Đang tải...

Tư Vấn Chuyên mục mỗi ngày một bài học về tán gái. Anh em ai cần tư vấn vô đặt câu hỏi.

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi nguoivodanh_ladykiller, 12/8/19.

1. amplbn

amplbn

a tư vấn giúp e với!
    e vs gái trong giai đoạn tán tỉnh,cũng dây dưa khá lâu rồi, 2 đứa bằng tuổi nhau
    trong vòng 1 tháng vừa rồi,e ko làm chủ cảm xúc nên đã hỏi linh tinh về mức độ tình cảm,gái ko muốn nói nhưng e cố hỏi làm gái giận và muốn dừng lại
    lần 1 gái thông cảm cho e vì hôm đó do áp lực cv nên e có thái độ ko phải vs gái
    mới đây nghỉ dịch,e cảm thấy gái ko còn nhiệt tình như trước,e nghĩ do e quan tâm quá mức nên tần suất của e giảm xuống để gái thoải mái hơn,e im lặng 2 ngày
    sau e mới hỏi rứt khoát...sau nhận được câu trả lời do e quan tâm quá mức thành ra gái thấy bị kiểm soát,nên mệt mỏi và gái bảo gái ko muốn quen 1 ng tính trẻ con như e và 2 đứa làm bạn vs nhau
    mấy hôm sau ko nói chuyệ. e xóa biệt danh mes thì thấy gái vào đổi loạn lên như muốn lấy cớ nc vs e
    trường hợp này có cứu được ko ạ,a tư vấn giúp e ạ!

nguoivodanh_ladykiller thích bài này.
  2. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

mối quan hệ chưa tới mức nắm tay lúc nào cũng được thì việc gái đến tháng bạn quan tâm làm chi???

3. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

tỏ tình = thất bại. Muốn vực dậy tinh thần thì đọc lại những post của tôi và ghi nhớ cho cuộc tình sau

4. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

nhắn tin nhiều, hỏi nhiều, gái thấy bạn nhạt, 2 bạn đã là gì của nhau đâu mà quan tâm như người yêu thế làm gái nó chán

5. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

có thể bạn ko có gì hấp dẫn gái, nói chuyện cũng như bao người khác đang muốn tán TG nên đối với TG bạn chẳng có gì đặc biệt.
    Đang tiếp cận mà bạn lấy lí do bận ko thể gặp mặt thế lúc yêu thì tính làm sao? Ko dám bước tới đứng trước mặt gái nói chuyện tự tin, làm quen thì tạch là xứng đáng.

Đừng nói kiểu muốn gặp gái mà nên để sự gặp gỡ diễn ra tự nhiên là tốt nhất, ko lẽ gái học ko có ngày nào nghỉ. Cách rủ đi chơi tôi cũng nói rồi.

6. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

gái nó đã ngửi thấy mùi yếu đuối, nhu nhược của bạn rồi thì rủ còn lâu nó mới chịu đi

7. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

nói chuyện hiền = nói chuyện nhạt = ko biết giỡn = không gây được ấn tượng = dễ phát sinh nhàm chán

8. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

bình thường, nên nhớ có 72 tư thế

9. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

chỗ bôi đậm trong topic này tôi đã nói rồi mà. Cứ hẹn hò đôi bên vui vẻ, có đụng chạm tinh tế, bạn ko thổ lộ mà cố tình để mối quan hệ mập mờ thì đến một lúc nào đó chính TG sẽ thắc mắc tình cảm bạn dành cho TG đang ở mức nào và TG sẽ đặt những câu hỏi "em là gì của anh", "anh đối với em như thế nào", "tại sao ko nói yêu em mà lại hôn em", "em muốn có 1 mối quan hệ chính thức, nghiêm túc"... lúc đó phần thắng nghiêng về phía bạn rồi đấy

10. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

ko nên cố đấm ăn xôi với TG mới chỉ chia tay người yêu cũ vài ngày

11. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

tỏ tình = thổ lộ = tạch. Gái đi chơi với ông kia chứng tỏ gái ấn tượng hơn bạn. Đáng lẽ ra nhân lúc gái đang bị bạn hấp dẫn thì nên set kèo đi chơi rồi đụng chạm tinh tế nhưng ko tỏ tình để gái fail trước bạn, gái đang bị thu hút bạn thổ lộ làm gái như bị tát gáo nước lạnh mất cảm xúc

12. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

bạn là điển hình cho việc đánh mất cơ hội, gái đã bật đèn xanh thế rồi thì cái date 4 phải đè ra hôn luôn chứ, đẩy cao mối quan hệ

13. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

tự tin, hài hước và không sợ gái

14. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

chuyện tình cảm yếu tố tự nhiên là vô cùng quan trọng. Ông hỏi về mức độ tình cảm khác gì thổ lộ = tỏ tình thế thì làm gì còn sự tự nhiên nữa mà thành gượng ép rồi. Chính sự mập mờ mới tạo ra sức hấp dẫn cho mối quan hệ tiếp tục tiến lên (mập mờ nhưng vẫn nắm tay ôm hôn chứ ko phải chỉ ngồi nói chuyện suông đâu rồi cái gì đến sẽ đến). Con gái một khi đã biết rõ tình cảm ông dành cho gái sẽ dẫn đến nhàm chán, tôi thấy ông dưới cơ gái, ko nam tính, ko phong độ, nhạt ==> gái chán. Cách thể hiện tình cảm của đàn ông chính là qua cách đụng chạm tinh tế để gái tự hiểu.

