Đang tải...

Có cách nào quay lại không ạ

Thảo luận trong 'Tư vấn tình cảm trong giai đoạn đang tìm hiểu' bắt đầu bởi Alo phải trở thành Alpha, 3/1/19.

1. Alo phải trở thành Alpha

Alo phải trở thành Alpha

60%
    Chuyện là trước đây vào tháng 9 em có làm quen 1 cô gái làm ở coffee shop, lúc đầu cả 2 nc rất vui vẻ, cô ấy rất thích đc chia sẻ mọi chuyện với em nhắn tin cô ấy trả lời rất tích cực. Chính bởi điều đó làm em trở nên dại ra, ngày nào cũng tới tìm cổ như 1 thằng suốt ngày rảnh rỗi, rồi nhắn tin k có chủ đích lại k hẹn gặp ẻm chỉ muốn trò chuyện tâm sự mong 1 điều gì sẽ đến. Sau gần 1 tháng co ấy quyết định nói mình rất bận nên k muốn có bạn trai
    Nói mình là bạn thôi, lúc đó em lại nói là mình k nên là bạn nên kết thúc mọi chuyện, sáng mấy ngày sau em nói chuyện muốn xin lỗi cô ấy bảo k chịuSau một hồi em đọc alpha art, học hỏi các visiongroup hlv nên ngộ ra mấy cái sự ngu dốt của mình.
    Đã qua tháng 1 rồi em không liên lạc, bởi em muốn cô ấy không còn nhớ mình có mối quan hệ như trước. Bây giờ em có thể theo đuổi cô ấy đc nữa khôg hay là phải bỏ cuộc và nếu em tiếp tục thì nên theo đuổi theo hướng nào

Quan tâm nhiều
    Cảm thấy ghét nhỏ bạn thân bởi Croods, 14/6/19 lúc 00:14
    Chia sẽ bởi GFY, 16/6/19 lúc 20:00
    Đang tải...
  2. HuyNguyen

HuyNguyen

90%
    1 tháng của ông dài quá mà đòi người ta quên =))))
    Thế sau 1 tháng rồi thì ông tự tin mình có gì khác so với 1 tháng trước để cô ấy có cái nhìn khác về ông ?

3. Alo phải trở thành Alpha

Alo phải trở thành Alpha

60%
    Tui không khẳng định là mình thay đổi rất nhiều, nhưng có thể tạm đủ để cô ấy có cái nhìn khác về mình

4. Uhm

Uhm

65%
    Nói thử xem bạn gặp cô và nói gì và hai người làm gì và đặc biệt bạn đã khác thế nào?

5. Alo phải trở thành Alpha

Alo phải trở thành Alpha

60%
    Mình nghĩ lúc đầu nên nói chuyện khác chủ đề để từ từ dẫn dắt câu chuyện. Dần dần lôi kéo vào câu chuyện cần nói, trường hợp nói chuyện vui vẻ trở lại thì không nên tiếp xúc lâu mà nên nhanh chóng rời khỏi khi đạt được mục đích cụ thể.
    Còn chuyện nói khác thế nào thì mình nghĩ nếu có cuộc hẹn sau mình sẽ nói, bởi tránh làm điều đó để thuyết phục cô gái. Từ từ mình sẽ thể hiện mình đã khác thế nào, có vẻ mìn cố chấp nhưng sẽ không nói điều đó mà chỉ thể hiện thôi, dù cho có khả năng cao là chưa kịp thể hiện. Nếu vậy thì đơn giản là duyên mình chưa tới hay do mình còn kém, nếu mọi người nếu thấy mìn chưa đủ thì mình sẽ nghe theo anh em

6. Uhm

Uhm

65%
    chẳng có mục đích gì ở đây cả, suy cho đến tận cùng thì mục đích của bạn chỉ có 2 thứ, 1 là đưa cô lên giường, 2 là cưới. Từ xưa đến nay, đàn ông chúng ta vẫn được xem là kẻ kiệm lời hơn so với phụ nữ, bạn chẳng cần bận tâm quá nhiều về việc bạn không biết nói gì, hãy để cho cô gái thích nói gì thì nói, bạn lắng nghe là được.

