từng đặt chân đên.
    Đi cùng anh em nhé ??. Bắt đầu thế đã và cuối cùng mọi nơi trên thế giới này sẽ có dấu chân anh và em :)
    Giờ chào em. Có 1 target hẹn anh đi ăn trưa rồi :)

Em xin hết ạ ==”