15. T-Flex

T-Flex

Tôi và TG thường ngày cũng hay trò chuyện và nhắn tin. Lúc tôi bắt đầu gặp và quen TG thì cũng có thằng kia cũng mới tấn công TG. Tôi biết và TG cũng có kể cho tôi. TG tỏ ra thân mật với tôi hơn. Nhưng có lẽ tôi fail ở 1 số điểm
    1. Thường ngày nt nói chuyện quá nhiều.. Dẫn đến không còn gì để nói khi gặp nhau (t và TG buổi tối hay gặp nhau ở chỗ làm của TG)
    2. Có lẽ tôi để ý quá nhiều vào các tiểu tiết. Hỏi han quá nhiều
    3. Tôi hơi bị lụy quá. Kiểu lỡ tỏ ra Needy, có lẽ vậy mình như đang bị dưới cơ.. Lost giá trị bản thân.
    Gần đây, TG quay sang nt và nói chuyện với thằng kia nhiều hơn (kể cả khi có tôi ở đó). Giờ t đang áp dụng là giãn cách và bớt nhắn tin lại. TG hỏi: "Dạo này anh cảm thấy không thoải mái ở đâu à? "
    Nói không thì cũng không phải, mà nói thật thì tôi chưa biết nói sao để cảm thấy không theo hướng bị lụy, dẫn đến fail. Nên viết lên nhờ ae giúp đỡ.
    Đọc topic của bác nguoivodanh tôi mới thấy trước đây fail quá nhiều thứ..

học tán gái thích bài này.
  16. Tieucaca9x

Tieucaca9x

Em cao 1m60,61 ngoại hình không béo không gầy chỉ hơi tự ti chút về chiều cao ( công việc của em thì cũng gọi là ổn định lương ~10tr, em 24 tuổi) nhưng nếu khi gái chê hoặc đùa về chiều cao thì trong suy nghĩ em hơi khó chịu 1 chút. Anh có thể tư vấn cho em làm sao để trở thành 1 người thú vị tuy không cao nhưng người khác cũng phải ngước nhìn với ạ hoặc 1 cách nào đó để khiến bọn con gái phải tôn trọng em nhiều hơn ạ! Em cám ơn anh :(((

17. học tán gái

học tán gái

Bạn đọc cuốn alphaart chưa nhỉ
    Đọc đi bạn ngoại hình không phải là tất cả ý mình nói k phải là tất cả nhé tất nhiên sẽ có vài trường hợp con gái thích ngoại hình nhưng sẽ chỉ dc vài ngày sẽ quên luôn
    Và điều quan trọng bạn phải tự tin , cách bạn ăn mặc , cách bạn nói chuyên với gái tự tin và hài hước và luôn luôn là người dẫn dắt
    Còn muốn ng khác ngước nhìn bạn thì cái giá trị của bạn phải có nghĩa là tiền là sự nghiệp là xe cộ bạn có thì chả có ai là k tôn trọng bạn cả

18. học tán gái

học tán gái

Tg này nói như vậy là cũng bị bạn hấp dẫn rồi và bị hấp dẫn rồi thì đến bước tiếp theo thử thách chưa bạn nhỉ
    Hay là bạn đã có cuộc hẹn hò thú vị để đi chơi cùng và đụng chạm tinh tế chưa ??

19. T-Flex

T-Flex

Mình đã có 2 Date..
    Date 1: bị fail khi mình không nói được gì thú vị, còn TG ngồi xem điện thoại
    Date 2: Rủ 2, 3 lần sau đó cũng hẹn được date 2. Trò chuyện có thoải mái và vui vẻ hơn. Có những cử chỉ đụng chạm và TG cũng thuận, không có phản ứng trái chiều.
    Tuy nhiên, sau date 1 thời gian thì tôi cảm thấy tình cảm vẫn dậm chân. TG có xu hướng nhắn tin với đối tượng kia nhiều hơn trước (Đối địch của tôi), cả về tần suất lẫn tốc độ reply. Bước thử thách tôi vẫn còn chưa biết thử thách thế nào cho mạnh. Đã thử không mess cho TG, thì TG cũng chẳng mess lại luôn (mới thử 1 ngày)
    Còn nữa, trong tình thế mà TG với đối tượng kia đang trở nên thân thiết hơn, mà mình lại bơ TG, vậy có giống kiểu như là tự nhiên rút lui, tạo cơ hội cho TG quay sang đối tượng kia không vậy?

Chỉnh sửa cuối: 29/6/20
  20. học tán gái

học tán gái

Bác tự tin lên
    Cái vấn đề bơ thì là take away thì ít cũng 3,4 ngày chứ sao bác mới có 1 ngày thế k nói lên cái gì
    Buổi date sau khi bác đi chơi về thì trong buổi date đã hấp dẫn đc nàng xog đến thử thách và động chạm tinh tế rồi thì chắc chắn sau đấy 2 ng có hoà hợp ko hoặc sau khi buổi date thì cả 2 có chia sẻ kinh nghiệm hoặc định hướng tương lai hoặc chia sẻ sở thích , cái ghét .... đẻ tìm điểm chung không
    Còn việc tk kia nt hay lm gì thì kệ nó thôi bit đâu nó cũng sẽ mắc 1 số lỗi giống bác thì sao
    Mà s bác bit tg nt tần suất và tốc độ rep nhanh hơn
    Bác ở với tg suốt à

T-Flex thích bài này.