Đang tải...

Chia Sẻ Có bạn gái nhưng vẫn cảm nắng. Phải làm sao cho đúng?

Thảo luận trong 'Relationship – Xây dựng và gìn giữ các mối quan hệ' bắt đầu bởi Croods, 4/9/20.

1. Croods

Croods

Chào các anh,

Em có bạn gái, một người mà em yêu rất nhiều, nhưng em đi đi về về nước ngoài liên tục. Đợt này cũng xa bạn gái hơn nửa năm, lần này về cũng chưa gặp lại bạn gái. nhưng em có dùng Tinder, và quen biết một cô gái khác trên đó. Bạn gái này vừa chia tay, em đóng vai một người bạn an ủi và chia sẻ. Không ngờ em và bạn ấy lại thích nhau. Cũng hẹn hò đi chơi vài hôm, rất vui. Nhưng em biết bọn em không thể đi xa hơn, nên em chủ động bảo là tụi em không có tương lai, không thể bên bạn ấy được.

Ban đầu bọn em quyết định làm bạn thôi, nhưng tình cảm mãnh liệt quá làm bọn em ngày một thích nhau hơn. Thế nên đêm qua bạn ấy dứt khoát chia tay, chặn hết sdt, mạng xã hội để bọn em chấm dứt hẳn chứ không càng ngày càng sâu nặng khó dừng. Em có thể tìm cách liên lạc, nhưng em cũng thương bạn ấy, nếu tiếp tục đi chơi cũng chẳng đến đâu, rồi bạn ấy lại về lại vết xe đổ trước đây, cho nên em nghĩ mình nên bỏ cuộc.

À bọn em chỉ hẹn hò gặp nhau nói chuyện chứ chưa có dục vọng gì đâu nhé. Em đăng lên đây, đương nhiên em biết, có bạn gái mà chơi Tinder, hẹn hò linh tinh là em sai hoàn toàn. Các anh chửi em là đồ vớ vẩn cũng đúng. Nhưng em thấy buồn cả ngày hôm nay, em nhớ bạn ấy quá

Các anh cho em đôi lời khuyên, lời chửi, lời động viên được không ạ?

Cám ơn các anh.

Đang tải...
  2. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

trong những topic tư vấn của tôi, tôi đã nhiều lần nói không ủng hộ việc yêu xa vì yêu xa thiếu hẳn chất xúc tác vật lý là sự đụng chạm gần gũi giữa đôi bên. Bạn đi nước ngoài hơn 6 tháng mà về nước lại không gặp người yêu là sao?

Cô bạn mới quen qua Tinder vừa chia tay người yêu mà đã dính vào bạn thì có thể cần người lấp chỗ trống hoặc cũng không hẳn tử tế gì cho cam ==> cho nên bạn đừng tự thần tượng hóa mối quan hệ chỉ mới chớm, chẳng qua là tâm lý 1 cái lạ bằng 1 tạ cái quen thôi.

Còn xét về mặt lí trí thì sau quá trình tìm hiểu, bạn thấy người yêu hiện tại không phù hợp với bạn thì hoàn toàn có quyền chia tay để tới với 1 người khác phù hợp hơn. Chưa thấy bạn kể chi tiết về người yêu hiện tại nên chưa đánh giá được cô ấy.

Chỉnh sửa cuối: 4/9/20
    Croods thích bài này.
  3. Croods

Croods

Dạ em cám ơn anh.
    Anh dạy đúng quá. Em giật mình với ý kiến lấp chỗ trống của anh.
    Bạn gái hiện tại của em quen lâu rồi. Mấy năm nay bọn em xa nhau thường xuyên nhưng không vấn đề gì anh ạ. Lỗi lần này do em muốn thử cảm giác phiêu lưu thôi.

Vậy theo anh, em có nên kể hết sự thật là em có bạn gái với bạn kia để bọn em giữ mối quan hệ bạn bè không ạ? Hay em nên cố gắng quên luôn từ giờ ?

Cám ơn anh.

4. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

bạn đã xác định về với người yêu thì quên luôn cô gái quen qua Tinder đi. Đàn ông phải dứt khoát, quyết đoán đừng có lằng nhằng

Croods thích bài này.
  5. Croods

Croods

Anh ơi, tụi em đã ngủ với nhau. Giờ em không còn suy nghĩ lý trí như trước nữa. Em chỉ muốn đến với cô gái này. Nhưng bạn gái của em cũng tuyệt với lắm, cô ấy đã chờ em lâu lắm rồi. Em không biết phải làm sao anh ạ?

Em đi theo con đường ma đạo luôn rồi anh ơi Cứu em...

6. Mèo Đen

Mèo Đen

Thế để bạn gái cũ cho tôi đi : )))
    Dám làm dám chịu, than gì nữa

7. nguoivodanh_ladykiller

nguoivodanh_ladykiller

chỉ chọn 1 trong 2 thôi, quyết đoán lên nào chàng trai