Đang tải...

Tư Vấn Cô ấy đang là người yêu mình, nhưng vẫn có nhớ tình cũ?

Thảo luận trong 'Relationship – Xây dựng và gìn giữ các mối quan hệ' bắt đầu bởi ZollY, 8/4/18.

1. ZollY

ZollY

60%
    Mình và cô ấy chính thức yêu nhau cũng được 7 tháng rồi, nhưng mình phát hiện ra thỉnh thoảng cô ấy lại nhắn tin với mối tình đầu của cô ấy ( chia tay từ 5 năm trước ), có tâm sự chia sẻ nhiều thứ. Vậy mình nên làm như thế nào? Mình có cảm giác nếu người cũ đồng ý quay lại, thì cô ấy sẽ quay lại vậy.

Đang tải...
  2. NGUYEN2T

NGUYEN2T

90%
    Có 1 bài viết hay nói về vấn đề: đàn ông alpha có ghen hay không. Đại loại là bạn cần nói với ny bạn rằng:
    ""Con người ai cũng có những phút rung động của riêng mình, đó là bản năng, A hiểu! Ai cũng có những lúc cảm thấy khó có thể quên được những thói quen và những kỷ niệm đã qua, A cũng hiểu. A chỉ muốn nói với E rằng A không cấm đoán gì E cả, nhưng E nên biết thế nào là đủ và đâu là điểm dừng :)" rồi hôn lên trán cô ấy và im lặng để cô ấy ngẫm những lời bạn nói.
    Lời khuyên là nên nói sau cuộc hẹn hò vui vẻ và khoảng lặng diễn ra.

Hi.Quyên, chichisocute and ZollY like this.
  3. HuyNguyen

HuyNguyen

65%
    Bản thân mình còn nghĩ mình thua thằng kia thì chả ai giúp đc ông hết. Bạn gái ông tâm sự với người khác thay vì ông, đơn giản vì thiếu tin tưởng hoặc người ta lắng nghe tốt hơn ông, cái này tôi nói đúng hay sai, chỉ ông biết vì đây là mqh của ông. Thay vì lên đây ghen bóng ghen gió, thì dành thời gian để hiểu ny mình hơn di.

4. Clintwood

Clintwood

40%
    vớ vẩn...

5. Hi.Quyên

Hi.Quyên

100%
    Ý kiến b thế nào?

6. Be-fine

Be-fine

15%
    Bạn nói mình thấy rất hợp lí, bạn nam đang bị thiếu tự tin vào bản thân, việc ghen tuông là không cần thiết, người yêu cũ vẫn là người yêu cũ, hiện tại, chủ thớt mới chính là người có được em ấy, cô ấy nói chuyện thế còn việc "linh cảm" rằng cô ấy sẽ bỏ chủ thớt chẳng qua chỉ là cảm xúc tiêu cực của thớt nó suy diễn ra thôi, cần ngưng ngay việc ảo tưởng, thiết lập thu hút lại với nàng, tập lắng nghe xem nàng không thích mình điểm nào để sửa chữa, hồi mới quen, mình cũng rào ngay với người yêu mình câu này "anh không cấm em nc với người yêu cũ hay đi chơi với trai, nhưng nếu có đi, hãy đi với một nhóm vài người chứ đừng đi một mình, anh sợ anh hiểu nhầm rồi lại ghen đấy, anh thì lớn rồi, ghen cũng kì cục lắm, nên anh hi vọng em đừng làm anh phải suy nghĩ" .... Sau câu ấy, mình do lái xe nên không quan sát được thái độ, nhưng mình tin, cô ấy phải nể phục mình thêm vài phần

7. HuyNguyen

HuyNguyen

65%
    Thể hiện quan điểm thì phải có dẫn chứng chứ, lên đây anh em tranh luận cho vui nào :))

8. Clintwood

Clintwood

40%
    Vấn đề của chủ thớt ơ đây là niềm tin vào mối quan hệ đang lung lay, nghĩ mình ở trong 1 tình yêu tạm bợ, cảm giác bị lừa dối. Việc bạn gái thớt tâm sự với người cũ tôi cho rằng ko hợp lý vì phụ nữ có nhiều mối quan hệ thân thiết để tâm sự như bạn bè, người thân...và nếu họ yêu thật lòng cũng sợ mqh hiện tại bị ảnh hưởng, vì vậy sự lo lắng của chủ thớt là hoàn toàn có cơ sở.

9. HuyNguyen

HuyNguyen

65%
    Có cơ sở rồi sao,để đấy và cầu nguyện mình ko bị gấp đôi canxi hả :)) , cứ giữ trong đầu cái ý nghĩ thua kém, chỉ cần thằng kia quay lại là ny bỏ đi theo nó hả. Suy đoán thì cũng là suy đoán thôi, nhưng mà với cái mind set yếu như vậy thì chẳng sớm thì muộn cũng thành gao bò :)))

10. Clintwood

Clintwood

40%
    Tôi không tranh cãi với trẻ con hay những người đang tự huyễn hoặc mình là Alpha Male.

11. HuyNguyen

HuyNguyen

65%
    Xin lỗi ông chứ chính người viết ra cái quyển sách này khuyến khích người đọc thủ dâm tinh thần rằng mình là alpha male để cải thiện mind set đấy :v
    Thứ 2, chủ đề của topic này là em nên làm thế nào chứ không phải em lo sợ thế có đúng ko ! tôi nói có gì sai ko hả bạn NGƯỜI LỚN ?

12. OneForMan

OneForMan

100%
    Cái gì là của mình thì sẽ là của mình, cái gì không phải là của mình thì mãi mãi cũng không thuộc về mình!
    Cứ sống chân thành, việc gì phải quan tâm đến những gì đang xảy ra?

ManOx thích bài này.
  13. vandieutot

vandieutot

65%
    Thớt à. Bạn nên tỏ ra quyết đoán, và thật chuẩn mem thì em ấy sẽ ko bao giờ dám làm điều mở ám sau lưng ông đâu. Nếu bạn gái ông là con ng đàng hoàng nếu ko phải thiếu thốn tình cảm từ phía ông. Mà tốt nhất con trai có luỵ cũng đừng để con gái biết, phải lạnh lùng và ấm bên trong, quyết đoán sẽ đanh lấy chiến thắng. Ông hãy suy nghĩ làm sao để cô ta ko thể bỏ mình chứ đừng bao giờ nghĩ sẽ giữ dc cô ta nhé