Đang tải...

Chuyện gì làm bạn cay đắng nhất??

Thảo luận trong 'Phong Cách Sống - Tận Hưởng Cuộc Sống' bắt đầu bởi Mr.Hihi, 8/10/17.

1. Mr.Hihi

Mr.Hihi

60%
    Mục đích của thread này của mình là muốn chúng ta chia sẻ về câu chuyện tình cảm gây nhiều đau thương nhất cho các bạn. Chẳng cần nhất thiết là mối tình đầu. Chỉ là câu chuyện mà các bạn hối tiếc, hay cay đắng nhất hoặc là câu chuyện làm các bạn nhớ nhất. Đây là câu chuyện của mình.

Mấy năm trước, mình gặp chị ấy ở chỗ mình làm. Mình thì làm ở đó lâu rồi, còn chị ấy thì mới. Lần đầu tiên gặp, kiểu tình yêu sét đánh vậy, mình thích chị ấy ngay từ lần nói chuyện đầu tiên. Chị ấy hơn mình 6t lận, lại có người yêu. Nhưng trước mình trẻ trâu lắm, cũng quyết tâm tán cho được. Hồi ấy tình cảm ngây thơ lắm, chẳng như bây giờ. Mình thích chị ấy, rồi thành thương. Chẳng dám tự nhận là yêu nhưng mình nghĩ tình cảm mình danh cho chị ấy cũng không kém yêu là bao. Mình với chị ấy càng thân, thân tới mức bạn trai chị ấy ghen bóng ghen giờ đủ thứ. Mình thì cứ cắm đầu cố tán cho được, chẳng màn hậu quả. Chị ấy làm 2 chỗ, chỗ của mình và ở tiệm kem. Mình hay đến tiệm kem chị ấy chơi vào gần giờ đóng cửa, sẵn tiện chở chị ấy đi ăn rồi cùng về. Được thời gian thì chị ấy chia tay anh bồ. Mình với chị ấy càng thân, chẳng biết phải tại mình mà họ chia tay không. Nhưng mình cũng chẳng quan tâm mấy, cứ thây vui là được. Mình cảm nhận chị ấy có tình cảm với mình. Mình thì thương chị ấy hết lòng. Nhưng cuối cùng cũng chẳng đến được với nhau. Chị ấy đi lấy chồng mất tiêu rồi. Có lẽ gánh nặng tuổi tác và gia đình, nên chị ấy khó có thể chọn một người sự nghiệp chua vững như mình. Bởi người ta nói tình yêu chị em thường khó thành. Giờ mình cũng chẳng còn như trước, chị ấy cũng thay đổi rất nhiều. Mặc dù chị ấy đã là vợ người ta, nhưng hai đứa mình vẫn thân lắm, vân nói chuyện cười nói như xưa, vẫn cười giỡn. Đôi khi, minh nhớ sự ngây thơ của ngày trước, thương một người không toan tính vụ lợi, chỉ theo cảm xúc của trái tim. Nhiều khi giờ nghĩ, đêm 30 chưa phải tết, gái có chồng vẫn cướp được như thường. Mặc dù biết mình suy nghĩ tồi tệ quá đỗi.

OneForMan and Hi.Quyên like this.
    Đang tải...
  2. OneForMan

OneForMan

100%
    Thường thì cái cảm giác ban đầu chớm nở luôn là kỷ niệm khó quên nhất, ở đây mình biết bạn đang lụy, mình không chê trách gì bạn mà mình còn thấy vui. Trước đây có một câu nói hay mà mình luôn nhớ: "Gã đàn ông nào rồi cũng một lần tan nát trái tim vì một cô gái", thế nên bạn cứ vui vì những kỷ niệm ấy, khi mà bạn không kìm lòng được thì hãy lấy một tờ giấy, chia ra làm 2 cột, một cột viết ra những lý do mình yêu cô gái đó, cột thứ 2 viết ra những mặt tốt của mình, viết xong thì gấp lại và bỏ vào một ngăn tủ. Bạn cứ làm như vậy rồi bạn sẽ hiểu lý do!

Gunner6609 thích bài này.
  3. Mr.Hihi

Mr.Hihi

60%
    Mình hiểu mà, nên đôi khi mình vui vì gặp cô gái ấy. Mình đã trưởng thành và mạnh mẽ biết bao nhiêu. Chưa bao giờ hối hận vì thương chị ấy đến thế

4. OneForMan

OneForMan

100%
    Bạn chưa trưởng thành cũng như mạnh mẽ đâu. Một khi vẫn còn nghĩ về người ta như vậy là bạn vẫn lún rất sâu.

Nguyen Dat thích bài này.
  5. Mr.Hihi

Mr.Hihi

60%
    Nhiều khi thấy mình ấu trĩ, cứ vin vào chuyện cũ. Nhưng mình thấy đó là bài học để hoàn thiện mình, trau dồi những kỹ năng mình thiếu hụt

6. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Mình thì nhận nhiều cay đắng từ các cô gái, đơn giản vì các cô ấy chỉ nghĩ riêng cho bản thân các cô ấy trong tình cảm quá.
    Nhiều lúc mình từ bỏ các cô ấy chỉ vì các sống họ ko phù hợp với mình,, và cách sống ko phù hợp thì sẽ ko thể cùng nhau đi tiếp chút nào được

Gunner6609 thích bài này.