Đang tải...

Tư Vấn Chuyện xin số của một bạn đã nói chuyện qua trên facebook!

Thảo luận trong 'Kỹ Năng Hẹn Hò - cách hẹn hò, địa điểm hẹn hò' bắt đầu bởi Nam Trung, 6/8/17.

1. Nam Trung

Nam Trung

20%
    Mình xin kể chuyện của mình: mình mới quen được 1 cô gái bên nhà hàng xóm (2 nhà trọ gần nhau) mới chỉ nói chuyện trên facebook thôi. Mình thì biết cô ấy do để xe cùng 1 chỗ thỉnh thoảng có chạm mặt nhau, mình thì để ý cô ấy nhưng chắc cô ấy cũng k để ý gì mình nhiều. Thật tình cờ cô ấy lại ở cạnh phòng của người mình quen nên mình xin được fb và nói chuyện. Cảm thấy cô ấy rất ngoan và lễ phép. Nhưng công việc của cô ấy mình dc biết qua người quen là bận k có nhiều thời gian, vì đi làm ở 2 nơi từ sáng tới 3h chiều và từ 4h chiều lại đến 10h nên ít có thời gian. Mình đang phân vân không biết khi gặp nhau ở chỗ gửi xe nên xin số luôn hay nói chuyện qua fb đến lúc cảm thấy đủ độ tin cậy thì xin số rồi hẹn hò luôn. Thật sự thì mình rất nhát chưa đủ tự tin để gặp trực tiếp xin số vì còn hơi tự ti về bản thân. Mong các bạn góp ý giúp mình, xin cảm ơn!

Quan tâm nhiều
    Đang tải...
  2. Mèo Đen

Mèo Đen

15%
    Con gái rất thích con trai chủ động làm quen và xin số, vì người con trai mạnh dạn hơn những người con trai khác. Bạn cứ xin đi vì bạn cũng chẳng mất gì, nếu người ta hỏi bạn xin số để làm gì, cứ nói thẳng là xin số làm quen và muốn rủ em nó đi chơi, như thế bạn sẽ cảm thấy thoải mái hơn, khi mà trong lòng cứ đắn đo. Lên đây người ta cũng chỉ giúp bạn tự tin thêm, cuối cùng hành động là ở bạn.

Nam Trung thích bài này.
  3. Nam Trung

Nam Trung

20%
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ, đã 2 năm nay mình không làm quen và rất ít nói chuyện với con gái. Đi làm về là lại ngồi máy tính tới lúc đi ngủ, công việc của 1 coder nó vậy :). Hầu như không biết cách nói chuyện mình thấy khó mở đầu 1 câu chuyện với bạn gái. Các chủ đề như Em đang làm gì thế, Em ăn tối chưa, hôm nay của e thế nào? mình thấy nó cũ và con gái cũng k thích lắm. Nhưng mình cũng k biết mở đầu như thế nào cho sáng tạo nữa :(.

4. Mèo Đen

Mèo Đen

15%
    Mình nghĩ nhắn tin ít thôi, dành thời gian để nói chuyện thực tế, việc bạn không biết nhắn tin thế nào là do bạn ít nhắn tin thôi, bạn cứ lên facebook kiếm con gái trong trường học cứ chat bừa đi, chat thật nhiều em vào là bạn sẽ tự động biết cách nói chuyện thôi. Bạn thấy nhiều người nói chuyện rất hay không phải ho sinh ra đã nói hay là do họ nói chuyện nhiều người, họ cũng một thời giống bạn cũng ko biết nói chuyện với con gái ntn.

Nam Trung thích bài này.
  5. NGUYEN2T

NGUYEN2T

90%
    tôi nghĩ bạn nên đọc lại sách alpha đi đã để hoàn thiện lại bản thân cũng như nắm rõ lý thuyết sau đó thực hành với tg này luôn. quam điểm với tg này là "tạch cũng chả sao vì anh đây có được kinh nghiệm rồi, haha"{big_smile}
    - điều quan trọng là bạn nên bỏ tính tự ti về mình đi nhé! bạn mà tự ti chẳng nhẽ bạn muốn tg sau này tự ti cùng bạn à.
    - cải thiện tự tin. tự tin là điều quan trọng hàng đầu cần có. trong sách có chỉ rồi nhé.

tôi thấy trường hợp của bạn dễ có cơ hội tiếp cận đó chứ
    - nhờ người bạn kế phòng tg giúp đỡ để nắm được thời gian biểu của tg (nội gián)
    - canh lúc tg gửi hoặc lấy xe bạn cũng làm tương tự để chạm mặt nhau càng nhiều càng tốt. bạn nên để xe gần xe tg để gặp trường hợp xe đông khó lấy thì bạn galang giúp đỡ. còn chào hỏi hay giao tiếp vài câu thì bạn nên tự sáng tạo
    - qua phòng người bạn chơi vào ngày nghỉ ngày chủ nhật. mua ít trái cây. nếu bạn đủ tự tin và thân quen thì tự sang tg mời qua ăn cùng cho vui. còn không thì nhờ bạn chủ phòng qua mời.
    - tg ít có thời gian rảnh thì bạn nhắn tin ít thôi, 11h nhắn là ok nhất. mà bạn cũng nên tìm hiểu hoạt động onl của tg bằng trạng thái fb.
    tóm lại là tiếp cận và hấp dẫn chủ yếu bằng gặp mặt còn nhắn tin fb là phụ trợ thôi.

6. Nam Trung

Nam Trung

20%
    Cảm ơn bạn NGUYEN2T! Tụi mình nhắn tin chẳng tương tác trực tiếp cơ :) mình đợi hơn 11h nhắn thì sáng hôm sau cô ấy mới Reply được kèm theo Sr, giờ e mới đọc được tin nhắn. Mình nghĩ là khi gặp sẽ xin số luôn (mặc dù vẫn hơi run) cho tiện chứ qua FB cũng chẳng thấy cô ấy online mấy thì phải, không thấy hoạt trạng thái xuất hiện. :)

7. Chán nản fa

Chán nản fa

15%
    Đã nhắn tin fb vs nhau rồi còn ngại gì nữa/ xin số và mời nàng một trầu cà phê thôi???

Nam Trung thích bài này.
  8. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    {doubt}
    cố gắng lên men

9. Nguyen Dat

Nguyen Dat

15%
    Chat rùi mà không tự tin xin số thế. Gặp ở chỗ để xe nói chuyện xin số. Đã chat fb cô ấy bít bạn là ai rùi. Mạnh dạn xin số đi bạn