7. Alo phải trở thành Alpha

Alo phải trở thành Alpha

60%
    Vậy mình sẽ tiếp tục thử xem, còn gì thắc mắc mình muốn hỏi ý kiến bác

8. Alo phải trở thành Alpha

Alo phải trở thành Alpha

60%
    Với lại ý mục đích ở đây nghĩa là làm lành xong sau đó sẽ không dây dưa tán gẫu, khi đạt được mục đích từng bước ấy sẽ đến bước tiếp

9. HuyNguyen

HuyNguyen

90%
    Trả lời sai câu hỏi rồi.
    Có ngồi xàm lìn được với cô ấy đến sáng thì cũng thế cả thôi. Trong mắt cô ta bạn vẫn chỉ là 1 thằng rảnh rỗi, sau 1 tháng quay lại để tiếp tục xàm lìn.
    Chứng minh tôi sai đi, ông thử đưa ra cho tôi 1 chủ đề đủ để cô ấy cảm thấy ông sẽ không tiếp tục xàm lìn xem nào ?

10. Alo phải trở thành Alpha

Alo phải trở thành Alpha

60%
    Mình đã tạm thời cách xa cô ấy đã 3 tháng rồi, mình nghĩ là thông qua người thứ 3 làm chủ đề rồi sau đó sẽ ẩn ý mình thay vào người thứ 3 đó để nói cô ấy lại từ đầu, nghĩa là không trực tiếp nói lời muốn quay lại, cố găng để cô ấy hiểu rằng mình muốn xin lỗi dù mình không nói trực tiếp muốn quay lại với cô ấy

11. Uhm

Uhm

65%
    Bạn chủ thread,

Tôi thấy ngôn ngữ của bạn hơi chán chán, nên đọc vài tiểu thuyết cho lên trình.

Thứ nhất, bạn làm gì có lỗi với người ta hả? Trong trò chơi quyến rũ này chẳng có lỗi lầm gì cả, bạn đến với cô tìm vui, cô cũng sống cuộc đời tẻ nhạt và có bạn bước vào, cả hai cùng nói chuyện, không hợp nhau rồi lại bước ra đi.

Thứ hai, được một thời gian bạn lại nhớ đến cô ấy thì nhắn tin gọi điện hỏi thăm em sống thế nào, vui vẻ hạnh phúc không, ra ngoài chơi với anh đi, anh nhớ em rồi đó! Sự việc đơn giản như vậy thôi mà sao phải nhờ người này người nọ, hãy thể hiện bản lĩnh của mình đi.

Thứ ba, gặp nhau được rồi thì còn xem bạn thể hiện kiến thức bạn hiểu được về trò chơi này đến đâu, bạn có hấp dẫn, đưa ra những thử thách thú vị cho cô ấy không?

12. HuyNguyen

HuyNguyen

90%
    Xin lỗi vì cái gì ?
    Tôi thấy ông chả khác gì so với 3 tháng trước cả. Đã nhát lại còn được cái nhạt.
    Người ta quan tâm ông quá cơ, hẳn là ẩn ý để cô ấy hiểu. Ăn cái block vì tội nói nhảm thì lại tha hồ lên đây khóc

13. fromzero

fromzero

60%
    Bạn này phũ quá. Thấy câu trả lời nào cũng mang tính xung đột với các chủ thread

14. Nguyen Dat

Nguyen Dat

90%
    HuyNguyen nói đúng đấy nhưng hơi shock 1 chút. Bạn nên tìm người khác nói chuyện tán tỉnh thì hơn. Người ta ko có tình cảm bạn đâm đầu vào làm gì.

15. Mèo Đen

Mèo Đen

15%
    Tại bạn ko rủ hẹn hò đó mà, bạn gái bắn đèn xanh rồi mà ko chịu nên chán, chỉ thấy suốt ngày chat chit.

16. Mèo Đen

Mèo Đen

15%
    Trả lời như thằng hâm ý, tính thì một cục, đến mình đọc còn thấy khó chịu

17. anhthukta

anhthukta

60%
    Đơn giản mà, tới quán đó như 1 vị khách bình thường, kiếm chỗ nào e nó dễ nhìn thấy bạn nhất. Nếu e nó nhận ra chủ động bắt chuyện thì tính tiếp, ko thì bỏ đi.

18. Alphaart01012019

Alphaart01012019

15%
    Bác Uhm là người có kinh nghiệm đó ,chi sẻ một chút với chủ Thread : nếu bạn càng nói xin lỗi , mọi chuyện càng tồi tệ hơn , cô ta sẽ càng ngán ngẩm bạn hơn " không tin t bạn thử đi " . và quan trọng là chúng ta làm gì có lỗi , hợp nhau thì oki đi tiếp ,k hợp thì bye bye .Nếu tự cảm thấy kĩ năng mình chưa tốt ,đọc lại sách và rèn luyện thêm