Đang tải...

Chúng ta đã làm được gì cho bố mẹ?

Thảo luận trong 'Cảm Nhận Cuộc Sống' bắt đầu bởi Mandarin12, 27/1/19.

1. Mandarin12

Mandarin12

Chào các anh em đã, đang và trên con đường trở thành alpha. Hôm nay tình cờ xem được video này trên trang của anh pewpew thật sự cảm động. Mình rất ngưỡng mộ sự thành công và cái tâm của anh. Mọi thứ đều rất chân thật, không màu mè, không giả tạo. Mình mới bước chân vào alpha art được 1,5 năm sau một biến cố khiến mình không thể chấp nhận bản thân và ép mình phải thay đổi. Câu chuyện là 1,5 năm trước mình rất thích một cô bé nọ, xinh xắn, học giỏi, nhà điều kiện nhưng không có được cổ vì 2 cái đầu không có khớp. Hỷ nộ ái ố đều có, hồi đó suy nghĩ trẻ con nên mọi thứ đều đổ lỗi hết cho bố mẹ, tại sao họ không dạy dỗ mình tốt hơn? Tại sao bố mẹ người khác thành công còn bố mẹ mình thì mãi quanh quẩn nỗi lo cơm áo gạo tiền? Mình rất tức tối về nhà còn chẳng chào bố mẹ 1 câu trong suốt một thời gian dài. Cho đến khi mình bắt đầu ra ngoài xã hội kiếm những đồng tiền mới hiểu những cực nhọc của cha mẹ. Bố mình đổ bệnh, đến lúc mình làm ra tiền thì ông không còn ăn uống được bình thường như trước. Lâu nay không để ý tóc mẹ đã bạc nhiều phần. Sống trên đời đương nhiên phải yêu, phải theo đuổi người phụ nữ trong mơ của mình. Nhưng đừng quên phía sau vẫn còn một người phụ nữ luôn yêu thương mình, một người đàn ông luôn sẵn sàng che chở khi mình thất bại. Năm mới sắp đến mong anh em sẽ dành thời gian và những lời chúc cho họ. Không nhậu lúc này có thể nhậu lúc khác, không chơi bạn này có thể chơi bạn khác, duy chỉ có thời gian bên gia đình là không lấy lại được.

Chỉnh sửa cuối: 27/1/19
    Đang tải...
  2. Ca Vạc

Ca Vạc

Hello man . Mình biết pew cách đây cũng tầm 3 năm. Mong ông có thể nhận được một cái gì đó tích cực từ thanh niên xiaolin này . Tình cảm gia đình là thứ không gì có thể đánh đổi được.
    Chúc ông sức khoẻ và thành công .

Mandarin12 thích bài này.
  3. Mandarin12

Mandarin12

Cảm ơn ông, ngoài mấy stream chơi game xạo liz thì mình hay xem những stream deep của pew cảm giác thanh niên này rất đam mê không đặt tiền bạc lên đầu, điều mà hiếm khi xuất hiện ở những streamer hiện nay.
    Chúc ông một năm mới thành công!

4. pbt

pbt Thành viên BQT

Thích thanh niên này từ lúc tâm huyết với nền dota sau làm caster cho dota 2 rồi tổ chức giải, cafe dota 2. Còn sau này làm streamer thấy đa số là xạo lol và văng tục ko thể nuốt nổi.